మహేందర్ రెడ్డికి మంత్రి పదవి – చివరికి రివర్స్ అయితే?

బీఆర్‌ఎస్ అధినేత కేసీఆర్ సంచలన నిర్ణయం తీసుకున్నారు. టికెట్ ఇవ్వలేని మహేందర్ రెడ్డిని మంత్రిని చేయాలని నిర్ణయించారు. బుధవారం రాజ్‌భవన్‌లో ప్రమాణ స్వీకారం చేయనున్నట్లు పట్నం మహేందర్‌రెడ్డి మీడియాకు తెలిపారు. తెలంగాణ మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ చాలా కాలంగా జరుగుతోంది. మంత్రివర్గం నుంచి ఈటల రాజేందర్‌కు ఉద్వాసన పలికినప్పటి నుంచి పునర్వ్యవస్థీకరణ ఉంటుందని అంతా భావించారు. కానీ కేసీఆర్ మాత్రం ఈటల రాజేందర్ శాఖలను హరీష్ రావుకు కేటాయించారు. మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ జరగలేదు.

అయితే ఇప్పుడు వచ్చే ఎన్నికల్లో మహేందర్ రెడ్డికి మంత్రి పదవులు ఇవ్వాలని యోచిస్తున్నారు. గవర్నర్ పుదుచ్చేరిలో ఉన్నారు. మంత్రివర్గ సభ్యుల ప్రమాణ స్వీకారానికి సంబంధించిన సమాచారాన్ని ప్రభుత్వం పంపింది. బుధవారం రాజ్‌భవన్‌లో ప్రమాణ స్వీకారం చేసే అవకాశం ఉంది. అయితే కొత్తగా ప్రమాణ స్వీకారం చేసిన వారి పదవీ కాలం చాలా తక్కువ. ఎన్నికల ఫలితాలు వెలువడే వరకు మాత్రమే వారు పదవిలో ఉంటారు. బీఆర్‌ఎస్‌ గెలిచినా మరోసారి అవకాశం ఇస్తేనే మంత్రులు అవుతారు. లేకపోతే మీరు మీ స్థానాన్ని కోల్పోతారు.

నిజానికి మంత్రులుగా ప్రమాణ స్వీకారం చేసినా చేయగలిగింది ఏమీ లేదు. ఎందుకంటే.. ఎన్నికల సంఘం షెడ్యూల్ విడుదల చేసిన తర్వాత మంత్రులుగా కూడా చేసేదేమీ ఉండదు. ఎలాంటి నిర్ణయాలు తీసుకోలేరు. ఎన్నికల కోడ్ అమల్లోకి వస్తోంది. కానీ మంత్రులుగా మాత్రమే. వీరిద్దరూ పార్టీ మారకుండా కేసీఆర్ ఈ ఆఫర్ ఇచ్చారనే అభిప్రాయం రాజకీయ వర్గాల్లో వినిపిస్తోంది. కానీ మంత్రి పదవిని ఉపయోగించుకుని చివరి క్షణంలో కాంగ్రెస్ లోకి జంప్ చేస్తే కేసీఆర్ కు గట్టి ఎదురు దెబ్బ తగులుతుంది. పట్నం మహేందర్ రెడ్డి కీలక నేత. ఆయన పార్టీ పెడితే సోదరుడు కొడంగల్ అభ్యర్థి కూడా వెళ్లిపోతారు. వికారాబాద్ జిల్లాలో బీఆర్‌ఎస్‌కు గట్టి ఎదురుదెబ్బ తగలనుంది

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *