శ్రీనివాస్: జనం చెక్కిన నాయకుడు లోకేష్!

పాదయాత్ర నాయకుడిలో ఇంత మార్పు తీసుకువస్తుందా..? గతానికి భిన్నంగా మనిషిని పూర్తిగా మారుస్తుందా..? నాయకత్వ లక్షణాలను పెంపొందిస్తుందా..? నారా లోకేష్ పాదయాత్ర జరిగిన తీరు. ఎనిమిది నెలలుగా పాదయాత్ర చేస్తున్న లోకేష్ 2500 కిలోమీటర్లు నడిచారు. మంగళగిరి అసెంబ్లీలో పూర్తి పర్యటనలు. కార్యక్రమాలు ముగించుకుని పాదయాత్రగా వెళ్లిన లోకేష్ 185 రోజుల తర్వాత సొంత నియోజకవర్గం మంగళగిరికి చేరుకున్నారు. ఈ 185 రోజుల్లో 2500 కి.మీ పాదయాత్ర చేపట్టిన లోకేష్ లో వచ్చిన మార్పులు.. కాబోయే నేతగా లోకేష్ ఎదగడం ఇప్పుడు చర్చనీయాంశంగా మారింది. చంద్రబాబు తర్వాత పార్టీని ఎవరు నడిపిస్తారు? టీడీపీకి సరైన నాయకుడు లేడని లోకేష్ తన పాదయాత్రతో వారికి సమాధానమిచ్చారు. సందేహం లేదు.. ఎవరైనా ఒప్పుకున్నా.. ఒప్పుకోకపోయినా ఇప్పుడు లోకేష్‌ను పార్టీ సీనియర్ నేతలు అంగీకరించారు. పార్టీ క్యాడర్ అంగీకరించింది. టీడీపీలోకి మూడో తరం నాయకుడు వచ్చాడని.. క్యాడర్ ఫిక్స్ అయిందని ఆ పార్టీ నేతలు చెప్పారు. ఇందులో ఎవరికీ ఎలాంటి సందేహాలు అక్కర్లేదు. లోకేష్ పాదయాత్రకు ముందు ఒకటి రెండు కాదు ఎన్నో మైనస్ లు ఉన్నాయి. లోకేష్‌కు పార్టీలో పూర్తి ఆదరణ లేదు. లోకేష్ కి మాస్ ఇమేజ్ లేదు. లోకేష్‌లో నాయకత్వ లక్షణాలు లేవు. అధికారంలో ఉన్నా.. మంత్రిగా.. సీఎం కొడుకుగా ఉన్నా ఎన్నికల్లో గెలవలేకపోయారు. గొప్ప వక్త కాదు. అసలు పాదయాత్ర చేయగలరా? మధ్యలో ఆపేస్తారా? ఇవే లోకేశ్ కు ప్రతికూలతలు. నిజం చెప్పాలంటే చాటి తండ్రి కొడుకుగా లోకేష్ పాదయాత్ర మొదలుపెట్టాడు.

ఎన్నో మైనస్ లతో లోకేష్ పాదయాత్ర ప్రారంభించారు

ఇన్ని అవలక్షణాలనూ అధిగమించి తనపై, తన నాయకత్వంపై నమ్మకం పెట్టుకోవడం మామూలు విషయం కాదు. అయితే లోకేష్ తన 185 రోజుల ప్రయాణంలో దాదాపు అన్ని ప్రతికూలతలను అధిగమించినట్లు తెలుస్తోంది. మెయిన్ స్ట్రీమ్ మీడియా లోకేశ్ పాదయాత్రకు తగిన ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం లేదు.. లోకేశ్ కు తగిన ఎలివేషన్ రావడం లేదు. అయితే ఫీల్డ్ లెవెల్లో లోకేష్ ఇమేజ్ ఓ రేంజ్ లో బిల్డప్ అవుతుందని చెప్పక తప్పదు. ప్రస్తుతం చంద్రబాబుకు పార్టీలో ఒక రకమైన ఇమేజ్ ఉంటే, లోకేష్ కు మరో రకం ఇమేజ్ వచ్చింది. అధికారంలోకి వచ్చిన తర్వాత కేడర్ బాగోగులు చంద్రబాబు పట్టించుకున్నా లోకేష్ అండగా ఉంటాడని భరోసా ఇచ్చారు. ఎవరు పనిచేశారు..? అసలు, చిత్తశుద్ధి, జెండా పట్టుకున్న కార్యకర్తలు, నాయకులు ఎవరెవరు డ్రామాలు ఆడారో చూసుకుని వారికి సముచిత స్థానం దక్కుతుందన్న నమ్మకాన్ని లోకేష్ క్యాడర్ కల్పించగలిగిందనే చెప్పాలి. లోకేష్ ఈ పార్టీకి ఏం చేసినా పర్వాలేదని పార్టీ క్యాడర్ గట్టిగా నిలదీస్తున్న పరిస్థితి పార్టీలో ఉందంటే లోకేష్ తన పాదయాత్ర ద్వారా క్యాడర్ లో ఎంత నమ్మకాన్ని నింపారో అర్థమవుతోంది.

పార్టీ నేతలతో లోకేష్ సమర్థంగా వ్యవహరిస్తున్నారు

లోకేశ్ నేతలను ధీటుగా ఎదుర్కొన్నంత మాత్రాన.. క్యాడర్ కాన్ఫిడెంట్ గా ఉంది కానీ.. కొందరు నేతలు మాత్రం తమ స్వార్థం మేరకు వ్యవహరిస్తున్నారు. అలాగే వారు నాయకత్వం ఆమోదం కోసం పనిచేస్తారు. లోకేష్ పాదయాత్రలో ఇలాంటి ఘటనలు చాలానే జరిగినట్లు తెలుస్తోంది. అంతకుముందే లోకేష్ తనకు పెద్ద నాయకులుగా కనిపించిన వారి నిజ స్వరూపాలను పూర్తిగా అర్థం చేసుకున్నారు. అలా కనిపించిన వారికి లెఫ్ట్ రైట్ ఇస్తున్నాడు ఈ హైకర్. పార్టీ కంటే.. క్యాడర్ కంటే.. ఎవరూ ముఖ్యం కాదని లోకేష్ క్లియర్ గా చెబుతున్నారని.. అదే సమయంలో పాదయాత్రతో సంబంధం లేకుండా పార్టీలో జరుగుతున్న పరిణామాలపై ఓ కన్నేసి ఉంచుతున్నారని పార్టీలోని పలువురు చెబుతున్నారు. . పార్టీలో పదవులు అనుభవించి ప్రతిపక్షంలో చేరి సైలెంట్ అయిపోయారు. లోకేష్ తన కెరీర్‌లో ఎన్నడూ లేని విధంగా ప్రజలను భయపెట్టిన సందర్భాలు ఈ ఎనిమిది నెలల్లో చాలానే ఉన్నాయి. ఇది లోకేష్ నాయకత్వ పరిణతికి అద్దం పడుతోంది. ఒకప్పుడు లోకేష్ అంటూ లైట్ తీసుకున్న పార్టీలో కొంత మంది పాత జంబుకాల కు ఈ పాదయాత్రలోనే హవా ఏర్పడింది.

జనంతో కనెక్ట్ అవ్వడంలో లోకేష్ ది ప్రత్యేక శైలి!

ప్రజలతో మమేకం కావడంలో లోకేష్ చాలా మెరుగయ్యారనే చెప్పాలి. తమ్ముడిలా.. కొడుకులా.. మనవడులా.. స్నేహితుడిలా.. ఇలా అందరితో మమేకమవుతున్నాడు లోకేష్. కొందరు పెద్దలు లోకేష్‌కి సెల్యూట్ చేయడం చూస్తుంటే.. మీరు సెల్యూట్ చేయడం లేదు.. కానీ లోకేష్ తిరిగి పలకరించి వారి ఆశీర్వాదం తీసుకోవడంలో లోకేశ్‌లో విపరీతమైన నిర్లిప్తత కనిపిస్తోంది. టీడీపీలోకి వచ్చిన తొలినాళ్లలో చంద్రబాబు సరిగ్గా ఇలాగే ఉండేవారని పార్టీలో కొందరు సీనియర్లు అంటున్నారు. ఆ తర్వాత చంద్రబాబు కాస్త గాంభీర్యం ప్రదర్శించడం వల్ల గ్యాప్ పెరిగిందని అంటున్నారు. 30 ఏళ్ల క్రితం చంద్రబాబులో ఎలాంటి హ్యూమన్ టచ్ ఉందో.. ఆయన తనయుడు లోకేష్ కు అంతకు మించిన హ్యూమన్ టచ్ ఉందని సీనియర్లు అంటున్నారు. లోకేష్ పాదయాత్రకు, లోకేష్ బహిరంగ సభలకు వచ్చే వారి గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పుకోవాలి. పాదయాత్రకు ముందు లోకేష్ కు మాస్ ఇమేజ్ లేదు. అయితే లోకేష్‌ను చూసేందుకు జనం ఎగబడుతున్నారు. ఇదంతా తామే నిర్వహిస్తున్నామని చెప్పుకోవచ్చు.. కానీ లోకేష్ పాదయాత్రకు వచ్చే వారిలో మహిళలు, యువకులు, లోకేష్ ను కలిసేందుకు, షేక్ హ్యాండ్ ఇచ్చేందుకు చూపుతున్న ఉత్సాహం మాత్రం కిరాయి మనుషుల్లా కనిపించడం లేదు. లోకేష్ కోసం స్వచ్ఛందంగా వచ్చారని చెప్పొచ్చు.

పాత ఇమేజ్‌ని మరచిపోయేలా చేసింది లోకేష్

185 రోజుల పాదయాత్రలో లోకేష్ మాస్ లీడర్ గా ఎదిగాడని చెప్పక పోయినా.. మాస్ ఇమేజ్ తెచ్చుకునే విధంగా సక్సెస్ అయ్యాడని తెలుస్తోంది. ఎన్టీఆర్ తర్వాత టీడీపీకి మాస్ ఇమేజ్ లేదు. రాలేదు చంద్రబాబును వ్యూహకర్తగా… మంచి అడ్మినిస్ట్రేటర్‌గా చూశారు… కానీ మాస్ ఇమేజ్… చరిష్మా ఉన్న నాయకుడిగా కాదు. కానీ లోకేష్ మాత్రం మాస్ ఇమేజ్ తెచ్చుకుంటున్నాడు. ఈ సమయంలో పార్టీకి కావాల్సింది ఇప్పుడు లోకేష్ ద్వారా రాబోతోందనే చెప్పాలి. గత ఎన్నికల్లో రాయలసీమలో టీడీపీకి 3 సీట్లు మాత్రమే వచ్చాయి. కానీ రాయలసీమలో లోకేష్ పాదయాత్ర ఊపందుకుంది. సీమలోని కొన్ని సెగ్మెంట్లు మినహా మెజారిటీ సెగ్మెంట్లలో లోకేష్ పాదయాత్రకు అద్భుతమైన స్పందన వచ్చిందనే చెప్పాలి. అలాగే నెల్లూరు, ప్రకాశం, గుంటూరు జిల్లాల్లో లోకేష్ పాదయాత్రకు రోజురోజుకు ఆదరణ పెరుగుతోంది.

సిక్కోలు రాగానే జనం ముందు కొత్త మాస్ లీడర్!

ప్రత్యర్థి పార్టీలకు లోకేష్ ఇచ్చిన కౌంటర్ల గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పని లేదు. ప్రభుత్వంలోని లోపాలను ఎత్తిచూపుతున్నారు. ఇదే సమయంలో ఆయా సెగ్మెంట్లలోని స్థానిక నేతలు ఎలాంటి అవినీతి, అవకతవకలు చేస్తున్నారో వివరిస్తున్నారు. కొన్ని సందర్భాల్లో వారు చాలా వివరిస్తారు. ఇప్పటి వరకు స్థానిక టీడీపీ నేతలు చేయని పలు పనులకు లోకేష్ తన పాదయాత్రలో కౌంటర్లు ఇస్తున్నారు. దీంతో అధికార పార్టీకి చెందిన పలువురు ఎమ్మెల్యేలు లోకేష్ పాదయాత్ర చేస్తున్నారు కాబట్టి లోకేష్ వ్యాఖ్యలకు ఎలాంటి కౌంటర్ ఇస్తారో..? వారు సిద్ధమవుతున్నారు. ఇది చాలదు.. లోకేష్ ప్రభావం ఏ మేరకు ఉందో పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఇలా చెప్పుకుంటూ పోతే లోకేష్ పాదయాత్ర గురించి చాలా చెప్పుకోవచ్చు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ శ్రీనివాస్: జనం చెక్కిన నాయకుడు లోకేష్! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *