మిస్టర్ ప్రెగ్నెంట్ ఫిల్మ్ రివ్యూ: పురుషులు గర్భవతి అయితే…

సినిమా: శ్రీ గర్భిణి

నటీనటులు: సోహెల్, రూప కొడువాయూర్, సుహాసిని మణిరత్నం, బ్రహ్మాజీ, వైవా హర్ష, రాజా రవీంద్ర, అభిషేక్ రెడ్డి తదితరులు.

ఫోటోగ్రఫి: నిజార్ షఫీ

సంగీతం: శ్రావణ్ భరద్వాజ్

రచన, దర్శకత్వం: శ్రీనివాస్ వింజనంపాటి

నిర్మాతలు: అప్పిరెడ్డి, సజ్జల రవిరెడ్డి (అప్పిరెడ్డి)

— సురేష్ కవిరాయని

‘బిగ్‌బాస్’ ఫేమ్ సోహెల్ ఒకదాని తర్వాత ఒకటి చిన్న చిత్రాలతో వస్తూ, వాటిని కూడా విడుదల చేస్తున్నాడు. ఇప్పుడు విభిన్నమైన కథతో ‘మిస్టర్ ప్రెగ్నెంట్’ #MrPregnantFilmReview అనే సినిమాతో ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చాడు. ప్రయోగాత్మక చిత్రం అని చెప్పొచ్చు. శ్రీనివాస్ వింజనంపతి దర్శకత్వం వహించిన ఈ చిత్రంలో సాధారణంగా మహిళలు గర్భవతి అవుతారు, అయితే ఈ చిత్రంలో ఒక అబ్బాయి గర్భం దాల్చడం విభిన్నమైన నేపథ్యంతో ఉంటుంది. ‘స్లమ్ డాగ్ హస్బెండ్’ #SlumDogHusband అనే లఘు చిత్రాన్ని నిర్మించిన అప్పిరెడ్డి, సజ్జల రవిరెడ్డి ఈ చిత్రాన్ని నిర్మించారు. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉందో చూద్దాం.

mrpregnant.jpg

మిస్టర్ గర్భిణి కథ:

గౌతమ్ (సోహైల్) టాటూ వేయించుకుని డబ్బు సంపాదించే అనాధ మరియు అతను టాటూ పోటీలలో కూడా మొదటి స్థానంలో ఉంటాడు. మహి (రూపా కొడువాయూర్) గౌతమ్‌ని ప్రేమిస్తుంది మరియు పెళ్లి చేసుకుందాం అని చెప్పింది, కానీ గౌతమ్ మొదట్లో ఆమెను పట్టించుకోడు. గౌతమ్ తనకి పిల్లలు వద్దు, ఎలాగైనా పెళ్లి చేసుకుంటానని మహికి అదే విషయం చెప్పాడు. మహి ఈ విషయాన్ని చాలా సీరియస్‌గా తీసుకుని, పిల్లలు పుట్టకుండా ఉండేందుకు ఆపరేషన్ చేయించుకోవడానికి సిద్ధమైంది. అప్పుడు గౌతమ్ వచ్చి ఆపరేషన్ ఆపి, మహి తనను ఎంతగా ప్రేమిస్తుందో తెలుసుకుని, ఆమెను పెళ్లి చేసుకుంటానని చెప్పాడు. MrPregnantReview మహి తల్లిదండ్రులు వారి పెళ్లిని అంగీకరించలేదు, దనత్ మహి ఇంటి నుండి బయటకు వచ్చి గౌతమ్‌ని పెళ్లి చేసుకుంటాడు. పిల్లలు వద్దని గౌతమ్ గర్భాన్ని ఎందుకు భరించాల్సి వచ్చింది? అసలు అతను ఎందుకు పిల్లలను కోరుకోలేదు, దాని వెనుక ఏదైనా కారణం ఉందా? అలాగే డా.వసుధ (సుహాసిని) ఎలాంటి పాత్ర పోషించింది, ఇవన్నీ తెలియాలంటే ‘మిస్టర్’ సినిమా చూడాల్సిందే. గర్భవతి’.

mrpregnant1.jpg

విశ్లేషణ:

దర్శకుడు శ్రీనివాస్ వింజనంపాటి విభిన్నమైన కథను ఎంచుకున్నారు. ఎందుకంటే మగవాళ్లు గర్భం దాల్చడం సాధారణంగా తెలుగు సినిమాల్లో రాదు. అయితే ఇలాంటి కథను చాలా సెన్సిటివ్‌గా, ఫన్నీగా చెప్పాలి. లేకుంటే అది వక్రీకరించబడుతుంది. ‘మిస్టర్ ప్రెగ్నెంట్’ కథ మామూలుగానే మొదలవుతుంది. హీరోయిన్ మహికి టాటూ వేయించుకున్న గౌతమ్ అంటే ఇష్టమే కానీ.. అతడిని ఎందుకు అంతగా ఆకర్షిస్తుందో దర్శకుడు చూపించలేదు. తర్వాత టాటూ పోటీలు, విలన్ అన్నీ కాస్త సిల్లీగా, వైవా హర్ష హాస్య సన్నివేశాలు కూడా పెద్దగా పండక పోయినా దర్శకుడు ఎలాగోలా మేనేజ్ చేస్తాడు. MrPregnant FilmReview

మహి, గౌతమ్ పెళ్లి చేసుకున్నాక కథ కాస్త సీరియస్ అవుతుంది. అక్కడి నుంచి భావోద్వేగాలతో సాగుతుంది. మహి ఎందుకు గర్భం దాల్చాల్సి వచ్చిందో బయటికి చెప్పకుండా దర్శకుడు బాగా చూపించాడు. అలాగే సెకండాఫ్‌లో బ్రహ్మాజీ ఎపిసోడ్ మొత్తం నవ్వులు పూయిస్తూ థియేటర్‌లో నవ్వులు పూయిస్తుంది. సినిమా మొత్తానికి హైలెట్‌గా నిలవడం, క్లైమాక్స్‌, ముందు సన్నివేశాలు ఎమోషన్స్‌తో కూడుకున్నవి కావటం.. ఈ విషయాలన్నీ దర్శకుడు కథను చక్కగా తీర్చిదిద్దాడనే చెప్పాలి. ఎందుకంటే కేవలం పురుషుడు గర్భం దాల్చడం అంటే ఆడియన్స్‌కి ఏమో కానీ.. దాన్ని చూపించిన విధానంలో దర్శకుడు ఆసక్తికరంగా మలిచాడు. అలాగే పురుషుడు గర్భం దాల్చినప్పుడు పబ్లిక్ రియాక్షన్, దానికి కథానాయకుడి స్పందన కూడా చాలా బాగా కుదిరింది. మొత్తమ్మీద సినిమా ఫస్ట్ హాఫ్ అంతా లాగే నడిచినా, సెకండాఫ్ మాత్రం దర్శకుడు శ్రీనివాస్ వింజనంపాటి వైవిధ్యమైన కథను చెప్పడంలో సక్సెస్ అయ్యాడు. సినిమాటోగ్రఫీ బాగుంది, నేపథ్య సంగీతం బాగుంది.

mrpregnant2.jpg

ఇక నటీనటుల విషయానికి వస్తే సోహెల్ గౌతమ్ ఆ పాత్రను చాలా బాగా చేసాడు. తన కెరీర్ ఇప్పుడిప్పుడే స్టార్ట్ అవుతోంది, ఇలాంటి పాత్ర వచ్చినప్పుడు దాన్ని ఛాలెంజ్‌గా తీసుకుని బాగా చేస్తున్నాడు. ముఖ్యంగా క్లైమాక్స్ సన్నివేశాలు మరియు దానికి ముందు సన్నివేశాలలో మంచి భావోద్వేగాలను వ్యక్తపరిచాడు. అతనికి మంచి సినిమా అవుతుందనడంలో సందేహం లేదు. #MrPregnantFilmReview అలాగే రూప కొడువాయూర్ మరో తెలుగు పాత్రలో మహి చక్కగా నటించింది. కథానాయికగా రెండు పాటలు, మూడు సన్నివేశాలే కాకుండా మంచి నటనకు స్కోప్ ఉన్న పాత్రలో మంచి పెర్ఫార్మెన్స్ ఇచ్చింది. ఆమెకు ఉజ్వల భవిష్యత్తు ఉంది. MrPregnantReview సెకండ్ హాఫ్‌లో కూడా బ్రహ్మాజీ తన హాస్యంతో విరుచుకుపడ్డాడు. అసలు బ్రహ్మాజీ ఎపిసోడ్ సెకండాఫ్‌లో హైలైట్ అయింది. ఆ ఎపిసోడ్ చూడకపోతే సినిమా చూడటం కష్టమే. ఇది ఉపశమనం వంటిది. సూపర్ ఫన్. బ్రహ్మాజీ చిన్నగా కనిపించినా భారీ ఇంపాక్ట్ ఇచ్చాడు. ద్వితీయార్థంలో వైవా హర్ష పాత్ర బాగుంది. ఇక రాజా రవీంద్ర కూడా బాగా చేసాడు. సుహాసిని డాక్టర్‌గా చేయడం ఈ సినిమాకి దక్కిన గౌరవం. చాలా హుందాగా నటించి మెప్పించింది. (మిస్టర్ ప్రెగ్నెంట్ ఫిల్మ్ రివ్యూ)

చివరగా ‘మిస్టర్ ప్రెగ్నెంట్’ సినిమా దర్శకుడు శ్రీనివాస్ వింజనంపాటి.. ఫస్ట్ హాఫ్ కాస్త సాదాసీదాగా ఉన్నా.. సెకండాఫ్ మాత్రం ఎమోషన్స్ తో నిండిపోయింది. సోహెల్, రూప నటన, బ్రహ్మాజీ హాస్య సన్నివేశం ఆకట్టుకున్నాయి. కాస్త వెరైటీ కోరుకునే వారికి ఈ సినిమా నచ్చుతుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-18T15:30:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *