ఏపీ హాస్టళ్లు: హాస్టల్‌లో అన్నం పెట్టలేరు! పిల్లలను ఇంటికి తీసుకెళ్లడానికి ఫోన్లు

మీ పిల్లలను ఇంటికి తీసుకెళ్లండి

తల్లిదండ్రుల కోసం ‘మోడల్’ హాస్టల్ వార్డెన్ ఫోన్

ప్రభుత్వం 3 నెలలుగా బియ్యం ఇవ్వడం లేదు

కర్నూలు జిల్లా వ్యాప్తంగా ఇదే పరిస్థితి

కోసిగి, ఆగస్టు 21: ప్రభుత్వ హాస్టళ్లలో బియ్యం లేదు. ఇక విద్యార్థులకు అన్నం పెట్టలేం. మీ పిల్లలను ఇంటికి తీసుకెళ్లండి’ అని మోడల్ స్కూల్ హాస్టల్ వార్డెన్ విద్యార్థినుల తల్లిదండ్రులకు ఫోన్‌లో తెలిపారు. ఈ ఘటన కర్నూలు జిల్లా కోసిగి మండలంలో చోటుచేసుకుంది. మోడల్ స్కూళ్లకు అనుబంధంగా ఉన్న బాలికల హాస్టళ్లకు ఈ ఏడాది విద్యా సంవత్సరం ప్రారంభం నుంచే బియ్యం సరఫరా నిలిచిపోయింది. జిల్లాలో 19 మోడల్ స్కూల్ హాస్టళ్లు ఉన్నాయి. ఒక్కో హాస్టల్‌లో వంద మంది విద్యార్థులు వసతి పొందుతున్నారు. కోసిగి మోడల్ స్కూల్ కు చెందిన 80 మంది విద్యార్థినులు హాస్టల్ లో ఉంటున్నారు. ప్రభుత్వం నుంచి బియ్యం రాకపోవడంతో కేజీబీవీ పాఠశాలలు మూడు నెలలకోసారి 10 క్వింటాళ్ల బియ్యాన్ని అప్పుగా తీసుకున్నాయి. బదులు ఎవరూ బియ్యం ఇవ్వకపోవడంతో కోసిగి మోడల్ స్కూల్ వార్డెన్ భారతీబాయి సోమవారం విద్యార్థుల తల్లిదండ్రులకు ఫోన్ చేసి ‘హాస్టల్‌లో బియ్యం లేదు. మీ పిల్లలను తీసుకెళ్లండి. డేకాలర్‌గా రోజూ పంపండి. దీంతో తల్లిదండ్రులు ప్రభుత్వ తీరుపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. అలాగే పెదకడుబూరు మండలంలోని మోడల్‌ స్కూల్‌ హాస్టల్‌లో 100 మంది విద్యార్థులు ఉండగా మరో పాఠశాలలో 10 క్వింటాళ్ల బియ్యం అప్పుగా తెచ్చి అక్కడే వండిపెట్టారు. కర్నూలు జిల్లా వ్యాప్తంగా 19 మోడల్ స్కూల్ హాస్టళ్లలో బియ్యం లేకపోవడంతో వార్డెన్లు ఆందోళన చెందుతున్నారు. అన్నం రాకపోతే జిల్లా వ్యాప్తంగా హాస్టళ్లు మూతపడే పరిస్థితి కనిపిస్తోంది.

జూన్ నుంచి బియ్యం రాలేదు

జూన్‌లో పాఠశాలలు ప్రారంభమైనప్పటి నుంచి ప్రభుత్వం హాస్టల్‌కు బియ్యం పంపిణీ చేయలేదు. మేము ఇతర పాఠశాలల నుండి బియ్యం తీసుకున్నాము. ఇప్పుడు వారు కూడా ఇవ్వకపోవడంతో విద్యార్థులను ఇంటికి తీసుకెళ్లేందుకు తల్లిదండ్రులను పిలిపించాం.

– భారతీబాయి, మోడల్ స్కూల్ హాస్టల్ వార్డెన్, కోసిగి

2 రోజుల్లో బియ్యం సరఫరాకు అనుమతి

కర్నూలు జిల్లాల్లోని 19 మోడల్ స్కూళ్ల హాస్టళ్లకు విద్యా సంవత్సరం ప్రారంభం నుంచి బియ్యం సరఫరా నిలిచిపోయిన మాట వాస్తవమే. విషయాన్ని రాష్ట్ర స్థాయి అధికారుల దృష్టికి తీసుకెళ్లాం. హాస్టల్ వార్డెన్లు, ప్రధానోపాధ్యాయులు బియ్యం సర్దుబాటు చేసి హాస్టళ్లను నిర్వహించాలి. ఎట్టి పరిస్థితుల్లోనూ పిల్లలను ఇంటికి పంపకూడదు. రెండు రోజుల్లో హాస్టళ్లకు బియ్యం సరఫరాకు అనుమతులు రానున్నాయి.

-వేణుగోపాల్, సర్వశిక్ష ఏపీసీ, కర్నూలు

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *