సమీక్ష: ‘మిస్టర్ ప్రెగ్నెంట్’

మిస్టర్ ప్రెగ్నెంట్ మూవీ తెలుగు రివ్యూ

రేటింగ్: 2.5/5

కొన్ని ఆలోచనలు ఆసక్తికరంగా ఉన్నాయి. “ఇది నిజంగా కొత్త పాయింట్” అని మీరు నమ్మేలా చేస్తుంది. బిగ్ బాస్ ఫేమ్ సోహైల్ ‘మిస్టర్ ప్రెగ్నెంట్’ ట్రైలర్ చూసినప్పుడు కూడా… గర్భాన్ని మోస్తున్న మగవాడా? ఈ ఆలోచన కొత్త విషయంపై ఆసక్తిని రేకెత్తించింది. మరి ప్రచార చిత్రాలపై కనిపిస్తున్న ఆసక్తి సినిమాలపైనా కొనసాగిందా? ప్రకృతికి వ్యతిరేకంగా ఈ పని చేయాల్సిన అవసరం ఏమిటి?

గౌతమ్ (సోహైల్) చిన్న వయసులోనే తల్లిదండ్రులను కోల్పోతాడు. అతను అనాథగా పెరిగి ప్రముఖ టాటూ ఆర్టిస్ట్ అయ్యాడు. మహి (రూపా కొడవయూర్) గౌతమ్‌ని ప్రేమిస్తుంది. కానీ గౌతమ్ పెళ్లి చేసుకోవాలంటే పిల్లలు కనకూడదని షరతు పెట్టాడు. ఆ షరతుకు మహి ఓకే చెప్పింది. వాళ్ళని ఇంట్లో వదిలేసి గౌతమ్ దగ్గరకు వస్తుంది. ఇద్దరూ పెళ్లి చేసుకుంటారు. అంతా సజావుగా సాగుతున్న తరుణంలో మహి అనుకోకుండా కిందపడిపోతాడు. షరతు ప్రకారం ప్రెగ్నెన్సీని కోల్పోవాలని మాహి అయిష్టంగానే నిర్ణయించుకుంది. మహి బాధ చూడలేక గౌతమ్ కి ఒక ఆలోచన వచ్చింది. అతను మహి గర్భాన్ని మోయాలని నిర్ణయించుకున్నాడు. గౌతమ్‌కి గర్భం దాల్చాలనే ఆలోచన ఎందుకు వచ్చింది? అతని గతం ఏమిటి? మగవారిని గర్భవతిని చేయడానికి వైద్య పరిజ్ఞానం అందుబాటులో ఉందా? గర్భిణిని సమాజం ఎలా చూసింది? చివరకు గౌతమ్‌కి బిడ్డ పుట్టిందా లేదా? ఇది తగిన కథ.

ఇంతకు ముందు చెప్పినట్లుగా, కొన్ని ఆలోచనలు ఆలోచించడం మంచిది. అయితే దానికి తెర రూపం ఇవ్వాలంటే చాలా నైపుణ్యం కావాలి. ఐడియాలోని ఎమోషన్ ప్రేక్షకులకు కనెక్ట్ కావాలంటే మంచి కథను రూపొందించాలి. అది నిజమని ప్రేక్షకులను ఒప్పించాలి. ‘మిస్టర్’ సినిమా విషయానికి వస్తే ఆ ఆలోచన బాగుంది. గర్భవతి’. కానీ ప్రేక్షకులకు సహజంగా చెప్పడంలో గొంతు నొప్పి లాగా దాని లాభనష్టాలు ఉన్నాయి.

ఇందులో కథానాయకుడు గౌతమ్‌ ఓ విచిత్రమైన సమస్య. తల్లి గర్భవతి అయినప్పుడు బిడ్డ చనిపోతాడు. అసలే పిల్లలు అక్కర్లేని, భయపడే పాత్ర ఇది. ఆ పాత్రలోని ఎమోషన్‌కి అందరూ కనెక్ట్ అయి ఉంటే దర్శకుడు కోరుకున్న పాయింట్ సహజంగా ఉండేది. పురుషుడు గర్భం దాల్చాలనే ఆలోచన ఎంత అసహజమో, ఈ సినిమాలోని సన్నివేశాలు కూడా కొంత అసహజంగా ఉన్నాయి.

దర్శకుడు సినిమా చివర్లో ‘2017 హెల్త్ రిపోర్టుల ప్రకారం ఒక్క భారతదేశంలోనే 35000 మంది గర్భిణులు చనిపోయారు. అమ్మ త్యాగానికి ఇంతకంటే గొప్ప ఉదాహరణ లేదు. చప్పట్లతో వారికి మన కృతజ్ఞతలు తెలియజేద్దాం’’ అన్నారు.ఈ నోట్‌ చదివిన తర్వాత అమ్మవారి త్యాగం, గొప్పతనం గురించి చెప్పాలనేది దర్శకుడి ఆలోచనగా అనిపిస్తోంది.ఇది నిజంగా గొప్ప ఆలోచన.

‘మిస్టర్ ప్రెగ్నెంట్’ కథ ప్రారంభం కాస్త రొటీన్‌గా ఉంటుంది. హీరో టాటూలు ప్రసిద్ధి చెందాయి. పోటీలు, టాటూ ఫెడరేషన్లు మరియు ఒలింపిక్ క్రీడల వంటి స్పాన్సర్‌షిప్‌లు ఉన్నాయి, మీరు ఓడిపోతే, మీరు మీ కక్షను పెంచుకోవాలి. పోనీ ఈ వ్యవహారమంతా కథతో ముడిపడి ఉంటుందా అనేది తెలియడం లేదు. అప్పుడెపుడు స్టైల్ సినిమాలో ప్రభుదేవా ట్రాక్ లో మైఖేల్ అనే క్యారెక్టర్ ఉంది. ఆ పాత్ర చుట్టూ వచ్చే సన్నివేశాలు చాలా రొటీన్‌గా ఉంటాయి.

లవ్ స్టోరీ విషయానికి వస్తే ఇందులో ఎలాంటి ఎమోషన్ ఉండదు. గౌతమ్‌తో మహి ఎప్పుడు ఎందుకు ప్రేమలో పడిందో ప్రేక్షకులకు చెప్పలేదు. గౌతమ్‌కి కూడా గర్భసంచిని తొలగించేందుకు మహి సిద్ధంగా ఉంది. కాబట్టి వీరి మధ్య కెమిస్ట్రీని ప్రేక్షకులు అర్థం చేసుకోలేరు.

మరియు గౌతమ్ గర్భాన్ని మోయడానికి సిద్ధమైనప్పుడు, అసలు కథ ప్రారంభమవుతుంది. కానీ కొత్త కాన్సెప్ట్ అనుకున్నప్పుడు, చికిత్స కూడా కొత్తగా ఉండాలి. కానీ ఈ చికిత్స చాలా పాతది. సెకండాఫ్ లో వచ్చే కొన్ని ఎమోషన్స్ ఓకే అనిపిస్తాయి. గర్భిణీ స్త్రీలకు ప్రమాదం ఎక్కువ అని గౌతమ్‌లో భయం. ప్రేక్షకుల్లో ఆ భయాన్ని క్రియేట్ చేస్తే తన పాత్ర పట్ల సానుభూతి కలుగుతుంది. అయితే ఇందులో గౌతమ్‌ ఎమోషన్‌కి ప్రేక్షకులు కనెక్ట్‌ అవ్వరు. అతను గర్భవతి అయిన ఆమె భార్య నుండి ఆమె గర్భాశయాన్ని తీసివేసి, కిడ్నీ మార్పిడి చేసినంత సింపుల్‌గా చేస్తాడు. ఈ థ్రెడ్‌ని స్క్రీన్‌పై చూస్తుంటే ప్రకృతికి విరుద్ధం అనిపిస్తుంది కానీ గౌతమ్‌లో ప్రేమ భయం కనిపించదు. తల్లికి ప్రమాదం ఉందని తెలిస్తే వైద్యులు తగిన సూచనలు చేస్తారు. ఏది ఏమైనా హిస్టెరెక్టమీ చేయించుకోవడం విచిత్రం.
కాకపోతే.. ఫస్ట్ పార్ట్ తో పోలిస్తే సెకండాఫ్ చాలా బాగుంది. బ్రహ్మాజీ మధ్యలో కామెడీతో రిలీఫ్ ఇచ్చాడు. ఆయన కనిపించగానే పది నిమిషాల పాటు థియేటర్ దద్దరిల్లిపోయింది. క్లైమాక్స్‌లో మహిళలను మెప్పించే అంశాలు ఉన్నాయి. కొన్ని సన్నివేశాలు.. గర్భిణుల పట్ల సానుభూతి, మాతృమూర్తిపై మరింత గౌరవం చూపిస్తున్నాయి. నిజానికి ఇలాంటి పాయింట్‌తో కన్విన్స్ చేయడం కష్టం. లాజిక్కులు అందమైన వస్తువులను కొనుగోలు చేస్తారు. వాటిని ఎమోషనల్‌తో కనెక్ట్‌ చేస్తూ.. లాజిక్‌ లేకపోయినా కొన్ని సన్నివేశాలు మన్నించదగినవే.

ఈరోజుల్లో ప్రతి విషయంలోనూ మీడియాను కార్నర్ చేయడం పరిపాటిగా మారింది. ఇందులో కూడా మీడియా అతిశయోక్తిని చూపించే ప్రయత్నం చేశారు. అసలు ఒక మనిషి గర్భం దాల్చితే అతనిపై మీడియా ఎందుకు తప్పుడు ప్రచారం చేయదు? ఇది వైద్య పరిశీలన, అభివృద్ధి. వీటిలో సాధ్యాసాధ్యాలపై మంచి చర్చ జరుగుతోంది. అయితే ఇందులో మీడియా, జనాల వల్లే తన పరువు బయటకు వచ్చిందని హీరో భావిస్తున్నాడు. నిజానికి ఇలాంటి కాన్సెప్ట్ తొందరపడి చేయలేదు. ఇది సంచలనమైంది. ఆ కేసు ఖచ్చితంగా విడిగా పరిశీలిస్తుంది లేకపోతే ట్రోల్స్ కోసం ఉపయోగించబడదు. ఇలాంటి వాటిపై చిత్ర బృందం దృష్టి పెడితే బాగుంటుంది.

గౌతమ్‌ పాత్ర ఛాలెంజింగ్‌గా ఉంటుంది. సోహెల్ తన శక్తి మేరకు ఆ పాత్రను పోషించాడు. ఆమె గర్భవతి అయినప్పటి నుండి, ఆమె పాత్ర కొత్త కోణంలో కనిపిస్తుంది. పిల్లలు వద్దు అనుకునే గౌతమ్ గర్భం దాల్చిన తొమ్మిది నెలల తర్వాత కొత్త మనిషిలా కనిపిస్తున్నాడు. ఆ క్రమంలో వచ్చే కొన్ని భావోద్వేగాలు ఓకే అనిపిస్తాయి. మహి పాత్రలో రూప నటించింది. తెలుగు అమ్మాయిలా పద్దతిగా కనిపించింది. సుహాసిని మరోసారి డాక్టర్ పాత్రలో మెప్పించింది. కాసేపటికి వచ్చినా బ్రహ్మాజీ నవ్వుతూ ఉంటాడు. హర్షతో పాటు మిగతా నటీనటులు ఓ రేంజ్ లో కనిపించారు.

సంగీతం సినిమాకు బలహీనతగా మారింది. చాలా బిట్ సాంగ్స్ వస్తాయి కానీ ఒక్కటి కూడా రిజిస్టర్ అవ్వలేదు. కెమెరా పనితీరు ఓకే. మనసు పెట్టి చూస్తే అరగంట నిడివిని తగ్గించే అవకాశం ఉంది. టాటూస్ పోర్షన్ అంతా అనవసరం. డైలాగ్స్‌లో కొత్తదనం లేదు. రొటీన్ డైలాగులు చాలానే ఉన్నాయి. మగ గర్భం ఖచ్చితంగా కొత్త రకం పాయింట్. దీని చుట్టూ కొత్త సీన్లు అల్లుకుని ఉంటే బాగుండేది. ‘Mr. ప్రెగ్నెంట్’ అనే ఈ కాన్సెప్ట్ వర్క్ చేసి నేచురల్ గా చేసి ఉంటే ఇంకా బాగుండేది.

రేటింగ్: 2.5/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ సమీక్ష: ‘మిస్టర్ ప్రెగ్నెంట్’ మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *