చంద్రబోస్ : 20 ఏళ్ల తర్వాత మళ్లీ ఇప్పుడు చంద్రబోస్‌కి.. మొత్తం ఎంతమంది రచయితలకు..

ఇప్పటివరకు ఎంతమంది టాలీవుడ్ లిరిక్ రైటర్స్ నేషనల్ అవార్డ్ అందుకున్నారో తెలుసా? ఈ కేటగిరీ అవార్డు 1968 నుండి ఇవ్వబడుతోంది.

చంద్రబోస్ : 20 ఏళ్ల తర్వాత మళ్లీ ఇప్పుడు చంద్రబోస్‌కి.. మొత్తం ఎంతమంది రచయితలకు..

1968 నుండి చంద్రబోస్ మరియు ఉత్తమ గీత రచయిత జాతీయ అవార్డు విజేతల జాబితా

చంద్రబోస్: టాలీవుడ్ సంచలన గీత రచయిత చంద్రబోస్ ఇటీవల RRR చిత్రానికి అనేక అంతర్జాతీయ అవార్డులతో పాటు ఆస్కార్ అవార్డును గెలుచుకుని చరిత్ర సృష్టించారు. తాజాగా ఆయన ప్రతిష్టాత్మకమైన జాతీయ అవార్డును అందుకొని సంచలనం సృష్టించారు. క్రిష్ దర్శకత్వంలో వైష్ణవ తేజ్ హీరోగా తెరకెక్కిన ‘కొండపొలం’ సినిమాలోని ‘ఢాం ఢాం ఢాం’ పాటకు చంద్రబోస్ జాతీయ అవార్డు అందుకున్నారు. దాదాపు 20 ఏళ్ల తర్వాత లిరిక్ రైటర్ విభాగంలో తెలుగు రచయితకు ఓ అవార్డు వచ్చింది.

అల్లు అర్జున్: జాతీయ అవార్డుకు ఎంపికైన బన్నీ.. అల్లు అర్జున్ వీడియో వైరల్ అవుతోంది..

ఇప్పటి వరకు ఎంత మంది టాలీవుడ్ గీత రచయితలు ఈ జాతీయ అవార్డు అందుకున్నారో తెలుసా? 1968 నుంచి ఈ కేటగిరీ అవార్డు ఇస్తుండగా, తెలుగు పదానికి జాతీయ అవార్డు నాలుగు సార్లు మాత్రమే వచ్చింది. 1974లో తొలిసారిగా శ్రీశ్రీ జాతీయ అవార్డు అందుకున్నారు. పి ఆదినారాయణరావు సంగీత దర్శకత్వంలో ‘అల్లూరిసీతారామరాజు’ చిత్రానికి రాసిన ‘తెలుగువీర లేవరా’ పాటకు ఉత్తమ గీత రచయితగా శ్రీశ్రీ అవార్డు అందుకున్నారు. ఈ పాటను ఘంటసాల, వి రామకృష్ణ పాడారు.

Nani : ఆ సినిమాకి అవార్డు రాలేదన్న బాధలో నాని.. ఏ సినిమానో తెలుసా..?

ఈ అవార్డు తర్వాత మరో జాతీయ అవార్డు కోసం 19 ఏళ్ల పాటు ఎదురుచూడాల్సి వచ్చింది. 1993లో ‘మాతృదేవోభవ’ చిత్రంలోని ‘రాలిపోయే పువ్వా’ పాట సాహిత్యానికి వేటూరి సుందరరామ్‌మూర్తి జాతీయ అవార్డు అందుకున్నారు. ఎం.ఎం.కీరవాణి సంగీతం అందించగా, స్వయంగా పాట పాడారు. మూడో జాతీయ అవార్డు అందుకోవడానికి 20 ఏళ్లు పట్టింది.

పుష్ప 2: నేషనల్ అవార్డ్ తో సీక్వెల్ పై మరిన్ని అంచనాలు.. రిలీజ్ కి డేట్ ఫిక్స్..!

చిరంజీవి నటించిన ‘ఠాగూర్’ చిత్రానికి మణిశర్మ సంగీతం అందించిన సంగతి తెలిసిందే. ఈ సినిమాలోని ‘నేను ఫాం’ పాటకు ‘సుద్దాల అశోక్ తేజ’ సాహిత్యం సమకూర్చగా ‘ఎస్పీ బాలసుబ్రహ్మణ్యం’ తన గాత్రంతో ప్రాణం పోశారు. ఈ పాటకు 2003లో సుద్దాల అవార్డు అందుకున్నారు. ఈ అవార్డు తర్వాత మళ్లీ 20 ఏళ్ల తర్వాత చంద్రబోస్ జాతీయ అవార్డు అందుకున్నారు. మరియు యాదృచ్ఛికం ఏమిటంటే అవార్డు మరియు అవార్డు మధ్య 20 సంవత్సరాల గ్యాప్ ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *