అపోలో-15: చంద్రయాన్-3కి ముందు.. 1971లో చంద్రుడిపై కారు నడిచింది.. అదేంటో తెలుసా?

లూనార్ మాడ్యూల్ ఫాల్కన్ నుండి వ్యోమగాములు చంద్రుని ఉపరితలంపై 28 కి.మీ. తరువాత, అపోలో మిషన్ 15 చంద్రుడి నుండి 76 కిలోల బరువున్న రాళ్లతో భూమికి చేరుకుంది

అపోలో-15: చంద్రయాన్-3కి ముందు.. 1971లో చంద్రుడిపై కారు నడిచింది.. అదేంటో తెలుసా?

చంద్రయాన్-3: భారత అంతరిక్ష పరిశోధనా సంస్థ చంద్రయాన్-3 మిషన్ బుధవారం సాయంత్రం 6:40 గంటలకు చంద్రుని ఉపరితలంపై ల్యాండ్ అయింది. చంద్రుని దక్షిణ ధ్రువంపై చంద్రయాన్-3 ల్యాండ్ అయింది. ప్రపంచంలోనే ఈ ఘనత సాధించిన తొలి దేశంగా భారత్‌ నిలిచింది. అయితే 1971లో విజయవంతంగా చంద్రుడు దిగిన సంఘటన ఒకటి గుర్తు చేసుకోవాలి. ఆ సమయంలో చంద్రుడిపై ఓ వ్యక్తి కారు నడిపాడు.

చంద్రయాన్‌3: చంద్రయాన్‌-3కి విదేశీ నిధులపై బ్రిటిష్‌ న్యూస్‌ ఛానల్‌ ఆరోపణలు

జూలై 20, 1969న, నాసా శాస్త్రవేత్త నీల్ ఆర్మ్‌స్ట్రాంగ్ చంద్రునిపై మొదటి అడుగు వేశాడు. NASA యొక్క అపోలో మిషన్ 15 1971లో విజయవంతంగా పూర్తయింది. ఆ సమయంలో అపోలో-15 వ్యోమగాములు డేవిడ్ స్కాట్ మరియు జేమ్స్ ఇర్విన్ చంద్రునిపై మొదటి లూనార్ రోవింగ్ వెహికల్‌ను నడిపారు.

చెస్ ప్రపంచకప్ 2023 ఫైనల్: చెస్ ప్రపంచకప్ విజేతగా మాగ్నస్ కార్ల్‌సెన్.. పోరాడి ఓడిన ప్రజ్ఞానానంద

లూనార్ మాడ్యూల్ ఫాల్కన్ నుండి వ్యోమగాములు చంద్రుని ఉపరితలంపై 28 కిలోమీటర్లు ప్రయాణించారు. తరువాత, అపోలో మిషన్ 15 చంద్రుడి నుండి 76 కిలోల బరువున్న రాళ్లతో భూమికి చేరుకుంది. ఈ నాసా మిషన్ యొక్క ప్రధాన లక్ష్యం హ్యాడ్లీ అపెనైన్ ప్రాంతాన్ని అన్వేషించడం. చంద్రుని ఉపరితలంపై శాస్త్రీయ ప్రయోగాలను ఏర్పాటు చేయడం మరియు సక్రియం చేయడం ఇందులో ఉంది. మిషన్ సమయంలో, స్కాట్ మరియు ఇర్విన్ చంద్రునిపై మొదటి కారును నడిపారు. ఆ సమయంలో ఇద్దరు వ్యోమగాములు 18 గంటల 37 నిమిషాల రికార్డు సమయంలో శోధన పనిని పూర్తి చేశారు.

హర్ష్ గోయెంకా : తమ కంపెనీలో నైపుణ్యం కలిగిన ఉద్యోగుల కొరత ఉందని హర్ష్ గోయెంకా చేసిన ట్వీట్ వైరల్‌గా మారింది.

న్యూయార్క్ టైమ్స్‌లోని ఒక నివేదిక ప్రకారం, చారిత్రాత్మక క్షణం జూలై 19, 1971న ఆవిష్కృతమైంది. డేవిడ్ స్కాట్ మరియు అతని తోటి యాత్రికుడు జేమ్స్ ఇర్విన్ చంద్రునిపై ప్రయాణించిన కారు అమెరికాలో తయారు చేయబడింది. చంద్రుని ఉపరితలంపై ఉపయోగించే కారు రకం సాధారణంగా భూమిపై పనిచేయదు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *