మొబైల్ ఫోన్ : మీకు ఫోన్ కవర్‌లో కరెన్సీ నోట్లు పెట్టే అలవాటు ఉందా? వెంటనే తీసేయండి.. లేదంటే?

సెల్‌ఫోన్‌ కవర్లలో డబ్బు దాచుకోవడం చాలా మందికి అలవాటు. ఇలా చేయడం అత్యవసర సమయాల్లో సహాయపడుతుందని నమ్ముతారు. వినియోగంతో సంబంధం లేకుండా ఇలా చేయడం ప్రమాదకరమని నిపుణులు హెచ్చరిస్తున్నారు.

మొబైల్ ఫోన్ : మీకు ఫోన్ కవర్‌లో కరెన్సీ నోట్లు పెట్టే అలవాటు ఉందా?  వెంటనే తీసేయండి.. లేదంటే?

చరవాణి

మొబైల్ ఫోన్: చాలా మందికి ఫోన్ కవర్‌లో కరెన్సీ నోట్లను పెట్టే అలవాటు ఉంటుంది. ఈ అలవాటు ఆడవారిలో ఎక్కువగా కనిపిస్తుంది. అత్యవసర పరిస్థితుల్లో ఇవి ఉపయోగపడతాయని భావిస్తున్నారు. అయితే అలా పెట్టుబడి పెట్టడం ప్రమాదకరమని మీకు తెలుసా? ఈ అలవాటు కొన్నిసార్లు ప్రాణాలను బలిగొంటుంది.

యాపిల్ యూజర్లకు వార్నింగ్: ఫోన్ ఛార్జింగ్ అవుతున్నప్పుడు పడుకోవద్దని యాపిల్ హెచ్చరిస్తోంది..ఎందుకు?

చాలా మంది రూ.10, రూ.50 నుంచి రూ.500 నోట్లను మొబైల్ ఫోన్ కవర్లలో పెడుతున్నారు. అలా చేయడం చాలా ప్రమాదకరం. ఫోన్ ఎక్కువగా వాడినప్పుడు హ్యాండ్ సెట్ వేడెక్కుతుంది. అది మీరు గమనిస్తారు. ముఖ్యంగా ఫోన్ వెనుక భాగం చాలా వేడిగా అనిపిస్తుంది. మీరు ఫోన్ కవర్ వెనుక నోట్‌ను ఉంచినట్లయితే, ఫోన్ లోపల వేడి మార్గం బ్లాక్ చేయబడుతుంది. ఇది పేలవచ్చు. ఇంకో విషయం ఏంటంటే సెల్ ఫోన్లకు బిగుతుగా ఉండే కవర్లు వాడకూడదని నిపుణులు చెబుతున్నారు. ఫోన్ లోపల వేడిని విడుదల చేయకపోతే అది పేలిపోయే ప్రమాదం ఉందని హెచ్చరిస్తున్నారు.

కరెన్సీ నోట్ల తయారీలో అనేక రసాయనాలను ఉపయోగిస్తారు. ఫోన్ వేడెక్కినప్పుడు, దానిలోని రసాయనాలు మంటలను కలిగిస్తాయి. కాబట్టి మొబైల్ ఫోన్ కవర్ వెనుక ఎలాంటి కరెన్సీ నోట్లను పెట్టవద్దు. ఫోన్ కవర్‌లో కరెన్సీ నోట్లు ఉన్నప్పుడు ఫోన్ ఛార్జింగ్‌లో ఉన్నప్పుడు మాట్లాడకండి. కొన్నిసార్లు నెట్‌వర్క్ సమస్య ఉండవచ్చు. మొబైల్ ఫోన్ వాడటం, ఛార్జింగ్ పెట్టి ఫోన్ మాట్లాడటం రెండూ ప్రమాదకరం.

హైదరాబాద్ మహిళ: స్మార్ట్ ఫోన్ కారణంగా ఓ మహిళ కంటిచూపు కోల్పోయింది

చేతిలో ఫోన్ లేకపోతే ఏం చేయలేని పరిస్థితి నెలకొంది. సెల్‌ఫోన్‌ల వల్ల ఎన్ని ఉపయోగాలున్నాయో, వాటికి ప్రతికూలతలు కూడా ఉన్నాయి. ఫోన్ ఎక్కువగా ఉపయోగించడం వల్ల తలనొప్పి, టెన్షన్, నిద్రలేమి మరియు చెవి ఇన్ఫెక్షన్ వంటి ఆరోగ్య సమస్యలు వస్తాయి. పిల్లలు కూడా మొబైల్‌లో గేమ్‌లు ఆడుతున్నారు. ఇది వారి ఏకాగ్రత మరియు చదువులపై తీవ్ర ప్రభావం చూపుతుంది. ఫోన్ వాడుతున్నప్పుడు వెలువడే ఎలక్ట్రోమాగ్నెటిక్ రేడియేషన్ శరీరంపై ప్రభావం చూపుతుందని నిపుణులు చెబుతున్నారు. కాబట్టి ఫోన్ వాడేటప్పుడు తగిన జాగ్రత్తలు తీసుకోండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *