ప్రపంచ ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవం 2023: ఒక ఫోటో.. ఎన్నో జ్ఞాపకాలు.. నేడు ప్రపంచ ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవం

ఇప్పుడు మీరు ఫోటో తీయాలనుకుంటే, మీ చేతిలో ఉన్న ఫోన్‌తో వందల కొద్దీ ఫోటోలు తీయవచ్చు. అయితే ఒక్కోసారి ఫొటో దిగడం కూడా వేడుకే. స్టూడియో నుండి ఆ ఫోటోలను పొందడానికి వేచి ఉంది. ఫోటో వెనుక ఒక కథ ఉంది. కొన్ని జ్ఞాపకాలు ఉంటాయి. సెల్‌ఫోన్‌లో ఫోటోలు చూడటం ఆల్బమ్‌ని చూడటం చాలా భిన్నంగా ఉంటుంది. నేడు ప్రపంచ ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవం.

ప్రపంచ ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవం 2023: ఒక ఫోటో.. ఎన్నో జ్ఞాపకాలు.. నేడు ప్రపంచ ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవం

ప్రపంచ ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవం 2023

ప్రపంచ ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవం 2023: ప్రపంచ ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవం 2023: మనం సంతోషంగా ఉన్నప్పుడు తీపి జ్ఞాపకాలను పంచుకోవడమే కాదు.. ఫోటోలు మనతో లేని వారి జ్ఞాపకాలను కూడా పంచుకుంటాం. ప్రతి సందర్భంలోనూ మనం తీసిన ఫోటోల ఆల్బమ్ చూస్తుంటే ఎంతో ఆనందం కలుగుతుంది. నేడు ‘ప్రపంచ ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవం’. ఈ రోజు జరుపుకోవడం వెనుక ఉన్న చరిత్రను తెలుసుకుందాం.

అబ్దుల్ కలాం : బహుమతికి కూడా డబ్బు చెల్లించిన అబ్దుల్ కలాం.. కలాం ఇచ్చిన చెక్కును కంపెనీ ఫ్రేమ్ చేసింది

ఫోటోగ్రఫీ గ్రీకు పదం నుండి వచ్చింది. ఫోటోగ్రఫీ అంటే లైట్ ఫోటోగ్రఫీ. 1910 ఆగస్టు 19న మొదటిసారిగా ఈ దినోత్సవాన్ని జరుపుకున్నారు. ఫ్రెంచ్ శాస్త్రవేత్త లూయిస్ డాగ్యురో ఆవిష్కరణల నుండి ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవం పుట్టింది. ఆగష్టు 19, 1839 న, ఫ్రెంచ్ ప్రభుత్వం ఫోటోగ్రఫీకి పేటెంట్ హక్కులను కొనుగోలు చేసి ప్రపంచానికి ఉచిత బహుమతిగా ఇచ్చింది. అప్పటి నుండి, ప్రతి సంవత్సరం ఆగస్టు 19 న ప్రపంచ ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటారు.

ఇండియా ఇంటర్నేషనల్ ఫోటోగ్రాఫిక్ కౌన్సిల్ 1991 నుండి ప్రతి సంవత్సరం ఆగష్టు 19న ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవాన్ని జరుపుకోవడం ప్రారంభించింది. 1840లో భారతదేశంలో ఫోటోగ్రఫీకి సంబంధించిన జాడలు ఉన్నాయి. కోల్‌కతాలో మొదటి క్యాలోటైప్ ఫోటో స్టూడియో స్థాపించబడింది. ప్రారంభంలో దీనిని బ్రిటిష్ రాజు మరియు జమీందార్లు మాత్రమే ఉపయోగించారు. ఆ తర్వాత 1877 నుంచి అందరికీ అందుబాటులోకి వచ్చింది.మొదటి రంగు ఛాయాచిత్రం 1861లో తీయబడింది.

అల్లు అర్జున్ : అల్లు అర్జున్ కూతురు అర్హ.. ఫస్ట్ డే స్కూల్ ఫోటో చూసారా..?

అనేక విశ్వవిద్యాలయాలు ఫోటోగ్రఫీలో శిక్షణను అందిస్తున్నాయి. ఒకప్పుడు ఫోటోగ్రఫీ అంటే మగవాళ్ళే ఇష్టపడేవారు. ఇప్పుడు మహిళలు కూడా ఈ రంగంపై ఆసక్తి చూపుతున్నారు. ఈ రోజు మనం ఫోటోలు, వాటి గురించిన కథనాలు, సృజనాత్మక ఫోటోగ్రఫీ మరియు సాంకేతిక మార్పుల గురించి చర్చిస్తాము. చాలా చోట్ల సంబంధిత సంఘటనలు ఉన్నాయి. ఫొటోగ్రఫీ ఎగ్జిబిషన్లు, పోటీలు నిర్వహిస్తున్నారు. ఈ సందర్భంగా ఫోటోగ్రాఫర్లందరికీ ‘ప్రపంచ ఫోటోగ్రఫీ దినోత్సవం’ శుభాకాంక్షలు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *