మంగళగిరి నియోజకవర్గం: లోకేష్ జోరుకు ఎవరు బ్రేకులు వేస్తారు.. ఆర్కేని బాపతుగా మారుస్తారా?

ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డికి సొంత సామాజికవర్గం నుంచే ప్రతికూలతలు ఎదురవుతుండడంతో వచ్చే ఎన్నికల్లో ఆర్కే బాపట్ల నుంచి పోటీ చేస్తారనే చర్చ సాగుతోంది.

మంగళగిరి నియోజకవర్గం: లోకేష్ జోరుకు ఎవరు బ్రేకులు వేస్తారు.. ఆర్కేని బాపతుగా మారుస్తారా?

మంగళగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గ గ్రౌండ్ రిపోర్ట్

మంగళగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం: ఏపీలో అధికార వైసీపీ, ప్రతిపక్ష టీడీపీలకు మంగళగిరి ప్రతిష్టాత్మక స్థానం. పార్టీకి బలం లేని ఈ స్థానం నుంచి గత ఎన్నికల్లో టీడీపీ యువనేత నారా లోకేష్ పోటీ చేశారు. రాజధాని సెంటిమెంట్ తో ఓట్ల వరద పారుతుందని అంతా భావించారు. తన వ్యూహం బెడిసికొట్టినా మళ్లీ అక్కడ పోటీ చేయాలనుకుంటున్నారు. అపజయం సాధించిన స్థానంలో ప్రతాపం చూపాలనే పట్టుదలను ప్రదర్శిస్తున్నారు. మరి లోకేష్ కు పోటీగా సామాజిక వర్గ లెక్కలున్న బలమైన అభ్యర్థిని రంగంలోకి దించాలని వైసీపీ భావిస్తోంది.. ఈ కౌంటర్ స్ట్రాటజీలో ఎవరు సక్సెస్ అవుతారు? లోకేష్ రాజకీయ భవిష్యత్తు ఏంటి?

మంగళగిరి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం అధికార వైసీపీ, ప్రతిపక్ష టీడీపీల ప్రతిష్టకు పోరుగా మారింది. ముఖ్యమంత్రి జగన్ నియోజకవర్గం పులివెందుల, టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నియోజకవర్గం కుప్పం తర్వాత రాష్ట్రవ్యాప్తంగా అందరి దృష్టిని ఆకర్షిస్తున్న నియోజకవర్గం మంగళగిరి మాత్రమే. గత ఎన్నికల్లో సుమారు ఐదు వేల ఓట్ల తేడాతో ఓడిపోయిన టీడీపీ యువనేత నారా లోకేష్ వచ్చే ఎన్నికల్లో రికార్డు మెజారిటీతో గెలుపొందాలని శపథం చేస్తున్నారు. వైనాట్ 175 అంటూ సవాల్ విసురుతున్న వైసీపీ.. మళ్లీ మంగళగిరిలో ఎలా గెలుస్తారో చూస్తామని ప్రకటనలు గుప్పిస్తోంది. సొంత నిధులతో విస్తృత సేవా కార్యక్రమాలతో దూకుడు ప్రదర్శిస్తున్న లోకేష్.. సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి వరుసగా రెండుసార్లు విజయం సాధించారు. కేవలం 12 ఓట్ల తేడాతో తొలిసారిగా గెలిచిన ఎమ్మెల్యే గత ఎన్నికల్లో ఐదు వేల ఓట్ల మెజారిటీ సాధించారు. మరి వీరిద్దరి మధ్య మళ్లీ పోటీ జరుగుతుందా? లేక ఆర్కేకి ప్రత్యామ్నాయంగా మరో నేత బరిలోకి దిగుతారా అనేది ఇప్పుడు ఉత్కంఠకు దారి తీస్తోంది.

నారా లోకేష్ మంగళగిరి

నారా లోకేష్

గత ఎన్నికల్లో తనకు వ్యతిరేకంగా ప్రజా తీర్పు వచ్చినా సేవా కార్యక్రమాలతో ముందుకు సాగుతున్నారు నారా లోకేష్. మంగళగిరిని సవాల్‌గా తీసుకుని వచ్చే ఎన్నికల్లో సత్తా చాటేందుకు కృషి చేస్తున్నారు. నియోజ‌క‌వ‌ర్గంపై పట్టు సాధించేందుకు కసరత్తు చేస్తున్నారు. యువగళం పాదయాత్ర వరకు మంగళగిరి ప్రజలకు అందుబాటులో ఉంటూ రాష్ట్ర రాజకీయాలు చేశారు. ప్రభుత్వం చేయలేని పనులను సొంత నిధులతో పూర్తి చేశారు. నియోజకవర్గంలో ఎక్కడికి వెళ్లినా లోకేష్ ఆర్థికసాయం చేసిన రిక్షాలు, వాటర్ ట్యాంకర్లే కనిపిస్తున్నాయి. ఆరోగ్య సంజీవిని పేరుతో సంచార ఆసుపత్రిని లోకేష్ అందుబాటులోకి తెచ్చారు. తన సొంత ఖర్చులతో ప్రజలకు ఉచితంగా వైద్యం అందిస్తున్నారు. స్త్రీ శక్తి పేరిట మహిళలకు ఉచిత ట్రెయిలింగ్ శిక్షణ, కుట్టు మిషన్లు పంపిణీ చేస్తున్నారు. నూతన వధూవరులకు వివాహ కానుకను అందజేస్తారు. సంక్రాంతి, క్రిస్మస్, రంజాన్ పండుగలకు బహుమతులు అందజేస్తారు. ఇలా నియోజకవర్గంపై తనదైన ముద్ర వేసిన లోకేష్ వచ్చే ఎన్నికల్లో ఎట్టిపరిస్థితుల్లోనూ విజయం సాధించడం ఖాయమనే ధీమాతో ఉన్నారు.

ఆళ్ల రామకృష్ణా రెడ్డి

ఆళ్ల రామకృష్ణా రెడ్డి

టీడీపీని కాదని మంగళగిరిలో పోటీ చేసి రిస్క్ తీసుకున్న లోకేశ్.. వచ్చే ఎన్నికల్లో విజయం సాధించడం ఖాయమంటున్నారు. మూడు రాజధానుల పేరుతో అమరావతి భవిష్యత్తుపై అనిశ్చితి కారణంగా భూముల ధరలు భారీగా పడిపోయాయి. ఇది స్థానికంగా అన్ని వర్గాలపై ప్రభావం చూపుతుందని, లోకేష్ కు కలిసి వస్తుందని పరిశీలకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. స్థానిక ఎమ్మెల్యే ఆర్కే సొంత సామాజికవర్గంలోనే వ్యతిరేకతను ఎదుర్కొంటున్నారు. తనను వ్యతిరేకిస్తున్న వారితో కలిసేందుకు ఎమ్మెల్యే ప్రయత్నిస్తున్నా ఎవరూ కలవడం లేదు. దీంతో వచ్చే ఎన్నికల్లో ఎమ్మెల్యే ఆర్కే స్థానంలో మరో నేతను రంగంలోకి దించాలని వైసీపీ భావిస్తోంది. నియోజకవర్గంలో మెజారిటీ ఉన్న బీసీ నేతకే అవకాశం ఇవ్వాలని కోరుతున్నారు.

గంజి చిరంజీవి

గంజి చిరంజీవి

అంగ బలంలోనూ, మానసిక బలంలోనూ లోకేష్ ని ఢీకొట్టే సత్తా ఒక్క ఆర్కేకి మాత్రమే ఉంది. కానీ, స్థానికంగా ఆయనపై వ్యతిరేకత ఉండడంతో మున్సిపల్‌ మాజీ చైర్మన్‌ గంజి చిరంజీవి, ఎమ్మెల్సీ మురుగుడు హనుమంతరావు, టీడీపీ నుంచి వైసీపీలో చేరిన కాండ్రు కమల పేర్లను పరిశీలిస్తున్నారు. మంగళగిరిలో చేనేత సామాజికవర్గం ఓట్లు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. అందుకే ఆయా వర్గాల నేతలకు వైసీపీ పెద్దపీట వేస్తోంది. లోకేష్ టార్గెట్ గా చేనేత సామాజికవర్గానికి చెందిన చిరంజీవిని టీడీపీ నుంచి వైసీపీలోకి మార్చి చేనేత కార్పొరేషన్ చైర్మన్ పదవిని కట్టబెట్టారు.

కండ్రు కమల

కండ్రు కమల

మరోవైపు మాజీ మంత్రి హనుమంతరావును ఎమ్మెల్సీ చేశారు. అదే సమయంలో వైసీపీ వ్యూహానికి చెక్ పెట్టేందుకు టీడీపీ పావులు కదుపుతోంది. ఎమ్మెల్సీగా సంచలన విజయం సాధించిన పంచుమర్తి అనురాధకు మంగళగిరి బాధ్యతలు అప్పగించారు. చేనేత వర్గానికి చెందిన అనురాధ టీడీపీలో కీలకంగా ఉన్నారు. ఆమె ప్రోటోకాల్ నియోజకవర్గంగా మంగళగిరిని ఎంచుకుని లోకేష్ గెలుపు కోసం తీవ్రంగా శ్రమిస్తున్నారు. అనురాధతో పాటు టీడీపీ సీనియర్ నేతలు పోతినేని శ్రీనివాసరావు, నందం అబ్దయ్య క్యాడర్‌ను సమన్వయం చేసుకుంటూ లోకేష్ గెలుపే ధ్యేయంగా పనిచేస్తున్నారు.

పంచుమర్తి అనురాధ

పంచుమర్తి అనురాధ

మరోవైపు మంగళగిరిలో లోకేష్ ఓటమి దిశగా వైసీపీ కూడా పావులు కదుపుతోంది. సీఎం జగన్ నివాసం కూడా ఈ నియోజకవర్గంలోనే. టీడీపీకి కాబోయే నేతను రాజకీయంగా దెబ్బతీసి పైచేయి సాధించాలని వైసీపీ ప్రయత్నిస్తోంది. అయితే గత అనుభవాలను దృష్టిలో పెట్టుకుని టీడీపీ వ్యూహాత్మకంగా అడుగులు వేస్తోంది. గత 40 ఏళ్లలో ఇక్కడ టీడీపీ రెండుసార్లు మాత్రమే గెలిచింది. పొత్తుల్లో భాగంగా ఈ సీట్లు ఎప్పటి నుంచో మిత్రపక్షాలకు దక్కడంతో మంగళగిరిలో పార్టీకి సరైన క్యాడర్ లేదు. 1983, 85 ఎన్నికల్లో గెలిచిన టీడీపీ.. లోకేశ్ ఎంట్రీ తర్వాత మళ్లీ ఈ నియోజకవర్గంపై దృష్టి సారించింది. గత ఎన్నికల్లో రాజధాని సెంటిమెంట్ తో సులువుగా గెలుస్తామని భావించినా.. వైసీపీ హవాలో లోకేష్ ఉలిక్కిపడ్డారు. ఈసారి అదే క్యాపిటల్ సెంటిమెంట్ బలంగా ఉండడంతో లోకేష్ కూడా చేరతారనే అంచనాలు ఉన్నాయి. 2014లో టీడీపీ కేవలం 12 ఓట్ల తేడాతో ఈ స్థానాన్ని కోల్పోయింది. ఈ లెక్కలన్నీ బేరీజు వేసుకుంటున్న టీడీపీ వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలుపు ఖాయమనే ధీమాతో ఉంది.

ఇది కూడా చదవండి: సత్తెనపల్లిలో అంబటి రాంబాబును ఢీకొట్టడం కన్నా లక్ష్మీనారాయణ కారణమా?

స్థానిక ఎమ్మెల్యే ఆళ్ల రామకృష్ణారెడ్డి పోటీపై స్పష్టత రావాల్సి ఉంది. సొంత సామాజికవర్గం నుంచే ప్రతికూలతలు ఎదురవుతున్న ఆర్కే వచ్చే ఎన్నికల్లో బాపట్ల నుంచి పోటీ చేస్తారనే చర్చ సాగుతోంది. బాపతాల్లో సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యే కోన రఘుపతిపై భిన్నాభిప్రాయాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. దీంతో ఆర్కేని బాపట్లకు మార్చాలనే ప్రతిపాదనను వైసీపీ పరిశీలిస్తోంది.. అయితే సీనియర్ నేత ఉమ్మారెడ్డి ప్రభావం ఎక్కువగా ఉన్న బాపట్లలో పెద్దగా కష్టపడకుండానే గెలుపు ఖాయమని వైసీపీ లెక్కలు వేస్తోంది.. ఈ ప్లాన్లు ఎలా ఉన్నా.. అధిష్ఠానం. లోకేష్ జోరుకు బ్రేకులు వేసే నాయకుడి కోసం ఆ పార్టీ చురుగ్గా అన్వేషిస్తోంది.. ఈ పరిస్థితుల్లో మరికొద్ది నెలల్లో జరగనున్న మరో ఆరు ఎన్నికలు హైవోల్టేజీ పోరుగా మారుతున్నాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *