సమీక్ష: ప్రేమ్ కుమార్

ప్రేమ్ కుమార్ మూవీ తెలుగు రివ్యూ

రేటింగ్: 2/5

ప్రతిభకు, ఫలితాలకు మధ్య పొంతన లేకపోవడం సినిమారంగంలోనే కనిపిస్తోంది. నటుడిగా ఎంత కష్టపడినా మంచి కథలు ఎంచుకోకపోతే ఆ ప్రతిభ వృధా. సంతోష్ శోభన్ విషయంలో ఇదే జరుగుతోంది. ప్రతి సినిమాలోనూ నటుడిగా ఫుల్ మార్కులు కొట్టేస్తున్నాడు. కానీ.. ఆయన ఎంచుకునే కథలు, వెళ్లే సినిమాలు గాడి తప్పుతున్నాయి. ఏడాదికి రెండు మూడు సినిమాలు చేసినా సంతోష్ కి సరైన హిట్ రావడం లేదు. ఇప్పుడు ఆయన నుంచి మరో సినిమా వచ్చింది. అదే.. ‘ప్రేమ్ కుమార్’. మరి.. ఈసారి సంతోష్ జాతకం ఎలా ఉంది? ఈసారి అతని కష్టానికి ఫలితం దక్కిందా?

ప్రేమ్ కుమార్ (సంతోష్ శోభన్) పెళ్లి చేసుకున్నా ఒక్క సంబంధం కూడా కుదరలేదు. అయితే… పెళ్లీడు పీటాలో ఆగిపోతుంది. దానికి తోడు వ్యాపారం కూడా కలిసి రావడం లేదు. ఈ నిరాశలో అతను డిటెక్టివ్ అవుతాడు. పెళ్లిళ్లు ఆపిన అనుభవం ఉండడంతో డిటెక్టివ్‌గా మారి పెళ్లిళ్లను ఆపేందుకు అగ్రిమెంట్లు చేసుకుంటాడు. నేత్ర (రుచిత సాధినేని) ఈవెంట్ మేనేజర్. వివాహ వేడుక నిర్వహణ బాధ్యతను సినీ నటుడు రోషన్ తీసుకోనున్నారు. అదే పెళ్లిని చెడగొట్టేందుకు ప్రేమ్ కుమార్ అడ్వాన్స్ తీసుకుంటాడు. మరి.. ఈ పెళ్లి జరిగిందా లేదా? ప్రేమ్-నేత్ర ఫ్లాష్ బ్యాక్ ఏంటి? ఇదీ మిగతా కథ.

పీట వద్ద ఆగిన ఓ కుర్రాడి కథ ఇది. ఈ యాంగిల్ లో కథ అల్లుకుని సినిమా తీయడం మంచి ఆలోచన. కథ మొదలయ్యే విధానం కూడా చాలా ఆసక్తికరంగా ఉంది. ‘శుభం’ కార్డుతో సినిమా మొదలై.. దర్శకుడు తన క్రియేటివిటీని చూపించాడు. హీరో తన కథను వాయిస్‌ ఓవర్‌లో చెప్పడం, తెరపై కదిలే సన్నివేశాలు అన్నీ ఆకట్టుకుంటాయి. అయితే అసలు కథ మొదలయ్యాక సమస్యలు మొదలయ్యాయి. అలాంటి కథలను చాలా వినోదాత్మకంగా చెప్పాలి. పాత్రలు సరదాగా ఉండాలి. దర్శకుడు ఆ ప్రయత్నం చేశాడు కానీ.. సన్నివేశాల నుంచి కామెడీ పుట్టదు. హీరో డిటెక్టివ్ అవతార్ తీసుకున్న తర్వాత.. ఇంటలిజెంట్ స్క్రీన్ ప్లే చూడాలి. హీరో తెలివితేటలు డిటెక్టివ్ రేంజ్ లో చూపించాలి. అప్పుడే… ఓ సినిమా స్టార్ పెళ్లి ఆగిపోయేలా డీల్ వస్తుంది. కానీ.. హీరో డీల్ చేసే సందర్భాల్లో అలాంటి తెలివితేటలు కనిపించవు.

సినిమా మొదలై చాలా కాలం వరకు హీరోయిన్ ఎంట్రీ ఇవ్వదు. ఇచ్చినా ఈ సినిమాలో ఆమెనే కథానాయిక అని ప్రేక్షకులకు అర్థం కాదు. ఆ రేంజ్ లో హీరోయిన్ ని సెలెక్ట్ చేసారు. మందు తాగుతూనే “మద్యం ఆరోగ్యానికి హానికరం” అని ప్రకటించిన ప్రతి క్షణం ఆమెకు గుర్తుచేస్తే బాగుండేది.

హీరోయిన్ పెళ్లి చేసుకోబోతుంది. హీరో పెళ్లి చేసుకోవాలనుకుంటున్నాడు. నిజానికి ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌ను నమ్ముకునే సినిమాలకు ఇలాంటి లైన్లు సరిపోతాయి. కానీ.. ఈ లైన్ పట్టుకుని సినిమాను ఎక్కడ తీయాలో తెలియక కొత్త దర్శకుడు అయోమయంలో పడ్డాడు. నిజానికి ఈ సినిమా సినిమాలా తీయలేదు, వెబ్ సిరీస్ లాగా వెబ్ సిరీస్ నిడివిలో అన్ని సీన్లు చాలా ఎక్కువ. కొన్ని సన్నివేశాలుంటే.. “దీన్ని ఎందుకు పెట్టావు? దీని వల్ల ఉపయోగం ఏమిటి?’ హీరో, హీరోయిన్ ఇష్టం లేకుండా పెళ్లి చేసుకున్నా, ప్రేమ విఫలమైనా ప్రేక్షకులు ఆ అనుభూతిని పొందాలి. ‘వీళ్లిద్దరూ పెళ్లి చేసుకుంటే బాగుంటుంది’ అనిపించాలి. ‘ఈ సినిమాకి గుడ్ లక్ కార్డ్ ఎప్పుడొస్తుంది’ అనుకుంటే ఆ లవ్ స్టోరీలో లవ్ స్టోరీ లేదు. ప్రేమ్ కుమార్ విషయంలో అక్షరాలా ఇదే జరిగింది.

రోషన్ పాత్రలో కనిపించిన విలన్ ఎవరు? కానీ ఈ సినిమాలో పది సినిమాలకు సరిపడా నటనను కనబరిచాడు. what is he అదీ అందరి పరిస్థితి. ఎట్టకేలకు సహజంగా నటించాలనుకున్నాడు సంతోష్ శోభన్. అతని గత సినిమాలన్నీ చూసి, “ప్రేమ్ కుమార్` చూసిన తర్వాత సంతోష్ అంత బాగా కనిపించడం ఏమిటి? సందేహాలు. కామెడీ చేయాల్సిందేనని గట్టిగా భావించి కాస్త ఓవర్‌లో నటించాడు. ఇక హీరోయిన్ ఓకే. మిగిలిన పాత్రలు కూడా అలాంటివే. ఒక సన్నివేశంలో బలం ఉంటే, నటీనటుల్లో మెరుపు మరింత స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది. అది కనిపించలేదు.

దర్శకుడు చెప్పిన పాయింట్ బాగుంది. కానీ… రెండున్నర గంటల సినిమాగా తీయడంలో మాత్రం ఫెయిల్యూర్ అయింది. మేకింగ్ మరియు టేకింగ్ కూడా సగటు స్థాయి కంటే దిగువన ఆగిపోయింది. ప్రేమ్ కుమార్ ఇంటర్వెల్ బ్యాంగ్ లో ‘హీరో ఇప్పుడు ఏం చేస్తాడో?’ దర్శకుడు కోన్ బనేగా కరోడ్ పతి టైపులో 4 ఆప్షన్స్ ఇచ్చాడు. ‘చూస్తే చాలు.. ఇంటికి వెళ్లు’ అంటూ ప్రేక్షకులకు ఆప్షన్ ఇచ్చి ఉంటే బాగుండేది.

రేటింగ్: 2/5

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ సమీక్ష: ప్రేమ్ కుమార్ మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *