జస్ప్రీత్ బుమ్రా: కెప్టెన్‌గా తొలి టీ20లోనే చరిత్ర సృష్టించాడు..!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-19T18:53:11+05:30 IST

డబ్లిన్ వేదికగా ఐర్లాండ్‌తో జరిగిన తొలి టీ20లో బుమ్రా తొలి ఓవర్‌లోనే తన బౌలింగ్‌తో ప్రత్యర్థికి చుక్కలు చూపించాడు. . బుమ్రా తొలి ఓవర్‌లోనే రెండు వికెట్లు తీసి ఐర్లాండ్‌ను డిఫెన్స్‌లోకి నెట్టాడు. కెప్టెన్‌గా తన తొలి టీ20లోనే రెండు వికెట్లు పడగొట్టి మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డు గెలుచుకున్న తొలి భారత క్రికెటర్‌గా దింతో నిలిచాడు.

జస్ప్రీత్ బుమ్రా: కెప్టెన్‌గా తొలి టీ20లోనే చరిత్ర సృష్టించాడు..!!

సీనియర్ల గైర్హాజరీలో ఐర్లాండ్ తో జరుగుతున్న మూడు టీ20ల సిరీస్ లో యువ ఆటగాళ్లతో భారత జట్టు బరిలోకి దిగింది. ఈ సిరీస్‌కు బీసీసీఐ కెప్టెన్సీ పగ్గాలను సీనియర్ బౌలర్ జస్ప్రీత్ బుమ్రాకు అప్పగించింది. కెప్టెన్‌గా బుమ్రాకు ఇదే తొలి సిరీస్. దాదాపు 11 నెలల సుదీర్ఘ విరామం తర్వాత రంగంలోకి దిగాడు. అయితే తొలి టీ20లో బుమ్రా చరిత్ర సృష్టించాడు. అతను తన పునరాగమనాన్ని జరుపుకున్నాడు. కెప్టెన్‌గా తొలి టీ20లోనే రెండు వికెట్లు పడగొట్టి మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డు అందుకున్న తొలి భారత క్రికెటర్‌గా నిలిచాడు.

ఇది కూడా చదవండి: ఆసియా కప్ 2023: భారత్-పాకిస్థాన్ మ్యాచ్.. గంటలోపే టిక్కెట్లన్నీ ఫుల్..!!

డబ్లిన్ వేదికగా ఐర్లాండ్‌తో జరిగిన తొలి టీ20లో బుమ్రా తొలి ఓవర్‌లోనే తన బౌలింగ్‌తో ప్రత్యర్థికి చుక్కలు చూపించాడు. చాలా కాలం తర్వాత బుమ్రా అంతర్జాతీయ మ్యాచ్‌ ఆడుతున్నందున ఎలా రాణిస్తాడనే సందేహాలకు ఈ ఓవర్‌ సమాధానంగా అనిపించింది. బుమ్రా తొలి ఓవర్‌లోనే రెండు వికెట్లు తీసి ఐర్లాండ్‌ను డిఫెన్స్‌లోకి నెట్టాడు. ఆ తర్వాతి 3 ఓవర్లలో బుమ్రా వికెట్లు పడకపోయినా.. నిలకడగా బంతులు వేసిన తీరు అందరినీ ఆకట్టుకుంది. తన అసాధారణ బౌలింగ్‌తో జట్టు విజయంలో కీలక పాత్ర పోషించిన బుమ్రాకు మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డు లభించింది. టీ20ల్లో భారత్‌కు కెప్టెన్‌గా వ్యవహరిస్తున్న 11వ ఆటగాడు బుమ్రా. టీ20ల్లో భారత్‌కు కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించిన తొలి స్పెషలిస్ట్ బౌలర్ బుమ్రాన్.

ప్రమాదం నుంచి బుమ్రా తప్పించుకున్నాడు

రీఎంట్రీలో తొలి ఓవర్ లోనే రెండు వికెట్లు తీసిన బుమ్రా మరోసారి గాయపడ్డాడు. అయితే కొద్దిసేపటికే ప్రమాదం నుంచి బయటపడి తుదిశ్వాస విడిచాడు. అసలేం జరిగిందంటే.. ఐర్లాండ్ బ్యాటింగ్ చేస్తున్న సమయంలో 14వ ఓవర్లో వాషింగ్టన్ సుందర్ బంతిని అందుకున్నాడు. అతను బ్యాటర్ గ్యాప్‌లోకి బంతిని ఆడాడు. ఈ బంతిని బుమ్రా వెంటాడాడు. అదే సమయంలో బౌండరీ లైన్ దగ్గర ఫీల్డింగ్ చేస్తున్న రవి బిష్ణోయ్ కూడా బంతిని ఆపేందుకు పరుగెత్తాడు. సరిగ్గా అదే సమయంలో బుమ్రా కూడా బౌండరీ లైన్‌కు చేరుకున్నాడు. రెండూ బలంగా ఢీకొనాలి. కానీ రవి బిష్ణోయ్ డైవ్ చేశాడు. బిష్ణోయ్‌కి దెబ్బ తగిలి ఉంటే బుమ్రా బక్కబోర్లా పడిపోయి ఉండేవాడు. చివరి క్షణంలో బుమ్రా అతనిపై నుంచి దూకడంతో ప్రమాదం తప్పింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-19T18:53:11+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *