నీరజ్ చోప్రా : నీరజ్ చోప్రా.. పారిస్ ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించాడు

భారత జావెలిన్ త్రో స్టార్ మరియు టోక్యో ఒలింపిక్స్ ఛాంపియన్ నీరజ్ చోప్రా 2024 పారిస్‌లో జరిగే ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించాడు. శుక్రవారం నీరజ్ థ్రిల్లింగ్ పెర్ఫార్మెన్స్ ఇచ్చాడు.

నీరజ్ చోప్రా : నీరజ్ చోప్రా.. పారిస్ ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించాడు

నీరజ్ చోప్రా

నీరజ్ చోప్రా-పారిస్ ఒలింపిక్స్: భారత జావెలిన్ త్రో స్టార్ మరియు టోక్యో ఒలింపిక్స్ ఛాంపియన్ నీరజ్ చోప్రా 2024 పారిస్ ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించాడు. శుక్రవారం నీరజ్ థ్రిల్లింగ్ పెర్ఫార్మెన్స్ ఇచ్చాడు. హంగేరీలోని బుడాపెస్ట్‌లో జరుగుతున్న ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్ ఛాంపియన్‌షిప్ (వరల్డ్ అథ్లెటిక్స్ ఛాంపియన్‌షిప్) క్వాలిఫయర్స్‌లో పాల్గొన్న నీరజ్ జావెలిన్‌ను 88.77 మీటర్ల దూరం విసిరాడు. ఈ సీజన్‌లో అతని అత్యుత్తమ ప్రదర్శన ఇదే. ఈ ప్రదర్శనతో అతను ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్ ఛాంపియన్‌షిప్‌లో ఫైనల్స్‌కు చేరుకున్నాడు.

బీసీసీఐ : టీమిండియా ఆటగాళ్లకు.. ముఖ్యంగా కోహ్లీకి బీసీసీఐ స్వీట్ వార్నింగ్..!

ఫైనల్‌కు వెళ్లేందుకు కటాఫ్ మార్క్ 83 మీటర్లు కాగా, నీరజ్ తన తొలి ప్రయత్నంలోనే 88.77 మీటర్లు విసిరి అర్హత సాధించాడు. అదే సమయంలో పారిస్ ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించాడు. పారిస్ ఒలింపిక్స్‌కు అర్హత సాధించేందుకు నీరజ్ 85.5 మీటర్ల దూరాన్ని సులభంగా అధిగమించాడు.

సౌరవ్ గంగూలీ: వారం రోజుల్లో భారత్-పాక్ వన్డే మ్యాచ్.. సౌరవ్ గంగూలీ ఎవరో తెలుసా?

మరోవైపు బుడాపెస్ట్ వేదికగా జరుగుతున్న ప్రపంచ అథ్లెటిక్స్ ఛాంపియన్‌షిప్ తొలి రౌండ్‌లో మరో జావెలిన్ త్రో అథ్లెట్ మను 78.10 మీటర్లు విసిరాడు. రెండో ప్రయత్నంలో 81.31 మీటర్లు, మూడో ప్రయత్నంలో 72.40 మీటర్లు విసిరాడు. నీరజ్ గ్రూప్-ఎ నుంచి అర్హత సాధించాడు. జర్మనీకి చెందిన వెబర్ (82.39 మీటర్లు), మను (81.31 మీటర్లు) నీరజ్ తర్వాతి స్థానాల్లో నిలిచారు. ఆదివారం (ఆగస్టు 27) ఫైనల్ జరగనుంది. నీరజ్ తో పాటు మరో 11 మంది ఫైనల్లో పాల్గొంటారు.

బ్రే వ్యాట్ డెడ్: WWEలో విషాదం.. మాజీ ఛాంపియన్ బ్రే వ్యాట్ 36 ఏళ్ల వయసులో కన్నుమూశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *