ప్రధాని పోటీ: మోదీ, రాహుల్ మధ్య ప్రధాని పోటీ.. సర్వేలో ఆసక్తికర ఫలితాలు

ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీ, కాంగ్రెస్‌ అధినేత రాహుల్‌ గాంధీల మధ్య చిచ్చు రేపుతోంది. చర్చను దృష్టిలో ఉంచుకుని, ABC న్యూస్ సి ఓటర్ ఆల్ ఇండియా సర్వే నిర్వహించబడింది. ఈ స‌ర్వేలో దేశ కాబోయే ప్ర‌ధాన మంత్రి గురించి ప్ర‌శ్న‌ వేయ‌గా ప్ర‌జ‌ల నుంచి చాలా ఆస‌క్తిక‌ర‌మైన ఫ‌లితాలు వ‌చ్చాయి.

ప్రధాని పోటీ: మోదీ, రాహుల్ మధ్య ప్రధాని పోటీ.. సర్వేలో ఆసక్తికర ఫలితాలు

మోడీ వర్సెస్ రాహుల్: త్వరలో జరగనున్న ఐదు రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు అన్ని పార్టీలు సిద్ధమవుతున్నాయి. ఈ ఏడాది చివర్లో ఛత్తీస్‌గఢ్, తెలంగాణ, రాజస్థాన్, మిజోరాం, మధ్యప్రదేశ్ రాష్ట్రాల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న సంగతి తెలిసిందే. మరి ఇవి ముగియగానే వచ్చే ఏడాది ప్రథమార్థంలో సార్వత్రిక ఎన్నికలు జరగనున్నాయి. ఈ సందర్భంగా ఈసారి ప్రధానమంత్రి ఎవరు కాబోతున్నారనే దానిపై పెద్ద ఎత్తున చర్చ సాగుతోంది. ప్రధానమంత్రి అభ్యర్థుల జాబితాలో చాలా మంది అభ్యర్థులు ఉన్నప్పటికీ.. ప్రధానంగా ప్రస్తుత ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ, కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ మధ్యే చర్చ జరుగుతోంది.

కానీ చర్చను దృష్టిలో ఉంచుకుని, ABC న్యూస్ C ఓటర్ ఆల్ ఇండియా సర్వే నిర్వహించబడింది. ఈ స‌ర్వేలో దేశ కాబోయే ప్ర‌ధాన మంత్రి గురించి ప్ర‌శ్న‌ వేయ‌గా ప్ర‌జ‌ల నుంచి చాలా ఆస‌క్తిక‌ర‌మైన ఫ‌లితాలు వ‌చ్చాయి. నరేంద్ర మోదీ, రాహుల్ గాంధీలలో ఎవరిని ఎంపిక చేస్తారన్న ప్రశ్నకు 71 శాతం మంది నరేంద్ర మోదీనే ఎంపిక చేశారు. రాహుల్ గాంధీకి కేవలం 24 శాతం ఓట్లు మాత్రమే రావడం గమనార్హం. ఈ రెండూ కాకుండా 4 శాతం మంది ఈ రెండూ కాదని అభిప్రాయపడ్డారు.

మీరు మోడీ మరియు రాహుల్ మధ్య ప్రత్యక్ష ప్రధానిని ఎన్నుకోవలసి వస్తే, మీరు ఎవరిని ఎన్నుకుంటారు?
నరేంద్ర మోదీ-71%
రాహుల్ గాంధీ – 24%
రెండూ కాదు – 4%
తెలియదు – 1%

కానీ ఈ సర్వే కేవలం మధ్యప్రదేశ్, ఛత్తీస్‌గఢ్ రాష్ట్రాల్లో మాత్రమే జరిగింది. ఆయా రాష్ట్రాల్లోని ప్రజల అభిప్రాయాలను మాత్రమే తీసుకున్నారు. నిజానికి ఆ రాష్ట్రాల అసెంబ్లీ ఫలితాలపై ఈ సర్వే పెద్ద ప్రభావం చూపనుందని అంటున్నారు. బీజేపీ ఇప్పటికే అభ్యర్థుల తొలి జాబితాను విడుదల చేసి రాజకీయ వేడిని పెంచింది. ఇలాంటి వాతావరణంలో తాజాగా సర్వే నిర్వహించడం చర్చనీయాంశమైంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *