‘కింగ్ ఆఫ్ కోట’.. ప్రత్యేకమైన, భారీ గ్యాంగ్‌స్టర్ డ్రామా: హీరో దుల్కర్ సల్మాన్
దుల్కర్ సల్మాన్ హీరోగా నటించిన పాన్ ఇండియా మాస్ ఎంటర్‌టైనర్ ‘కింగ్ ఆఫ్ కోట’. ఐశ్వర్యలక్ష్మి కథానాయికగా నటిస్తోంది. జీ స్టూడియోస్ మరియు వేఫేరర్ ఫిలింస్ నిర్మిస్తున్న ఈ చిత్రానికి అభిలాష్ జోషి దర్శకత్వం వహించారు. ఇటీవల విడుదలైన ఈ సినిమా ట్రైలర్ జాతీయ స్థాయిలో ట్రెండ్ అవుతోంది. ఎప్పుడెప్పుడా అని ఎదురుచూస్తున్న ఈ చిత్రం ఆగస్ట్ 24న విడుదల కానున్న నేపథ్యంలో హీరో దుల్కర్ సల్మాన్ విలేకరుల సమావేశంలో చిత్ర విశేషాలను పంచుకున్నారు.

ఈ సినిమా టైటిల్ చాలా వెరైటీగా ఉంటుందా?
కింగ్ ఆఫ్ కోట.. ఇందులో కోట అంటే మలయాళంలో టౌన్. ఇది కల్పిత పట్టణం. కానీ తెలుగులో కోట అనే పదానికి కొత్త అని అర్థం. అందుకే డబ్బింగ్‌లో కాస్త డిఫరెంట్ సౌండ్ ఇవ్వడానికి కట్ అంటాం.

ఇది మీ మొదటి గ్యాంగ్‌స్టార్ సినిమానా?
ఇప్పటి వరకు నేను గ్యాంగ్ స్టార్ సినిమాలు చేయలేదు. స్కేల్ పరంగా ఇది బిగ్గెస్ట్ మూవీ. పాటలు, యాక్షన్‌ సన్నివేశాలు, ఫుట్‌బాల్‌.. అన్నీ కమర్షియల్‌ ఎలిమెంట్స్‌ ఉంటాయి. ఇలాంటి సినిమా చేయడం నాకు పూర్తిగా కొత్త.

దానికి మిమ్మల్ని ఆకర్షించినది ఏమిటి?
కథ నాకు బాగా నచ్చింది. మంచి గ్యాంగ్‌స్టర్ డ్రామా. మంచి స్నేహం కూడా ఉంది. ఇందులోని ప్రతి పాత్ర కథను, కథనాన్ని ప్రభావితం చేస్తుంది. నాకు హ్యూమన్ డ్రామా, సంఘర్షణ అంటే ఇష్టం. ఇందులో బాగా సెటిల్ అయింది. ప్రేక్షకులు కోరుకునే అన్ని అంశాలు ఇందులో ఉన్నాయి. కథ రెండు కాలాల్లో ఉంటుంది.

సీతారాం తర్వాత మీకు పూర్తి లవర్ బాయ్ ఇమేజ్ వచ్చింది కదా.. ఇలాంటి గ్యాంగ్ స్టార్ సినిమా చేయడం ఎలా అనిపించింది?
నన్ను ఎక్కువగా లవర్ బాయ్‌గా గుర్తుంచుకుంటారు (నవ్వుతూ). కానీ నాకు నచ్చిన కథనే చేస్తాను. అదే కథలు, పాత్రలు చేయాల్సిన అవసరం లేదు. నటుడిగా నాతో పాటు ప్రేక్షకులను కూడా ఆశ్చర్యపరిచే పాత్రలు చేయాలి. దాని నుంచి ఇటు మారడం ఉత్కంఠ రేపుతోంది.

మీరే డబ్బింగ్ చెప్పుకున్నారా?
అవును.. తమిళం, తెలుగు, మలయాళం, హిందీ భాషల్లో నేనే చెప్పాను. ఇప్పుడు నేను కూడా డబ్బింగ్ ఆర్టిస్ట్‌నే (నవ్వుతూ).

డబ్బింగ్ అనుభవాల గురించి చెప్పండి?
నాకు భాషలు ఇష్టం. ప్రతి భాషకూ ఒక ఆకర్షణ ఉంటుంది. ప్రతి పదం, శబ్దం ఒక భావాన్ని వ్యక్తపరుస్తుంది. ఒక్కో భాషలో మాట్లాడటం కొంచెం కష్టమే కానీ డబ్బింగ్‌లో ఒక్కో లైన్‌ని రాసుకోవడం, దాని అర్థం తెలుసుకోవడం మరియు సరైన ధ్వనిని వ్యక్తీకరించడం నాకు చాలా ఇష్టం. గన్స్, గులాబ్ సిరీస్‌లను ఐదు భాషల్లో రూపొందించాం. ప్రతి భాషకు డబ్బింగ్ నేనే చేస్తాను. నటుడిగా ఇది నాకు అరుదైన అవకాశం. నేను ఈ ప్రక్రియను నిజంగా ఆనందిస్తున్నాను.

ఇంతకుముందు చాలా గ్యాంగ్‌స్టర్ సినిమాలు వచ్చాయి.. ఈ సినిమా ఎంత డిఫరెంట్‌గా ఉండబోతుంది?
ఇది నా తరహా గ్యాంగ్‌స్టర్ సినిమా. మంచి కథ, కథనం ఉంది. ప్రత్యేకమైన అసలు కథ. మంచి సంగీతం, స్టార్ కాస్ట్ యాక్షన్, అన్నీ కమర్షియల్ ఎలిమెంట్స్. గ్యాంగ్‌స్టర్ కథ చాలా ఆసక్తికరంగా ఉంటుంది. ఇందులోని ప్రతి పాత్ర కథను మలుపు తిప్పుతుంది. నాకు అది చాలా బాగా నచ్చినది.

ఇదేనా మీ డ్రీమ్ ప్రాజెక్ట్?
ఈ చిత్రానికి దర్శకుడు నా చిన్ననాటి స్నేహితుడు. మేమిద్దరం కలిసి సినిమా చేయాలని ఎప్పటి నుంచో అనుకుంటున్నాం. ఎట్టకేలకు కథ ముగిసింది. ఏడాదికి మూడు సినిమాలు చేస్తాను. అయితే ఈ ఒక్క సినిమా కోసం ఏడాది పాటు శ్రమించాం. ప్రేక్షకులకు మంచి సినిమాటిక్‌ ఎక్స్‌పీరియన్స్‌ ఇవ్వాలని ఈ సినిమా చేశాం. ప్రేక్షకులు తప్పకుండా థియేటర్‌కి వచ్చి చూసే విధంగా ఈ చిత్రాన్ని రూపొందించాం.

ఇందులో ఫుట్‌బాల్‌కు ప్రాధాన్యత ఉందా?
ఫుట్‌బాల్ సన్నివేశాలు చాలా ఆసక్తికరంగా ఉన్నాయి. యాక్షన్ కొరియోగ్రాఫర్ అయిన ధృవ్ సన్నివేశాలను చాలా బాగా డిజైన్ చేశాడు. చూడగానే చాలా కొత్తగా ఉంది.

ఐశ్వర్యలక్ష్మి పాత్ర ఎలా ఉంటుంది?
ఐశ్వర్యలక్ష్మి ఎన్నో మంచి సినిమాలు చేసి తనకంటూ ప్రత్యేకమైన ఫ్యాన్ ఫాలోయింగ్‌ను సంపాదించుకుంది. ఆమె చాలా ప్రతిభావంతులైన నటి మరియు ఇందులో ఆమె పాత్ర చాలా కీలకం. ఇందులో మంచి లవ్ ట్రాక్ ఉంది. ప్రేక్షకులు ఎంజాయ్ చేస్తారు.

సాంకేతికంగా సినిమా ఏ స్థాయిలో ఉండబోతోంది?
మేం బెస్ట్ ఇవ్వడానికి ప్రయత్నించాం. కురుప్ చిత్రానికి పనిచేసిన నిమేష్ రవి డీవీపీగా నటించారు. జాక్స్ బిజోయ్ మంచి మ్యూజిక్ ఇచ్చాడు. పీరియాడికల్ ఫిల్మ్ కావడంతో అద్భుతమైన ఆర్ట్ వర్క్ చేశాం. విజువల్స్ కొత్త అనుభూతిని కలిగిస్తాయి. జీ స్టూడియోస్ మా భాగస్వాములుగా మారింది. అందరం కలిసి బెస్ట్ సినిమా ఇవ్వాలని ప్రయత్నించాం.

సీతారాం తర్వాత తెలుగులో మరిన్ని సినిమాలు చేయాలని భావిస్తున్నారా?
తెలుగులో నేరుగా సినిమాలు చేయడం ఇష్టం. ప్రస్తుతం వెంకీ అట్లూరిగారి దర్శకత్వంలో లక్కీ భాస్కర్ సినిమా చేస్తున్నాను. కొన్ని ఆసక్తికరమైన కథనాలు కూడా వింటున్నాను.

మణిరత్నం, బాల్కీ వంటి సీనియర్ దర్శకులతో పనిచేసిన మీరు.. కొత్త దర్శకులతో పని చేసినప్పుడు ఎలా ఫీల్ అవుతారు?
అందరి దర్శకులతో పనిచేయడం నాకు చాలా ఇష్టం. కొన్నిసార్లు కొత్త దర్శకులు చాలా ప్రత్యేకమైన ఆలోచనలతో వస్తారు. వారు ఏదో ఒకటి చేయాలనుకుంటున్నారు. అనుభవమున్న దర్శకులు తమ అనుభవంతో ఎన్నో విషయాలు నేర్పుతారు. కానీ నేను ఎప్పుడూ ఫలానా కథను ఎంచుకోవడంపైనే దృష్టి సారిస్తాను. మెటీరియల్ బలంగా ఉంటే మంచి సినిమా వస్తుందని నా నమ్మకం.

మీరు నిర్మాణంలోకి వెళ్లడానికి కారణమేమిటి?
మలయాళంలో సినిమాలు చేయడం ప్రారంభించిన తర్వాత కొన్ని చేదు అనుభవాలు ఎదురయ్యాయి. నా సినిమాలను కాపాడుకోవాల్సిన పరిస్థితి వచ్చింది. కొన్ని కారణాల వల్ల కొంత మంది నిర్మాతలు అనుకున్న బడ్జెట్ ఇవ్వలేక సరిగ్గా రిలీజ్ చేయలేకపోయారు. ఇలా కష్టపడి తీసిన సినిమాకి చాలా నష్టం వాటిల్లింది. సినిమాను కాపాడేందుకు, మంచి సమయంలో విడుదల చేయాలని వేఫేరర్ ఫిల్మ్స్‌ని ప్రారంభించాం.

తెలుగులోనూ నిర్మిస్తారా?
ఇక్కడ మంచి నిర్మాతలున్నారు. ఇక్కడ అవసరం లేదని నా అభిప్రాయం. కానీ సినిమాని బట్టి, అవసరమైనప్పుడు ప్రొడక్షన్ సపోర్ట్ కావాలంటే చేస్తాను. నేను, రానా కలిసి ‘కాంత’ చేస్తున్నాం. సినిమా విషయంలో నాకూ అదే ఆలోచన. లక్కీ భాస్కర్ సితార ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్స్ నిర్మించింది. వారు చాలా మంచి నిర్మాతలు. వైజయంతీ సినిమాల గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. దత్, స్వప్న నాకంటే బాగా ఆలోచిస్తారు. నిర్మాతగా వారి నుంచి, ఇతర పరిశ్రమల నుంచి చాలా విషయాలు నేర్చుకుని మలయాళంలో ఫాలో అవుతున్నాను.

మీరు ప్రాజెక్ట్ K లో చేస్తున్నారా?
‘ప్రాజెక్ట్ K’పై ప్రశ్నలను తప్పించడం (నవ్వుతూ). అది వారే చెప్పాలి. అయితే ఆ సినిమా భారతీయ సినిమా రూపురేఖలను మార్చేస్తుంది. ఇప్పటి వరకు చాలా సినిమాలు విన్నాను, చూశాను కానీ అలాంటి సినిమా ఎవరూ చేయలేదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *