ప్రపంచకప్ చెస్ ఫైనల్: టై బ్రేకర్‌లో ప్రగ్నానంద పోరాడి ఓడి.. మాగ్నస్ విజయం

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-24T17:35:11+05:30 IST

ప్రపంచ నంబర్ వన్ ఆటగాడు మాగ్నస్ కార్ల్‌సెన్ మరోసారి చెస్ ప్రపంచకప్ ఛాంపియన్‌గా నిలిచాడు. తొలి గేమ్‌ను కోల్పోయిన ప్రజ్ఞానంద రెండో గేమ్‌ను టై బ్రేక్‌లో డ్రా చేసుకున్నాడు. ఫలితంగా నార్వే ఆటగాడు మాగ్నస్ కార్ల్‌సన్ విజేతగా నిలిచాడు.

ప్రపంచకప్ చెస్ ఫైనల్: టై బ్రేకర్‌లో ప్రగ్నానంద పోరాడి ఓడి.. మాగ్నస్ విజయం

ప్రపంచ నంబర్ వన్ ఆటగాడు మాగ్నస్ కార్ల్‌సెన్ మరోసారి చెస్ ప్రపంచకప్ ఛాంపియన్‌గా నిలిచాడు. ఎంతో ఆర్భాటంగా జరిగిన ప్రపంచకప్ చెస్ ఫైనల్ టై బ్రేకర్ ప్రతిష్టంభనతో ముగిసింది. మంగళవారం మరియు బుధవారం జరిగిన మొదటి రెండు గేమ్‌లు డ్రాగా ముగియగా, గురువారం టై బ్రేకర్ నిర్వహించగా, నార్వేకు చెందిన మాగ్నస్ కార్ల్‌సెన్ 1-0తో గెలిచాడు. చిన్న వయసులోనే ప్రపంచ ఛాంపియన్‌గా ఎదగాలని ప్రయత్నించిన ప్రజ్ఞానానందకు చివరకు నిరాశే ఎదురైంది.

ఇది కూడా చదవండి: రెజ్లింగ్: భారత రెజ్లర్లకు ఎదురుదెబ్బ.. డబ్ల్యూఎఫ్‌ఐపై సస్పెన్షన్ లేదు

గురువారం జరిగిన టై బ్రేకర్‌లో కార్ల్‌సన్ స్కోరు 1.5, ప్రజ్ఞానానంద స్కోరు 0.5. తొలి టై బ్రేక్ గేమ్‌లో 47 పాయింట్ల తేడాతో ఓడిన ప్రజ్ఞానానంద రెండో టై బ్రేక్ గేమ్‌ను 21 పాయింట్లతో డ్రా చేసుకున్నాడు. ముఖ్యంగా టై బ్రేక్ రెండు గేమ్‌లలో కార్ల్‌సన్ దూకుడుగా ఆడాడు. తొలి గేమ్‌ను గెలిచిన అతను రెండో గేమ్‌ను డ్రాగా ముగించాడు. తమిళనాడుకు చెందిన 18 ఏళ్ల ప్రజ్ఞానంద వైట్ లెగ్స్‌పై టై బ్రేకర్‌లో మొదటి గేమ్‌ను ఆడాడు మరియు కార్ల్‌సన్‌ను ప్రారంభంలోనే ఒత్తిడికి గురి చేశాడు. కానీ కార్ల్‌సన్ తన సీనియారిటీని ఉపయోగించి ప్రజ్ఞానానందను వెనక్కి నెట్టాడు. అంతేకాకుండా, అతను సందర్భాన్ని పుంజుకున్నాడు మరియు మొదటి గేమ్‌ను గెలుచుకున్నాడు. దీంతో ప్రగ్నానంద రెండో గేమ్‌ను గెలవాల్సిన అవసరం ఏర్పడింది. కానీ రెండో గేమ్‌లోనూ వెనుదిరిగాడు. కార్ల్‌సన్‌ తెల్లటి పావులతో రెండో గేమ్‌ ఆడగా, ప్రగ్నానంద నల్ల పావులతో ఆడాడు. ఆరంభం నుంచి మాగ్నస్ దూకుడుగా ఆడాడు. ప్రత్యర్థికి ఎలాంటి అవకాశం ఇవ్వలేదు. కాసేపటి తర్వాత ఇద్దరు ఆటగాళ్లు డ్రాకు అంగీకరించారు. కార్ల్‌సన్‌ ఛాంపియన్‌గా, ప్రజ్ఞానంద రన్నరప్‌గా నిలిచారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-24T18:47:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *