బెదురులంక2012 : తన ఆఖరి పాట మా సినిమాలో ఉన్నప్పటికీ ఆ మాట అనలేదు.. ఎందుకంటే ?
‘కలర్ ఫోటో’, ‘తెల్లవారితే గురువారం’ వంటి జాతీయ అవార్డులను గెలుచుకున్న చిత్రాల తర్వాత లౌక్య ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్స్ బ్యానర్‌పై రవీంద్ర బెనర్జీ (బెన్నీ) ముప్పనేని నిర్మిస్తున్న చిత్రం ‘బెదురులంక 2012’. కార్తికేయ గుమ్మకొండ, ‘డీజే టిల్లు’ ఫేమ్ నేహా శెట్టి జంటగా నటించారు. గడియారాలు దర్శకుడిగా పరిచయమవుతున్న ఈ చిత్రానికి సి.యువరాజ్ సమర్పకులు. ఈ సినిమా ఈ శుక్రవారం (ఆగస్టు 25) విడుదలవుతోంది. ఈ సందర్భంగా మీడియాతో ఇంటరాక్ట్ అయిన బెన్నీ సినిమా గురించి పలు ఆసక్తికర విషయాలను వెల్లడించారు.

మీ నేపథ్యం ఏమిటి? మీ గురించి కొంచెం చెప్పండి.
నేను పుట్టి పెరిగింది హైదరాబాద్‌లోనే! సినిమాలు అంటే ఆసక్తి, ప్రేమ! ఆరేళ్లు సాఫ్ట్‌వేర్‌లో పనిచేశారు. తర్వాత నిర్మాతగా ఇండస్ట్రీలోకి అడుగుపెట్టారు.

‘బెదురులంక 2012’ పేరు పెట్టడానికి కారణం?
కథలో భయం కూడా పాత్ర పోషిస్తుంది. అందుకే ‘బెదురులంక 2012’ అని పెట్టాం. 2012లో 21 రోజుల పాటు ఊహాత్మక గ్రామంలో ఏం జరిగింది? అనేది కథ. మేం చెప్పాలనుకున్న కథకు 2012 బ్యాక్‌డ్రాప్‌ అవసరం. కథ వేరు. 100 శాతం దృష్టి 2012పై ఉండదు.

ఘడియల కథ చెప్పిన తర్వాత అందులోని కోర్ పాయింట్ చెప్పాడు! కథ వింటున్నప్పుడు మీకు ఏ అంశాలు కనిపిస్తాయి?
కథలో ‘ఎక్స్’ ఫ్యాక్టర్ ఉండాలని బలంగా నమ్ముతాను. ప్రేక్షకులుగా సినిమా చూస్తున్నప్పుడు మీకు కొత్తదనం కావాలి. కథ పూర్తయ్యాక మిగతావన్నీ పూర్తవుతాయి. ప్రోమో చూసి ఈ సినిమాకి ఎందుకు వెళ్లాలి అని ప్రేక్షకులు ఆలోచించేలా కొత్తదనం కావాలి. దాన్ని ‘చెక్ లిస్ట్’గా పెట్టాను. క్లాక్స్ కథ చెప్పినప్పుడు పాయింట్ నచ్చింది. పాయింట్ ఎంత ఇంట్రెస్టింగ్ గా ఉన్నా.. సీరియస్ గా తీసుకోలేం. చెప్పాలంటే వినోదాత్మకం. ఈ కథ ‘కలర్ ఫోటో’ సమయంలో జరిగింది. విడుదలకు రెండు నెలల ముందే సినిమాను లాక్ చేశాం.

హీరో కార్తికేయ గురించి.. అతనితో మీ అనుభవం ఎలా ఉంది?
చాలా సంతోషంగా ఉంది కార్తికేయకి ఒక్క శాతం కూడా ఇబ్బంది లేదు. మళ్లీ ఆయనతో కలిసి పనిచేయాలనుకుంటున్నాను. కార్తికేయ చాలా ప్రొఫెషనల్‌. ఆయనతో మరో సినిమా చేయాలనుకుంటున్నాం.

హీరో పాత్ర ఏమిటి?
కార్తికేయ తనకు నచ్చినట్లు జీవించే పాత్రలో కనిపించనున్నాడు. సమాజం అతన్ని ప్రశ్నిస్తుంది. నేహా శెట్టి హీరో గర్ల్‌ఫ్రెండ్ పాత్రలో కనిపించనుంది. హీరో హీరోయిన్లు చిన్నప్పటి నుంచి ప్రేమలో ఉంటారు. సినిమాలోని అన్ని పాత్రలకు క్యారెక్టర్ ఆర్క్ ఉంటుంది. 100 శాతం మన మనసుకు నచ్చినట్లు జీవించి చనిపోతామని తెలిస్తే, ఆఖరి క్షణాల్లో మనం ఎలా ఉంటాం? అనేది సినిమాకి కోర్ పాయింట్. సినిమాలో డ్రామా, కామెడీ హైలైట్‌గా ఉంటాయి. సినిమాలో చాలా క్యారెక్టర్స్ ఉన్నప్పటికీ అనుకున్న క్యారెక్టర్ కూడా లేదు.

హీరోయిన్‌గా నేహాశెట్టి అయితే బాగుంటుందని చెప్పారు?
ప్రేక్షకుల్లో ఆ అమ్మాయికి క్రేజ్ ఉంది. ‘డీజయ్ టిల్లు’లో ఆమె స్క్రీన్ ప్రెజెన్స్ బాగుంది. ఇందులో ఆధునిక మరియు పట్టణ పాత్రలు పోషించబడ్డాయి. ఆ అమ్మాయితో రూరల్ బ్యాక్ డ్రాప్ రోల్ చేస్తే బాగుంటుందని అనుకున్నాను. ‘డీజే టిల్లు’లో క్యారెక్టర్ సెట్ అవుతుందని క్లాక్స్ ఇచ్చారు. లుక్ టెస్ట్ చేశాక హ్యాపీగా అనిపించింది. నేహా శెట్టి ఎలాంటి పాత్రకైనా సెట్ అవుతుందని ‘బెదురులంక 2012’తో గుర్తింపు తెచ్చుకుంది. పల్లెటూరి అమ్మాయి పాత్రలో చాలా బాగా నటించింది.

కొత్త దర్శకుడితో సినిమా కోసం చాలా మంది సీనియర్ టెక్నీషియన్స్‌ని తీసుకున్నారు. కారణం ఏంటి?
క్లాక్స్ విజన్ స్క్రీన్‌పైకి రావడానికి అనుభవజ్ఞులైన టెక్నీషియన్స్ అవసరం అనిపించింది. సంగీత దర్శకుడిగా మణిశర్మ, సినిమాటోగ్రాఫర్‌గా సాయి ప్రకాష్ ఎక్కడా కాంప్రమైజ్ కాలేదు. ఆర్టిస్టుల విషయంలోనూ రాజీ పడలేదు.

‘సిరివెన్నెల’తో పాట రాశారా? ఆ ప్రయాణం గురించి?
అతను పాట రాస్తున్నప్పుడు మరణించాడు. మణిశర్మ కూడా ఆ నోట్లను మాకు తెచ్చారు. మిగిలిన పాటలను చైతన్య ప్రసాద్ రాశారు. సిరివెన్నెల తిరిగిరాని లోకాలకు వెళ్లిన తర్వాత ‘ఆయన ఆఖరి పాట మా సినిమాలోనే’ అన్నారు. నిజానికి ఆయన ఆఖరి పాట మా సినిమాలోనే ఉన్నా ఆ మాట అనలేదు. పబ్లిసిటీ కోసం ఉపయోగించకూడదని అనుకున్నాను.

ఈ చిత్ర ట్రైలర్‌ను రామ్‌ చరణ్‌ విడుదల చేశారు. అతను ఏమన్నాడు?
ట్రైల‌ర్ విడుద‌ల‌కు ముందు రామ్ చ‌ర‌ణ్ క‌థ ఏంట‌ని అడిగాడు. ట్రైలర్ చూసిన తర్వాత కాన్సెప్ట్ గురించి మాట్లాడుకున్నారు. అజయ్ ఘోష్ పాత్రలోకి ప్రవేశించిన తర్వాత సన్నివేశాల గురించి మాట్లాడాడు. మణిశర్మ సంగీతం చాలా బాగుంది. ట్రైలర్ చూసే ముందు కార్తికేయ, నేహా శెట్టి జోడీ బాగుందని చెప్పారు.

‘కలర్ ఫోటో’, ‘తెల్లవారితే గురువారం’, ఇప్పుడు ‘బెదురులంక 2012’ – నిర్మాతగా మీ ప్రయాణం ఎలా ఉంది?
ఇది మంచిది ఎందుకంటే నేను దీన్ని ఇష్టపడుతున్నాను. ఐదు సినిమాలు చేసిన తర్వాత ఈ ప్రశ్నకు సమాధానం చెప్పగలను. ఏ సినిమాకైనా కథే ముఖ్యం అనుకుంటాను.

మీ తదుపరి ప్రాజెక్ట్‌లు?
మూడు ప్రాజెక్టులు పూర్తి చేశాం. ‘బెదురులంక 2012’ విడుదల తర్వాత ప్రకటిస్తాం. అందులో రెండు కాన్సెప్ట్ ఓరియెంటెడ్ సినిమాలు. ఒకటి భారీ సినిమా.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *