ప్రపంచ మానవతా దినోత్సవం 2023 : కొంత మానవత్వాన్ని చాటండి.. నేను ప్రపంచ మానవతా దినోత్సవం

ప్రార్థించే పెదవుల కంటే సహాయం చేసే చేతులు మేలు. ఎదుటివారు ఆపదలో ఉన్నప్పుడు, ఆపదలో ఉన్నప్పుడు ఆదుకోవాలంటే గొప్ప మనసు ఉండాలి. మానవత్వం ఉండాలి. నేడు ‘ప్రపంచ మానవతా దినోత్సవం’. ఈ సందర్భంగా ఇతరులకు సేవ చేసేందుకు తమ ప్రాణాలను అర్పించి, ప్రాణాలను కోల్పోయిన వారిని స్మరించుకుందాం.

ప్రపంచ మానవతా దినోత్సవం 2023 : కొంత మానవత్వాన్ని చాటండి.. నేను ప్రపంచ మానవతా దినోత్సవం

ప్రపంచ మానవతా దినోత్సవం 2023

ప్రపంచ మానవతా దినోత్సవం 2023: ఇతరులకు సహాయం చేయడమే జీవిత పరమావధిగా భావించే వ్యక్తులు ఉన్నారు. ఇతరులకు సహాయం చేయడానికి తమ జీవితాలను త్యాగం చేసిన వారు ఉన్నారు. ఇతరులకు సహాయం చేయడానికి తమ జీవితాలను త్యాగం చేసిన వారు ఉన్నారు. ఎవరైనా ఆపదలో ఉన్నా, ఆపదలో ఉన్నా వారిని ఆదుకునే గొప్ప మనసు ఉండాలి. అలాంటి మనసున్న మహానుభావులందరినీ ఈరోజు స్మరించుకుందాం. నేడు ‘ప్రపంచ మానవతా దినోత్సవం’.

భారతి స్ఫూర్తిదాయకమైన కథ: సాకే భారతి అనేది కార్మికుడిగా పనిచేస్తూ రసాయన శాస్త్రంలో పీహెచ్‌డీ చేసిన స్ఫూర్తిదాయకమైన కథ.

ప్రపంచ మానవతా దినోత్సవం జరుపుకోవడం వెనుక ఓ చరిత్ర ఉంది. ఆగస్ట్ 19, 2003 ఇరాక్‌లోని బాగ్దాద్‌లోని కెనాల్ హోటల్‌పై బాంబు దాడి జరిగింది. ఈ దాడిలో ఇరాక్ సెక్రటరీ జనరల్ సెర్గియో వియెరా డిమెల్లో UN ప్రతినిధితో సహా 22 మంది మానవతావాద సహాయక సిబ్బంది మరణించారు. ఈ విషాద సంఘటనకు గుర్తుగా ఐక్యరాజ్యసమితి జనరల్ అసెంబ్లీ ఆగస్టు 19ని ‘ప్రపంచ మానవతా దినోత్సవం’గా ప్రకటించింది. అప్పటి నుండి ప్రతి సంవత్సరం ప్రపంచ మానవతా దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంటున్నారు. ఈ సంవత్సరం థీమ్ ‘ఏమైనప్పటికీ’. పరిస్థితులు ఎలా ఉన్నా సేవలో అత్యున్నతంగా ముందుకు సాగడమే లక్ష్యమని ఈ ఇతివృత్తం సూచిస్తుంది.

తోటివారికి సహాయం చేయమని మన పెద్దలు చెబుతారు. రోడ్డు ప్రమాదం జరిగినా.. ఎవరైనా ప్రాణాపాయ స్థితిలో ఉన్నా.. పెద్దలు రోడ్డుపై వెళ్లలేని పరిస్థితి వచ్చినా పట్టించుకోకపోవడం మానవత్వం అనిపించడం లేదు. అలాంటప్పుడు మనకు చేతనైనంత సాయం చేయడమే ధర్మంగా భావించాలి. ఆపదలో ఉన్నవారిని ఆదుకోవడానికి తన జీవితాన్ని ధారపోసిన మదర్ థెరిసా వంటి గొప్ప వ్యక్తులు మాకు స్ఫూర్తి. వారిని ఆదర్శంగా తీసుకుని మన మానవత్వాన్ని చాటుకోవాలి.

74 ఏళ్ల హసన్ అలీ కథ: 74 ఏళ్ల రుమాలు వ్యాపారి హసన్ అలీ స్ఫూర్తిదాయకమైన కథను చదవండి

నేడు, చాలా మంది మానవతావాదులు ప్రపంచవ్యాప్తంగా గుర్తించబడ్డారు మరియు గౌరవించబడ్డారు. ఎంతో మంది ప్రాణాలను బలిగొన్న వీరులకు నివాళులు అర్పించారు. ప్రపంచవ్యాప్తంగా విపత్తులు సంభవించిన ప్రాంతాల్లో కూడా ప్రాణాలను కాపాడేందుకు కృషి చేస్తున్న మానవతావాదులకు సెల్యూట్ చేద్దాం. తోటి వారికి వీలైనంత సాయం చేద్దాం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *