ఏపీలో ఇసుక దొంగలు!

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ఇసుక దొంగతనాలు నిరంతరం జరుగుతూనే ఉన్నాయి. అవి మన కళ్లముందు కదలాడుతున్నాయి. పర్యావరణ అనుమతులు వచ్చే వరకు ఇసుక తవ్వకాలను నిలిపివేయాలని సుప్రీంకోర్టు ఆదేశించింది. ఏపీలో సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాలను ఎవరూ పట్టించుకోవడం లేదు. అదే సమయంలో గతంలో ఇసుక కాంట్రాక్టులు పొందిన జేపీ, టర్న్ కీ కాలపరిమితి ముగిసింది. మళ్లీ కాంట్రాక్టులు ఇవ్వలేదు. కానీ వారే ఇసుకను తరలిస్తున్నారు. ఆ కంపెనీల పేరుతో వే బిల్లులు కూడా జారీ చేస్తారు. అంటే అది పట్టపగలు దొంగతనం. మరి ప్రభుత్వం ఏం చేస్తోంది?

తాజాగా జేపీ కంపెనీ జీఎస్టీ నెంబ‌ర్‌ను కూడా స‌స్పెండ్ చేసిన విష‌యం వెలుగులోకి వ‌చ్చింది. జీఎస్టీ చెల్లించడం లేదని అర్థం. ఇదంతా చూస్తుంటే అసలు ఏపీలో ఏం జరుగుతుందనే సందేహం కలుగుతోంది. ప్రభుత్వ అధికారులు ఇసుకను దోచుకుంటున్నారు. ఇష్టానుసారంగా విక్రయిస్తున్నారు. అది కూడా సొంతం కోసం. ప్రతి నెలా కనీసం వెయ్యి కోట్లు వెనక్కి తీసుకుంటున్నారు. ప్రభుత్వానికి రావాల్సిన డబ్బులన్నీ తమ జేబుల్లోకి వేసుకుంటున్నారు. అసలు విచిత్రం ఏమిటంటే ఇది బహిరంగంగా జరగడం.

గ్రామస్తులెవరైనా తమ ఇంటి అవసరాల కోసం సమీపంలోని బండిపై ఇసుకను తీసుకువస్తే.. అధికారులు వారిని పోలీస్ స్టేషన్‌కు తరలిస్తారు. కానీ ఏపీలో పదహారు టైర్ల లారీలు యథేచ్ఛగా ఇసుకను తరలిస్తున్నా ఎవరూ చూడడం లేదు. పట్టుకోవడం లేదు. వారికి ఏమీ తెలియనట్లుంది. అని ఎవరైనా ప్రశ్నిస్తే… ఏపీలో అసలు ఇసుక తవ్వకాలు జరగడం లేదని ఫ్యాక్ట్ చెక్ లు విడుదల చేస్తారు. అయితే ఇలా ప్రజా ఆస్తులను దోచుకోవడం తప్పని నా అభిప్రాయం.

గత ప్రభుత్వం ఇసుకను ఉచితంగా ఇచ్చిందని, రవాణా, లోడింగ్ చార్జీలు చెల్లించి అవసరమైన ఇసుకను ఉచితంగా తీసుకెళ్లవచ్చన్నారు. ఆ ఇసుక పక్కదారి పట్టదు. ఇల్లు కట్టుకుంటున్నట్లు చూపిన వారందరికీ ఇసుక వచ్చింది. ఇప్పుడు అలా కాదు… ఇంటి నిర్మాణదారులకు చుక్కలు చూపిస్తున్నారు. పెద్ద పెద్ద వాహనాల ద్వారా ఇసుకను తరలిస్తున్నారు. ఇదంతా అనధికారికం. మొత్తానికి ఏపీలో దొంగల రాజ్యం నడుస్తోందని ఇసుకపై జనాలు గగ్గోలు పెడితే తప్పు వారిది కాదు. పాలకులు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *