టీమ్ ఇండియా: తిలక్ వర్మకు ఏమైంది? ఇలాగే ఆడితే తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకోవడం కష్టమే..!!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-21T16:13:54+05:30 IST

వెస్టిండీస్‌తో జరిగిన ఐదు టీ20ల సిరీస్‌లో నిలకడగా రాణించిన తెలుగు స్టార్ తేజం తిలక్ వర్మ ఐర్లాండ్‌తో సిరీస్‌లో విఫలమవడంపై క్రికెట్ అభిమానులు ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. తొలి మ్యాచ్‌లో గోల్డెన్‌ డకౌట్‌, రెండో మ్యాచ్‌లో సిల్వర్‌ డకౌట్‌ కావడంతో తిలక్‌ వర్మ సత్తాపై అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. ఈ రెండు మ్యాచ్ ల్లో తిలక్ వర్మ షార్ట్ పిచ్ బంతికి వెనుదిరిగాడు.

టీమ్ ఇండియా: తిలక్ వర్మకు ఏమైంది?  ఇలాగే ఆడితే తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకోవడం కష్టమే..!!

తెలుగు ఆటగాడు తిలక్ వర్మ ఈ ఏడాది ఐపీఎల్ ద్వారా అందరినీ ఆకట్టుకున్నాడు. ముంబై ఇండియన్స్ జట్టులో మిడిల్ ఆర్డర్‌లో నిలకడగా రాణిస్తున్నాడు. జట్టుకు అవసరమైనప్పుడు ధనాధన్ ఇన్నింగ్స్ ఆడాడు. వెంటనే అతనికి జాతీయ జట్టు నుంచి పిలుపు వచ్చింది. ఐపీఎల్ తర్వాత వెస్టిండీస్‌లో పర్యటించిన టీమ్‌ఇండియాకు అతని ఫామ్‌లో మంచి లెఫ్ట్‌హ్యాండర్ దొరికాడు. దీంతో ఐదు టీ20ల సిరీస్‌కు సెలక్టర్లు తిలక్ వర్మను ఎంపిక చేశారు. సెలక్టర్లు తనపై ఉంచిన నమ్మకాన్ని తెలుగు తేశం వమ్ము చేయలేదు. తొలి టీ20లో 39 పరుగులు చేశాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో టీమిండియా ఓడిపోయినా.. అతని షాట్ ఎంపిక అద్భుతంగా కనిపించింది. రెండో టీ20లో తిలక్ వర్మ హాఫ్ సెంచరీతో సత్తా చాటాడు. మూడో టీ20లో 49 పరుగులు చేసి నాటౌట్‌గా నిలిచాడు. తప్పక గెలవాల్సిన మ్యాచ్‌లో టీమిండియాను విజయ తీరాలకు చేర్చాడు.

అంతర్జాతీయ అరంగేట్రంలో తొలి మూడు మ్యాచ్‌ల్లో అద్భుతంగా రాణించిన తిలక్ వర్మ నాలుగో టీ20లో 7 పరుగులు చేసి అవుటయ్యాడు. సిరీస్ గెలవాలంటే తప్పక గెలవాల్సిన మ్యాచ్‌లో టీమ్ ఇండియా తొలుత బ్యాటింగ్ చేసి తెలుగు తేజం 27 పరుగులు చేసింది. బౌలింగ్‌లోనూ ఒక వికెట్‌ తీశాడు. ఓవరాల్ గా వెస్టిండీస్ సిరీస్ లో తిలక్ వర్మ ఆటతీరు జట్టు మేనేజ్ మెంట్ ను సంతృప్తి పరిచింది. దీంతో సీనియర్ ఆటగాళ్ల గైర్హాజరీతో ఐర్లాండ్‌తో జరిగే మూడు టీ20ల సిరీస్‌కు కూడా సెలక్టర్లు తిలక్ వర్మకు అవకాశం కల్పించారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఆసియా కప్ 2023: రాహుల్, అయ్యర్ వచ్చారు.. ఇద్దరు శ్వేతజాతీయులకు అవకాశం

అయితే ఐర్లాండ్‌తో జరిగిన సిరీస్‌లో తిలక్ వర్మ విఫలమవడం క్రికెట్ అభిమానులను ఆశ్చర్యానికి గురిచేస్తోంది. తొలి మ్యాచ్‌లో గోల్డెన్‌ డకౌట్‌, రెండో మ్యాచ్‌లో సిల్వర్‌ డకౌట్‌ కావడంతో తిలక్‌ వర్మ సత్తాపై అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. ఈ రెండు మ్యాచ్ ల్లో తిలక్ వర్మ షార్ట్ పిచ్ బంతికి వెనుదిరిగాడు. ఆవిర్భవించిన ఐర్లాండ్‌పై అతను చెలరేగిపోతాడని ఊహించిన టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్‌కు తిలక్ వర్మ ఆటతీరు కూడా రుచించలేదు. ఈ ఏడాది సొంతగడ్డపై జరిగే వన్డే ప్రపంచకప్‌లో తిలక్ వర్మ ఎడమచేతి వాటం ఆటగాడు కావడంతో అతడిని ఎంపిక చేయాలని పలువురు మాజీ ఆటగాళ్లు, క్రికెట్ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. అయితే ఐర్లాండ్‌తో జరిగిన సిరీస్‌లో తెలుగు కుర్రాడి విఫలమవడంతో వన్డే ప్రపంచకప్ జట్టుకు తిలక్ వర్మను ఎంపిక చేస్తారా అనే ప్రశ్నలు తలెత్తుతున్నాయి. సెలక్టర్లు అతనికి ఆసియాకప్‌కు అవకాశం ఇచ్చినా తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకోవడం కష్టమేనని పలువురు అభిప్రాయపడుతున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-21T16:21:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *