భారత వన్డే జట్టు: వన్డేల్లోకి తిలక్

రాహుల్, శ్రేయస్ పునరాగమనం

చాహల్‌కి హ్యాట్సాఫ్

ఆసియా కప్ టోర్నీకి భారత జట్టు

న్యూఢిల్లీ: ఎనిమిది రోజుల్లో జరగనున్న ఆసియా కప్‌కు భారత వన్డే జట్టును ప్రకటించారు. చీఫ్ సెలక్టర్ అజిత్ అగార్కర్ నేతృత్వంలో సోమవారం 17 మంది సభ్యులతో కూడిన బృందాన్ని ఎంపిక చేశారు. ఈ నెల 30 నుంచి సెప్టెంబర్ 17 వరకు పాకిస్థాన్, శ్రీలంకలలో ఈ టోర్నీ జరగనుంది. భారత జట్టు తమ మ్యాచ్‌లను లంకలో ఆడనుంది. రోహిత్ శర్మ కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించనుండగా, హైదరాబాదీ క్రికెటర్ తిలక్ వర్మకు తొలిసారిగా చోటు దక్కింది. అంతేకాదు.. గాయాల నుంచి కోలుకున్న స్టార్ బ్యాటర్లు కేఎల్ రాహుల్, శ్రేయాస్ అయ్యర్ కూడా పునరాగమనం చేశారు. ప్రస్తుతం ఐర్లాండ్‌తో జరుగుతున్న మూడు టీ20ల సిరీస్‌లో జట్టుకు నాయకత్వం వహిస్తున్న కెప్టెన్ బుమ్రా మళ్లీ వన్డే ఫార్మాట్‌లో కూడా ఆడనున్నాడు.

తిలక్‌కి అదృష్ట అవకాశం:

అంతర్జాతీయ స్థాయిలో అసాధారణ ప్రదర్శన కనబరుస్తున్న తిలక్ వర్మకు మరో అరుదైన అవకాశం దక్కింది. గత నెలలో వెస్టిండీస్‌తో జరిగిన టీ20లో అరంగేట్రం చేసిన తిలక్ అక్కడ ఆడిన ఐదు మ్యాచ్‌ల్లో 173 పరుగులు చేసి ఆకట్టుకున్నాడు. మిడిలార్డర్‌లో ఒత్తిడిని తట్టుకుని పరిస్థితులకు అనుగుణంగా బ్యాటింగ్ చేస్తూ అందరి ప్రశంసలు అందుకున్నాడు. అందుకే ఈ ఎడమచేతి వాటం ఆటగాడిని 50 ఓవర్ల ఫార్మాట్‌లోనూ పరీక్షించాలని సెలక్టర్లు భావించారు. వచ్చే వన్డే ప్రపంచకప్‌లోనూ దాదాపు ఇదే జట్టు ఉండే అవకాశం ఉంది. తిలక్ ఆసియాలో రాణిస్తే మెగా టోర్నీలో ఆడే తుది జట్టులో చోటు దక్కించుకునే సువర్ణావకాశం దక్కుతుంది. అయితే అతనికి రాహుల్, శ్రేయాస్‌ల నుంచి గట్టి పోటీ ఉంటుంది.

రాహుల్‌కి తొలి మ్యాచ్‌కి దూరం:

రాహుల్ ఆసియాలో చోటు దక్కించుకున్నా.. 100 శాతం ఫిట్‌గా లేడు. చీఫ్ సెలెక్టర్ అగార్కర్ ఈ విషయాన్ని ధృవీకరించారు. తొడ గాయం నుంచి పూర్తిగా కోలుకున్నప్పటికీ కాస్త అసౌకర్యానికి గురవుతున్నట్లు తెలిపాడు. దీంతో సెప్టెంబరు 2న పాకిస్థాన్‌తో జరిగే తొలి మ్యాచ్‌కు రాహుల్ దూరం కానుండగా.. రెండో లేదా మూడో మ్యాచ్‌కు అందుబాటులో ఉంటాడని అగార్కర్ స్పష్టం చేశాడు. అతని స్థానంలో రిజర్వ్ ప్లేయర్‌గా సంజూ శాంసన్ జట్టుతో కలిసి శ్రీలంక వెళ్లనున్నాడు. శ్రేయస్ పూర్తిగా ఫిట్‌గా ఉండటం సానుకూల అంశం. మరోవైపు స్పిన్నర్ చాహల్ కు జట్టులో చోటు దక్కలేదు. కుల్దీప్ పై సెలక్టర్లు నమ్మకం ఉంచగా.. ఐర్లాండ్ పై రాణిస్తున్న పేసర్ ప్రసాద్ కృష్ణకు అవకాశం కల్పించారు.

ఏ స్థానంలోనైనా ఆడాలి: రోహిత్

భారత జట్టులో ఎవరైనా ఏ స్థానంలోనైనా ఆడవచ్చని కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ స్పష్టం చేశాడు. ప్రతి ఆటగాడికి జట్టులో వారి పాత్ర గురించి స్పష్టమైన సమాచారం ఇవ్వబడుతుందని అతను ముగించాడు. ‘మా జట్టులో ఎక్కడైనా బ్యాటింగ్ చేయడానికి ఆటగాళ్లు సిద్ధంగా ఉన్నారు. ఫలానా పొజిషన్ లో హాయిగా ఆడగలడని ఎవరూ అనకూడదు. ఎందుకంటే ఇది అంతర్జాతీయ స్థాయి క్రికెట్. కొన్నాళ్ల క్రితం మా ఆటగాళ్లకు సందేశం చెప్పాను. అందుకే 4వ నంబర్‌లో ఆడే బ్యాటర్‌కు బ్యాటర్ 6వ నంబర్‌కు ఎందుకు వస్తుందో అర్థం కావడం లేదు.. ఇది రాత్రికి రాత్రే జరిగింది కాదు’ అని రోహిత్ అన్నాడు.

భారత జట్టు

రోహిత్ (కెప్టెన్), గిల్, కోహ్లీ, శ్రేయాస్, రాహుల్, హార్దిక్, జడేజా, తిలక్ వర్మ, ఇషాన్, సూర్యకుమార్, అక్షర్, బుమ్రా, కుల్దీప్, సిరాజ్, షమీ, ప్రసాద్, శార్దూల్.

రిజర్వ్: సామ్సన్

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-22T02:28:18+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *