ఇస్రో ఛైర్మన్ జీతం: ఇస్రో ఛైర్మన్ సోమనాథ్ జీతం ఎంతో తెలుసా?

S. సోమనాథ్ ప్రసిద్ధ రాకెట్ శాస్త్రవేత్త. ఇస్రో చైర్మన్. పిఎస్‌ఎల్‌వి, జిఎస్‌ఎల్‌వి, ఎల్‌విఎం3 వంటి అనేక ప్రయోగాల్లో వాహనాల రూపకల్పనలో తనవంతు సహకారం అందించారు. అయితే అతని జీతం ఎంత? ప్రోత్సాహకాల వల్ల కలిగే ప్రయోజనాలు ఏమిటి?

ఇస్రో ఛైర్మన్ జీతం: ఇస్రో ఛైర్మన్ సోమనాథ్ జీతం ఎంతో తెలుసా?

ఇస్రో ఛైర్మన్ జీతం

ISRO ఛైర్మన్ జీతం : చంద్రయాన్ 3 ప్రయోగ సమయంలో, ISRO ఛైర్మన్ S. సోమనాథ్ గురించి విస్తృతంగా చర్చ జరుగుతోంది. అతని నేపథ్యం ఏమిటి? అతని నెల జీతం ఎంత? తెలుసుకోవాలనే ఆసక్తి చాలామందిలో ఉంది.

చంద్రయాన్ 3 విజయవంతం: ఇస్రో చీఫ్‌కు సోనియా గాంధీ అభినందన లేఖ

ఎస్.సోమ్‌నాథ్ 1963లో కేరళలోని తురవూర్‌లో జన్మించారు. కొల్లాంలోని TKLM కాలేజ్ ఆఫ్ ఇంజనీరింగ్ నుండి మెకానికల్ ఇంజనీరింగ్‌లో B.Tech మరియు ఇండియన్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ సైన్స్, బెంగళూరు నుండి ఏరోస్పేస్ ఇంజనీరింగ్‌లో మాస్టర్స్ పూర్తి చేశారు. గ్రాడ్యుయేషన్ తర్వాత, సోమనాథ్ 1985లో విక్రమ్ సారాభాయ్ స్పేస్ సెంటర్‌లో చేరారు. 2010లో, అతను ఈ కేంద్రానికి అసోసియేట్ డైరెక్టర్‌గా మారారు. కె. శివన్ నుంచి విక్రమ్ సారాభాయ్ స్పేస్ సెంటర్ డైరెక్టర్‌గా బాధ్యతలు స్వీకరించారు. జనవరి 2022లో, కె. శివన్ మళ్లీ భారత అంతరిక్ష పరిశోధనా సంస్థ ఛైర్మన్‌గా బాధ్యతలు చేపట్టారు.

సోమనాథ్ ఒక ఏరో స్పేస్ ఇంజనీర్ మరియు సాంకేతిక నిపుణుడు. పిఎస్‌ఎల్‌వి, జిఎస్‌ఎల్‌వి, ఎల్‌విఎం3 వంటి అనేక ప్రయోగాల్లో వాహనాల రూపకల్పనలో తనవంతు సహకారం అందించారు. అయితే అతని జీతం ఎంత? ప్రోత్సాహకాలు మరియు ప్రయోజనాలు ఏమిటో తెలుసుకోవాలనే ఆసక్తి చాలా మందికి ఉంటుంది. ఇస్రో ఛైర్మన్ జీతం దాదాపు 2.5 లక్షల రూపాయలు ఉంటుందని అంచనా. బేసిక్ పే అని తెలుస్తోంది. అన్ని ఇతర అలవెన్సులు రూ.10 లక్షలు దాటవచ్చు. ఆయనకు భారీ భద్రత కూడా కల్పించారు.

ఇస్రో హీరోలు: బెంగళూరులో ఇస్రో హీరోలను కలవనున్న ప్రధాని మోదీ

ఇస్రో ఛైర్మన్‌కు బెంగళూరులో విశాలమైన, పూర్తి సౌకర్యాలతో కూడిన అధికారిక నివాసం ఇవ్వబడింది. అధికారిక మరియు వ్యక్తిగత ప్రయోజనాల కోసం డ్రైవర్‌తో అధికారిక వాహనం ఉంటుంది. భారతదేశంలో లేదా విదేశాలలో తన అధికారిక విధులు లేదా వ్యక్తిగత పర్యటనల కోసం విమానం లేదా రైలులో ప్రయాణించే సౌలభ్యం ఉంది. అతను తన కుటుంబ సభ్యుల కోసం ఫస్ట్ క్లాస్ లేదా బిజినెస్ క్లాస్ టిక్కెట్లను పొందవచ్చు. అవసరమైన సమయాల్లో చార్టర్డ్ ఫ్లైట్ లేదా హెలికాప్టర్లను కూడా ఉపయోగించవచ్చు.

ఇస్రో ఛైర్మన్ మరియు అతని కుటుంబ సభ్యులు భారతదేశంలో లేదా విదేశాలలో ఏదైనా ప్రభుత్వ లేదా ఎంప్యానెల్ ఆసుపత్రిలో ఉచిత వైద్య చికిత్సను పొందవచ్చు. వైద్య పరీక్షలు మరియు మందుల కోసం అయ్యే ఖర్చులను కూడా రీయింబర్స్‌మెంట్ కోసం క్లెయిమ్ చేయవచ్చు. ఇస్రో ఛైర్మన్ 65 సంవత్సరాల వయస్సులో లేదా ఐదేళ్ల సర్వీసు పూర్తి చేసిన తర్వాత ఏది ముందుగా అయినా పదవీ విరమణ చేయవచ్చు. పదవీ విరమణ తర్వాత అతను చివరిగా డ్రా చేసిన బేసిక్ పే మరియు డియర్‌నెస్ అలవెన్స్‌లో 50%కి సమానమైన పెన్షన్‌ను పొందుతాడు. ఇస్రో ఛైర్మన్ పదవి భారతదేశంలో అత్యంత ప్రతిష్టాత్మకమైన మరియు ప్రభావవంతమైన పోస్ట్‌లలో ఒకటి. దేశానికి మేలు చేసే అనేక అంతరిక్ష పరిశోధనలపై పలువురు శాస్త్రవేత్తలతో కలిసి పనిచేస్తున్నారు. దారితీస్తుంది. తన కెరీర్‌లో అనేక అవార్డులను అందుకున్న సోమనాథ్, అత్యున్నత పదవిని నిర్వహించి, ఆగస్టు 23 2023న చంద్రయాన్ 2 సాఫ్ట్ ల్యాండింగ్‌కు నాయకత్వం వహించారు.

చంద్రయాన్-3 : చంద్రుడిపై భారత్ నడిచింది… ఇస్రో కీలక ట్వీట్

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *