పొంగులేటి: మూడు చోట్ల దరఖాస్తు చేసుకున్న పొంగులేటి… మిగతా రెండు చోట్లా ఇద్దరికేనా?

మూడు స్థానాలకు దరఖాస్తు చేసుకున్న పొంగులేటి.. ఏ స్థానం నుంచైనా పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమన్న సంకేతాలు పంపారు. పొంగులేటి ఎక్కడి నుంచి వస్తాడు? మిగిలిన రెండు స్థానాల్లో నేతలు ఎవరు?

పొంగులేటి: మూడు చోట్ల దరఖాస్తు చేసుకున్న పొంగులేటి... మిగతా రెండు చోట్లా ఇద్దరికేనా?

పొంగులేటి శ్రీనివాస రెడ్డి

పొంగులేటి శ్రీనివాస రెడ్డి: ఖమ్మం జిల్లా రాజకీయం రక్తసిక్తమైంది. ముఖ్యంగా కాంగ్రెస్‌కు గట్టి పట్టున్న ఆ జిల్లాలో ఎవరు ఎక్కడ పోటీ చేస్తారన్న ఉత్కంఠ కొనసాగుతోంది. బీఆర్‌ఎస్‌ పార్టీ నుంచి కాంగ్రెస్‌లో చేరిన మాజీ ఎంపీ పొంగులేటి శ్రీనివాసరెడ్డి ఖమ్మం జిల్లాలో మొన్న జరిగిన ఎన్నికల్లో విజయం సాధించారు. జిల్లాలోని పది సీట్లలో ఒక్కటి కూడా కరూపార్టీ గెలవకుండా చూస్తామని శపథం చేసిన ఆయన.. ఎక్కడ పోటీ చేస్తారనేది మాత్రం తేల్చలేదు. ఉమ్మడి ఖమ్మం జిల్లాలో మూడు జనరల్ సీట్లు ఉండగా.. ఆ మూడు స్థానాలకు టికెట్ ఆశించి దరఖాస్తు చేసుకున్న పొంగులేటి.. ఏ స్థానం నుంచి అయినా పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమన్న సంకేతాలు పంపారు. పొంగులేటి ఎక్కడి నుంచి వస్తాడు? మిగిలిన రెండు స్థానాల్లో నేతలు ఎవరు?

ఖమ్మం జిల్లా రాజకీయాలు ఎప్పుడూ భిన్నం.. ఒకప్పుడు కమ్యూనిస్టుల ప్రభావం ఎక్కువగా ఉండే ఉమ్మడి ఖమ్మం.. ఆపై కాంగ్రెస్‌కు కంచుకోటగా మారిపోయింది. తెలంగాణ వ్యాప్తంగా కారు జోరు కొనసాగిస్తున్నా ఇక్కడ మాత్రం అధికార బీఆర్‌ఎస్‌కు ఆశించిన ఫలితం దక్కలేదు. అయితే ఖమ్మం జిల్లా ఓటర్లు మాత్రం కమ్యూనిస్టులకైనా, కాంగ్రెస్‌కైనా జై కొడుతున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో పట్టు సాధించాలనుకున్న బీఆర్ఎస్ పార్టీకి మాజీ ఎంపీ పొంగులేటి హంసగా మారారు. ఐదేళ్లుగా బీఆర్ ఎస్ లో ఉన్న పొంగులేటి రెండు నెలల క్రితం కాంగ్రెస్ లో చేరారు. అప్పటి నుంచి తన సత్తా చాటుతానని శపథాలు, శపథాలు చేస్తూనే ఉన్నాడు.

ఖమ్మం ఎంపీగా పనిచేసిన పొంగులేటి దేహంలోనూ, సగం బలంలోనూ మార్పు రాలేదు. జిల్లాలో ఏ నియోజకవర్గం నుంచైనా గెలుపొందాలనే ధైర్యం ఆయనకు ఉంది. అయితే ఉమ్మడి ఖమ్మం జిల్లాలోని 10 సీట్లలో మూడు మాత్రమే జనరల్ సీట్లు. మిగిలిన ఏడు సీట్లు ఎస్సీ, ఎస్టీ రిజర్వ్‌డ్ సీట్లు. కాగా, ఎన్నికల్లో పోటీ చేయనున్న అభ్యర్థుల నుంచి దరఖాస్తులు స్వీకరిస్తున్న కాంగ్రెస్ కు పొంగులేటి షాక్ ఇచ్చారు. అదే సమయంలో జిల్లాలోని మూడు జనరల్ స్థానాల్లో ఖమ్మం, కొత్తగూడెం, పాలేరు నుంచి పొంగులేటి టికెట్ కోసం దరఖాస్తు చేసుకోవడం ఇప్పుడు చర్చనీయాంశంగా మారింది.

వచ్చే ఎన్నికల్లో ఎమ్మెల్యేగా పోటీ చేసేందుకు సిద్ధమైన పొంగులేటి ముందుగా కొత్తగూడెం నుంచి పోటీ చేస్తారనే ప్రచారం జరిగింది. ఆ తర్వాత మరోసారి ఖమ్మం నుంచి పోటీ చేస్తారనే ప్రచారం సాగింది. ఇందులో ఏదో ఒక స్థానం నుంచి ఆయన పోటీ చేయడం ఖాయమైనప్పటికీ మూడు స్థానాలకు ఆయన దరఖాస్తు చేసుకోవడం ఆసక్తిని రేకెత్తిస్తోంది. అయితే పొంగులేటి మూడు నియోజ‌క‌వ‌ర్గాల‌ను కోరుకోవ‌డం మ‌రుగున ప‌డిన వ్యూహం అని పరిశీలకులు భావిస్తున్నారు. నిజానికి ఆ మూడు నియోజకవర్గాల్లో పొంగులేటిని తప్పిస్తే కాంగ్రెస్‌లో సత్తా ఉన్న నేతలు ఎవరూ ఉండరని అంటున్నారు. మంత్రి పువ్వాడ అజయ్ ఖమ్మం నుంచి ప్రాతినిథ్యం వహిస్తున్నందున ఆయనను ఓడించడం అంత తేలికైన విషయం కాదు.

పాలేరులో మాజీ మంత్రి తుమ్మల, కొత్తగూడెంలో మాజీ ఎమ్మెల్యే జలగం వెంకటరావు కాంగ్రెస్‌లో చేరతారని ఆ పార్టీ భావిస్తోంది. దీంతో పొంగులేటి ఈ మూడు స్థానాలకు దరఖాస్తు చేసుకున్నారని, ఎవరు ఎక్కడైనా పోటీ చేస్తారని గాంధీభవన్ లో చర్చ సాగుతోంది. అదే సమయంలో వైఎస్‌ఆర్‌టీపీ అధ్యక్షురాలు షర్మిల కూడా ఖమ్మం జిల్లా నుంచి పోటీ చేయాలని చూస్తున్నారు. పాలేరు నుంచి పోటీ చేస్తానని షర్మిల గతంలోనే ప్రకటించారు. ఆమె పార్టీని కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేస్తారని ప్రచారం జరుగుతున్న నేపథ్యంలో పాలేరు కాంగ్రెస్ అభ్యర్థిగా ఆమె తెరపైకి వచ్చే అవకాశాలు లేకపోలేదు. అయితే పొంగులేటి ఈ మూడు నియోజక వర్గాల్లో ఎక్కడో ఒక చోట పోటీ చేయడం ఖాయమనీ, మిగిలిన రెండింటిపై ఉత్కంఠ కొనసాగుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *