హ్యారీ బ్రూక్: చరిత్ర సృష్టించిన సన్‌రైజర్స్ హైదరాబాద్ ఆటగాడు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-23T19:15:16+05:30 IST

ఇంగ్లండ్ యువ ఆటగాడు హ్యారీ బ్రూక్ మూడు లీగ్‌లలో సెంచరీ చేసిన ఏకైక ఆటగాడిగా రికార్డు సృష్టించాడు. ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్, పాకిస్థాన్ సూపర్ లీగ్ మరియు ది హండ్రెడ్ లీగ్‌లలో హ్యారీ బ్రూక్ సెంచరీలు సాధించాడు.

హ్యారీ బ్రూక్: చరిత్ర సృష్టించిన సన్‌రైజర్స్ హైదరాబాద్ ఆటగాడు

24 ఏళ్ల ఇంగ్లండ్ యువ క్రికెటర్, ఐపీఎల్‌లో సన్‌రైజర్స్ హైదరాబాద్ కీలక ఆటగాడు హ్యారీ బ్రూక్ చరిత్ర సృష్టించాడు. మూడు లీగ్‌లలో సెంచరీ చేసిన ఏకైక ఆటగాడిగా రికార్డు సృష్టించాడు. ఇండియన్ ప్రీమియర్ లీగ్, పాకిస్థాన్ సూపర్ లీగ్ మరియు ది హండ్రెడ్ లీగ్‌లలో హ్యారీ బ్రూక్ సెంచరీలు సాధించాడు. గతేడాది పీఎస్‌ఎల్‌లో సెంచరీ సాధించి, ఈ ఏడాది ఐపీఎల్‌లో అరంగేట్రం చేశాడు. తొలి ఏడాది భారీ అంచనాల కారణంగా విఫలమైనా ఓ మ్యాచ్‌లో సెంచరీ చేసి సత్తా చాటాడు. ఇప్పుడు లీగ్‌లో హండ్రెడ్‌ అద్భుతమైన ఫామ్‌లో ఉంది. నార్తర్న్ సూపర్‌చార్జర్స్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న హ్యారీ బ్రూక్ వెల్ష్ ఫైర్‌పై 41 బంతుల్లో 11 ఫోర్లు, 7 సిక్సర్లతో సెంచరీ చేశాడు. హండ్రెడ్ లీగ్‌లో ఇదే ఫాస్టెస్ట్ సెంచరీ కూడా.

ఈ మ్యాచ్‌లో హ్యారీ బ్రూక్ 20 బంతుల్లోనే బరిలోకి దిగాడు. అప్పటికి అతని జట్టు స్కోరు 10/3. దీంతో మొదట క్రీజులో నిలిచిన బ్రూక్ ఆ తర్వాత దుమ్మురేపాడు. నార్తర్న్ సూపర్ ఛార్జర్స్ 100 బంతుల్లో ఏడు వికెట్ల నష్టానికి 158 పరుగులు చేసింది. జట్టు చివరి 130 పరుగులలో బ్రూక్వే 101 పరుగులు చేశాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో వెల్ష్ ఫైర్ విజయం సాధించింది, అయితే సెంచరీతో బ్రూక్‌కు మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ అవార్డు లభించింది.

జనవరి 2022లో వెస్టిండీస్‌తో జరిగిన టీ20తో అంతర్జాతీయ క్రికెట్‌లోకి అడుగుపెట్టిన హ్యారీ బ్రూక్.. ఇప్పటివరకు 12 టెస్టుల్లో 4 సెంచరీలు, 7 అర్ధసెంచరీలతో 1181 పరుగులు చేశాడు. వన్డేల విషయానికి వస్తే మూడు వన్డేల్లో హాఫ్ సెంచరీ సాయంతో 86 పరుగులు చేశాడు. 20 టీ20ల్లో హాఫ్ సెంచరీ సాయంతో 372 పరుగులు చేశాడు. ఐపీఎల్ 2023 వేలంలో బ్రూక్‌ను 13.25 కోట్లకు సన్‌రైజర్స్ హైదరాబాద్ కొనుగోలు చేసింది. దీంతో 11 మ్యాచ్‌లు ఆడి సెంచరీ సాయంతో 190 పరుగులు చేశాడు.

అయితే ఈ ఏడాది భారత్‌లో జరగనున్న వన్డే ప్రపంచకప్ కోసం ఇంగ్లండ్ ప్రకటించిన జట్టులో హ్యారీ బ్రూక్ లేడు. కానీ జట్టు ప్రకటించిన వారం రోజుల్లోనే హ్యారీ బ్రూక్ సెంచరీ చేయడం విశేషం. కేవలం మూడు వన్డేలు మాత్రమే ఆడినందున బ్రూక్‌ను పరిగణనలోకి తీసుకోలేదని ఇంగ్లండ్ టీమ్ మేనేజ్‌మెంట్ వివరించింది. మాజీ ఆటగాడు కెవిన్ పీటర్సన్ కూడా హ్యారీ బ్రూక్, జోఫ్రా ఆర్చర్ వంటి ఆటగాళ్లను ప్రపంచకప్ జట్టులో చేర్చకపోవడంపై ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేశాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-23T19:15:16+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *