BJP Vs INDIA: బీజేపీ సంఘీభావం.. బాలారిష్టాలు దాటని భారత కూటమి.. పవార్ ట్విస్ట్ ఏంటి?

అటు కాంగ్రెస్, ఇటు బీజేపీతోనూ టచ్‌లో ఉన్న శరద్ ఎలాంటి ట్విస్ట్ ఇస్తారో ఎవరికీ అర్థం కావడం లేదు. అదే సమయంలో ఢిల్లీలో కాంగ్రెస్, ఆప్ మధ్య కొత్త పోరు మొదలైంది.

BJP Vs INDIA: బీజేపీ సంఘీభావం.. బాలారిష్టాలు దాటని భారత కూటమి.. పవార్ ట్విస్ట్ ఏంటి?

నరేంద్ర మోదీ, రాహుల్ గాంధీ

బీజేపీ వర్సెస్ ఇండియా: దేశంలో ఎన్నికల మేఘాలు కమ్ముకుంటున్నాయి. మరికొద్ది నెలల్లో ఐదు రాష్ట్రాల ఎన్నికలు.. ఆపై సార్వత్రిక ఎన్నికలు.. మరో ఆరు నెలలు దేశంలో ఎన్నికల పండుగ.. సార్వత్రిక పోరుకు ముందు జరిగిన ఐదు రాష్ట్రాల ఎన్నికలు సెమీ కావడంతో బీజేపీ దూకుడు ప్రదర్శిస్తోంది. – ఫైనల్స్. ముఖ్యంగా ప్రధాని మోదీ.. వరుసగా మూడోసారి విజయం సాధించేందుకు తన మందుగుండు సంచిలోని బాణాలను ఒక్కొక్కటిగా బయటకు తీస్తున్నారు. అదే సమయంలో, ప్రతిపక్ష కూటమి భారతదేశం (భారతదేశం) ఇంకా శైశవ దశను దాటలేదు. పాట్నా, బెంగుళూరులో భేటీ తర్వాత మళ్లీ ముంబైలో కలవాల్సిన భారత్ కూటమిలో అనేక వైరుధ్యాలు తలెత్తుతున్నాయి. ప్రధాని మోదీ వల్ల విపక్షాల కూటమి ఊపు కోల్పోతుందా? సార్వత్రిక ఎన్నికలకు బీజేపీ ప్లాన్ ఏంటి? హ్యాట్రిక్ గెలుపు కోసం ఎలా ప్రయత్నిస్తున్నారు.?

రాసుకోండి, వచ్చే స్వాతంత్ర్య దినోత్సవం రోజున జెండా ఎగురవేస్తాను. వరుసగా రెండుసార్లు బీజేపీని ఓడించి కేంద్రంలో అధికారంలోకి వచ్చిన ప్రధాని మోదీ.. మూడోసారి కూడా అదే స్థాయిలో విజయం సాధిస్తారనే నమ్మకంతో ఉన్నారు. తనను ఎదిరించే నాయకుడెవరూ లేరన్నది ప్రధాని మోదీ విశ్వాసం.. లేదంటే దేశంలో తమ పార్టీని ఓడించేందుకు ప్రత్యామ్నాయ కూటమి… తన పని తాను చేసుకుపోవడం.. అవసరమైనప్పుడు తనను తాను నిరూపించుకోవడం ప్రధాని మోదీ స్టైల్.. లేవు. ఊక దంపుడు ఉపన్యాసాలు. చెప్పాల్సిన విషయాన్ని సూటిగా చెప్పడం మోడీ ట్రేడ్ మార్క్ మ్యానరిజం. ఎన్నికల ముందు తనను రెచ్చగొడుతున్న ప్రతిపక్షాలను ప్రధాని మోదీ కొట్టారు. కేంద్రంపై విపక్షాలు పెట్టిన అవిశ్వాసాన్ని తనకు అనుకూలంగా మలుచుకుని ఎదురుదాడికి దిగారు.

ఎంతసేపు నాపై మాటలతో దాడి చేయాలి కానీ ఏం చేస్తావో చెప్పలేదు. నువ్వు మారతావని తొమ్మిదేళ్లుగా ఎదురుచూశానని.. మారలేదని.. ఆయన్ను నిలదీయడమే విపక్షాల ఎజెండా అంటూ మోదీని ప్రతిపక్షాలు విమర్శించాయి. చాపకింద నీరులా బీజేపీ బలోపేతానికి చేయాల్సినవన్నీ చేస్తున్నారు. మార్చి-ఏప్రిల్ నెలల్లో సార్వత్రిక ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. ఆ ఎన్నికలకు ముందు తెలంగాణ, రాజస్థాన్, మధ్యప్రదేశ్, ఛత్తీస్‌గఢ్, మిజోరాం రాష్ట్రాల్లో ఈ ఏడాది డిసెంబర్ చివరి నాటికి ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. ఈ ఐదు రాష్ట్రాల్లో రెండింటిలో ఆంగ్రెస్ అధికారంలో ఉన్నారు. పైగా, మధ్యప్రదేశ్‌లో మాత్రమే బీజేపీ ప్రభుత్వం ఉంది. ఈ ఐదు రాష్ట్రాల్లో గెలవడమే ప్రధాని టార్గెట్. క‌ర్ణాట‌క ఎన్నిక‌ల త‌ర్వాత కాంగ్రెస్ బ‌లం పుంజుకుంద‌న్న వ్యాఖ్య‌కు చెక్ పెట్టేందుకు కావాల్సిన వ్యూహాల‌ను సిద్ధం చేస్తున్నారు ప్ర‌ధాని.

ఎన్డీయే కూటమిని పునర్నిర్మించిన ప్రధాని.. బీజేపీ సంస్థాగత మరమ్మతులు పూర్తయ్యాయి. బూత్ లెవల్ కన్వీనర్ల నుంచి పార్టీ జాతీయ కార్యదర్శుల వరకు వివిధ దశల్లో ప్రధాని సమావేశాలు నిర్వహించారు. మధ్యప్రదేశ్‌లోని 2,500 మంది బూత్ కన్వీనర్లతో ప్రధాని సమావేశమయ్యారు. అక్కడి నుంచి ఏకకాలంలో ఆన్‌లైన్‌లో మిగిలిన రాష్ట్రాల్లోని కార్యకర్తలతో సమావేశమై పార్టీని ఎన్నికలకు సిద్ధం చేశారు. గెలుపు ఒక్కటే లక్ష్యం. మోదీని ప్రధానిగా ఎన్నుకోవాలో.. ప్రతిపక్షాల కుటుంబ పార్టీలను గెలిపిస్తారో.. అవినీతికి వ్యతిరేకంగా నిలబడతారో ఓటర్లే ​​తేల్చుకోవాలని ప్రధాని మోదీ దిశానిర్దేశం చేశారు. ప్రతిపక్ష కాంగ్రెస్‌లో గాంధీ కుటుంబం, ఎన్సీపీలో శరద్ పవార్ కుటుంబం, తృణమూల్‌లో మమత కుటుంబం, డీఎంకేలో స్టాలిన్ కుటుంబం, జార్ఖండ్‌లో సోరెన్ కుటుంబం అవినీతికి పాల్పడుతున్నాయని ప్రచారం చేయాలని ప్రధాని ఆదేశించారు.

క్యాడర్ ను ఆర్గనైజ్ చేయడంతో పాటు ఎన్నికల్లో గరిష్ఠంగా సీట్లు వచ్చేలా పథకాలకు పచ్చజెండా ఊపుతున్నారు. 13 వేల కోట్లతో విశ్వకర్మ యోజన పథకాన్ని ప్రారంభించడం ఎన్నికల ఎత్తుగడ అనే వాదన వినిపిస్తోంది. అదే సమయంలో, హిందీ బెల్ట్‌లోని ఉత్తరప్రదేశ్, బీహార్ రాష్ట్రాల్లో ఎక్కువ సీట్లు సంపాదించడానికి బిజెపి చిన్న పార్టీలను కలుపుతోంది. ఓబీసీలు, దళితుల ఓట్లను లక్ష్యంగా చేసుకుని ఆయా రాష్ట్రాల్లో వ్యూహాలు రచిస్తున్నారు. ప్రధాని మోదీ నేతృత్వంలో బీజేపీ అత్యుత్సాహంతో ఎన్నికలకు సిద్ధమవుతున్న వేళ.. ఎలాగైనా గెలుస్తామంటూ ప్రకటనలు గుప్పిస్తున్న విపక్ష భారత కూటమి శంకుస్థాపన చేసినట్టు కనిపించడం లేదు.

బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా జట్టు కట్టిన 26 పార్టీల కూటమిలో రాజకీయం ఎవరికీ పోలేదు. ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న కొద్దీ భారత కూటమి రాజకీయాలు రోజుకో ట్విస్ట్‌తో ఆసక్తికరంగా మారుతున్నాయి. భారత కూటమి ఏర్పాటు తర్వాత మరాఠా నేత శరద్ పవార్ పార్టీ రాజకీయాలు చర్చనీయాంశంగా మారాయి. పార్టీ రెండు వర్గాలుగా చీలిపోయింది. కాంగ్రెస్ నేతృత్వంలోని భారత కూటమిలోనే ఉంటానని చెబుతున్న పవార్, చీలిక వర్గంతోనూ టచ్‌లో ఉన్నారు. అజిత్ పవార్ తో ఎప్పటికప్పుడు సమావేశమవుతూ రాజకీయ వర్గాల్లో కొత్త చర్చకు తెరలేపుతున్నారు. మహారాష్ట్రలో శివసేన కూటమిని తెంచుకుని ఉద్ధవ్ ఠాక్రేతో పూర్తి శత్రుత్వం నెరపిన బీజేపీ.. అదే సమయంలో ఎన్సీపీ రెండుగా చీలిపోయినా శరద్ తో సన్నిహిత సంబంధాలను కోరుకోవడం విశేషం.

అటు కాంగ్రెస్, ఇటు బీజేపీతోనూ టచ్‌లో ఉన్న శరద్ ఎలాంటి ట్విస్ట్ ఇస్తారో ఎవరికీ అర్థం కావడం లేదు. అదే సమయంలో ఢిల్లీలో కాంగ్రెస్, ఆప్ మధ్య కొత్త పోరు మొదలైంది. వచ్చే ఎన్నికల్లో ఢిల్లీలోని అన్ని ఎంపీ స్థానాల్లో పోటీ చేస్తామని కాంగ్రెస్ ఏకపక్షంగా ప్రకటించడంపై ఆప్ అభ్యంతరం వ్యక్తం చేస్తోంది. అలాంటప్పుడు కూటమిలో కొనసాగడంపై ఆలోచిస్తామని ఆప్ స్పష్టంగా ప్రకటించినా… మొత్తానికి కేంద్రంపై పోరాటం చేయాలనుకుంటున్న ప్రతిపక్షం ఇదే కాదు.. డీఎంకే కూడా అడుగు ముందుకు వేయకపోవడం చర్చనీయాంశమవుతోంది. తమిళనాడు గవర్నర్, కేంద్ర సంస్థలు డీఎంకేను ఉక్కిరిబిక్కిరి చేస్తుంటే.. ఇతర పార్టీలు నిలబడలేకపోవడం కూడా బీజేపీకి అడ్వాంటేజ్ గా మారుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *