హర్ష్ గోయెంకా : తమ కంపెనీలో నైపుణ్యం కలిగిన ఉద్యోగుల కొరత ఉందని హర్ష్ గోయెంకా చేసిన ట్వీట్ వైరల్‌గా మారింది.

యువతీ, యువకులు సరైన ఉద్యోగం లభించక ఆందోళనకు గురవుతుంటే, తమ కంపెనీలో నైపుణ్యం కలిగిన సిబ్బంది కొరతను ఎదుర్కొంటున్నారని ఆర్పీజీ గ్రూప్ చైర్మన్ హర్ష్ గోయెంకా ట్వీట్ చేశారు.

హర్ష్ గోయెంకా : తమ కంపెనీలో నైపుణ్యం కలిగిన ఉద్యోగుల కొరత ఉందని హర్ష్ గోయెంకా చేసిన ట్వీట్ వైరల్‌గా మారింది.

హర్ష గోయెంకా

హర్ష్ గోయెంకా: పెరుగుతున్న నిరుద్యోగంపై ప్రజలు ఫిర్యాదులు చేస్తుంటే, తమ కంపెనీ నైపుణ్యం కలిగిన ఉద్యోగుల కొరతను ఎదుర్కొంటోందని RPG గ్రూప్ ఛైర్మన్ హర్ష్ గోయెంకా చెప్పారు. సోషల్ మీడియాలో యాక్టివ్ గా ఉండే హర్ష్ గోయెంకా చేసిన ట్వీట్ వైరల్ అవుతోంది.

హర్ష్ గోయెంకా : హర్ష్ గోయెంకా జుకర్‌బర్గ్ విజయ సూత్రాన్ని పంచుకున్నారు

నిరుద్యోగం మన దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థను సవాలు చేస్తూనే ఉన్న ప్రధాన సమస్య. దేశ జనాభా, ఆర్థిక వ్యవస్థ విస్తరిస్తున్నప్పటికీ నిరుద్యోగం కూడా పెరుగుతోంది. చాలా మంది యువతీ యువకులు సరైన ఉద్యోగాలు పొందలేకపోతున్నారు. అయితే ఆర్పీజీ గ్రూప్ చైర్మన్ హర్ష్ గోయెంకా మాత్రం అందుకు విరుద్ధంగా వ్యాఖ్యానించారు. భారతదేశంలోని కంపెనీలు నైపుణ్యం కలిగిన ఉద్యోగుల కొరతను ఎదుర్కొంటున్నాయని ఆయన వ్యాఖ్యానించారు. హర్ష్ గోయెంకా (@hvgoenka) ‘మాకు భవన నిర్మాణ కార్మికులు కావాలి.. తగిన వారు దొరకడం లేదు. లారీ డ్రైవర్లు కావాలి.. విపరీతమైన కొరత ఉంది. తోట కూలీలు కావాలి.. అందుబాటులో లేరు. పరిష్కారం తెలియదు. ప్రజల అవసరాలను తగ్గించడానికి మనం యంత్రాలతో పని చేయాల్సిన అవసరం ఉందా? ప్రజలు కష్టపడి సంపాదించిన డబ్బుతో జీవించకూడదా? స్కిల్ డెవలప్‌మెంట్ కోసం మనం ఎక్కువ చేయాల్సిన అవసరం ఉందా? ఉద్యోగులు మరియు యజమానులతో సమర్థవంతంగా పనిచేయగల డిజిటల్ ప్లాట్‌ఫారమ్ అవసరమా?’ అంటూ ట్వీట్ చేశాడు.

హర్ష్ గోయెంకా : సెల్‌ఫోన్‌లో గేమ్స్ కాదు.. ఈ స్ట్రీట్ గేమ్ ఆడండి.. హర్ష్ గోయెంకా షేర్ చేసిన వీడియో వైరల్‌గా మారింది.

అతని ట్వీట్ ఆన్‌లైన్‌లో చర్చకు దారితీసింది. చేదు నిజం ఏంటంటే.. మన యువతకు వైట్‌కాలర్‌ జాబ్‌లు కావాలి.. బాగా డబ్బులిచ్చినా బ్లూ కాలర్‌ జాబ్‌లు లేవు.. ప్యూన్‌, క్లర్క్‌ల కోసం ప్రకటనలు ఇవ్వండి.. వేలల్లో దరఖాస్తులు వస్తాయి.. కాలేజీలు, పాలిటెక్నిక్‌లను దత్తత తీసుకుని బోధించండి. శిక్షణ ఇచ్చి, అవసరమైన నైపుణ్యాలను పెంపొందించుకోండి.లేకపోతే, తమతో పనిచేసే కంపెనీలు కలిసి దేశవ్యాప్తంగా నైపుణ్య శిక్షణా కేంద్రాలను ప్రారంభించి, వాటి ద్వారా ఉద్యోగులను పరిశ్రమలకు తీసుకెళ్లాలి.ఇంటర్నేషనల్ లేబర్ ఆర్గనైజేషన్ (ILO) ప్రకారం, భారతదేశం 29 కొరతను ఎదుర్కొంటుంది. 2030 నాటికి మిలియన్ నైపుణ్యం కలిగిన కార్మికులు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *