చంద్రయాన్-3: చంద్రుడిపై అడుగుపెట్టి సరికొత్త చరిత్రను లిఖించిన భారత్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-23T18:19:21+05:30 IST

జాబిలిలో భారత సింహాలు గర్జించాయి. చంద్రుడి దక్షిణ ధ్రువంపై అడుగుపెట్టిన తొలి దేశంగా భారత్ అవతరించింది. చంద్రయాన్-3 విజయవంతం కావడంతో భారతీయులంతా సంబరాల్లో మునిగిపోయారు.

చంద్రయాన్-3: చంద్రుడిపై అడుగుపెట్టి సరికొత్త చరిత్రను లిఖించిన భారత్

న్యూఢిల్లీ : జాబిలిలో భారత సింహాలు గర్జించాయి. చంద్రుడి దక్షిణ ధ్రువంపై అడుగుపెట్టిన తొలి దేశంగా భారత్ అవతరించింది. చంద్రయాన్-3 విజయవంతం కావడంతో భారతీయులంతా సంబరాల్లో మునిగిపోయారు. భరతమాతకి ముద్దుబిడ్డలన్న శాస్త్రవేత్తలను అందరూ కొనియాడుతున్నారు. ఇస్రో (స్పేస్ రీసెర్చ్ ఆర్గనైజేషన్) శాస్త్రవేత్తలను ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ అభినందించారు.

బ్రిక్స్ సమావేశంలో పాల్గొనేందుకు ప్రధాని మోదీ దక్షిణాఫ్రికా పర్యటనకు వెళ్తున్న సంగతి తెలిసిందే. అతను జోహన్నెస్‌బర్గ్ నుండి చంద్రయాన్-3 కార్యక్రమాన్ని వాస్తవంగా వీక్షించాడు.

చంద్రుడి ఉపరితలంపై విక్రమ్ ల్యాండర్ అడుగు పెట్టగానే మోదీ చప్పట్లు కొడుతూ జాతీయ జెండాను ఊపుతూ ఉత్సాహపరిచారు. ఇది గొప్ప మ్యాజిక్ క్షణం అని చెప్పబడింది. అమృత కాలం ప్రారంభంలో గొప్ప విజయం సాధించింది. ఇది నవ భారతానికి నాంది అని అన్నారు. అంతరిక్ష రంగంలో న్యూ ఇండియా ఆవిష్కరణ సాధించిందని అన్నారు. ఒక గొప్ప చరిత్ర మన కళ్ల ముందు ఆవిష్కృతమైంది. భారతదేశానికి కొత్త భాగ్యం మొదలైందని అన్నారు. చంద్రయాన్ బృందానికి, ఇస్రోకు మరియు శాస్త్రవేత్తలందరికీ శుభాకాంక్షలు మరియు అభినందనలు. బ్రిక్స్ సమావేశాల కోసం దక్షిణాఫ్రికా పర్యటనకు వెళ్లినా తన మనసు మాత్రం చంద్రయాన్-3పైనే ఉందని చెప్పారు. భూమిని భూమాత అని, చంద్రుడిని చందమామ అని గుర్తు చేశారు. చందమామ చాలా దూరంగా ఉంటుందన్నారు. ఇక నుంచి చందమామలో సరదా యాత్రలు చేసే అవకాశం ఉంటుంది. భూమిపై సంకల్పం చేసి చందమామపై విజయం సాధించామన్నారు. భారతీయులందరికీ శుభాకాంక్షలు. జీ20 అధ్యక్ష పీఠాన్ని భారత్‌ నిర్వహించిన సంవత్సరంలోనే ఈ విజయం సాధించామని చెప్పారు. వసుధైక కుటుంబం అనే నినాదంతో ఈ ఏడాది జీ20 సమావేశాలు నిర్వహిస్తున్నట్లు తెలిపారు. చంద్రయాన్‌-3ని మనిషి కేంద్రంగానే చేశారన్నారు.

చంద్రుని దక్షిణ ధృవాన్ని చేరిన మొదటి దేశం భారత్ అని చెబుతారు. మనమందరం ఉజ్వల భవిష్యత్తు కోరుకుంటున్నాము. ఓటమి నుంచి పాఠాలు నేర్చుకుని విజయం సొంతం చేసుకోవచ్చని అన్నారు. చంద్రయాన్-3 విజయం యావత్ మానవాళి విజయమని ఆయన అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-23T18:38:29+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *