టీఎస్ డీఎస్సీ: త్వరలో డీఎస్సీ నోటిఫికేషన్! భర్తీ ఎప్పుడు..!

6,612 ఉపాధ్యాయ పోస్టులను భర్తీ చేశారు

త్వరలో నోటిఫికేషన్ విడుదల కానుంది

DSC ద్వారా రిక్రూట్‌మెంట్

విద్యాశాఖ మంత్రి సబిత ప్రకటించారు

ఎన్నికల ముందు భర్తీ చేయడం అనుమానమే

వచ్చే ఏడాది మే వరకు పట్టవచ్చు!

హైదరాబాద్ , ఆగస్టు 24 (ఆంధ్రజ్యోతి): మరికొద్ది నెలల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో రాష్ట్రంలో ఖాళీగా ఉన్న కొన్ని ఉపాధ్యాయ పోస్టులను భర్తీ చేయాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. దీనికి సంబంధించి 6,612 ఉపాధ్యాయ పోస్టుల భర్తీకి త్వరలో నోటిఫికేషన్ విడుదల కానుంది. రాష్ట్ర విద్యాశాఖ మంత్రి సబితా ఇంద్రారెడ్డి గురువారం విలేకరుల సమావేశంలో ఈ వివరాలను వెల్లడించారు. భర్తీ చేయాలని నిర్ణయించిన పోస్టుల్లో పాఠశాల విద్యలో 5,089 పోస్టులు, వికలాంగులకు సంబంధించిన స్పెషల్ ఎడ్యుకేషన్ టీచర్ పోస్టులు 1,523 ఉన్నాయి. వీటిని టీఎస్‌పీఎస్సీకి బదులు జిల్లా ఎంపిక కమిటీ (డీఎస్సీ) ద్వారా భర్తీ చేయాలని నిర్ణయించారు. జిల్లా కలెక్టర్‌ చైర్మన్‌గా, అదనపు కలెక్టర్‌ వైస్‌ చైర్మన్‌గా, డీఈవో కార్యదర్శి, జిల్లా పరిషత్‌ సీఈవో సభ్యులుగా ఈ కమిటీకి నియామకాలు చేపడతారు. ఆయా జిల్లాల కలెక్టర్లు నోటిఫికేషన్ జారీ చేస్తారు. అయితే ప్రస్తుతం ఖాళీగా ఉన్న పోస్టులన్నీ భర్తీ చేయడం లేదు. ప్రభుత్వం ప్రకటించిన పోస్టులను భర్తీ చేసినా మరో 1455 పోస్టులు ఖాళీగా ఉంటున్నాయి. ఆర్థిక శాఖ అనుమతించిన పోస్టుల సంఖ్య ప్రకారం భర్తీకి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేయాలని నిర్ణయించారు. 2017లో టీఆర్‌టీ ద్వారా సుమారు 13 వేల ఉపాధ్యాయ పోస్టులను భర్తీ చేసిన తర్వాత తదుపరి నియామకాలు చేపట్టలేదు.

విద్యా రంగానికి పెద్దపీట: మంత్రి సబిత

తెలంగాణ రాష్ట్రంలో విద్యా రంగానికి ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ పెద్దపీట వేస్తున్నారని మంత్రి సబిత పేర్కొన్నారు. విద్యారంగానికి 2014-15లో రూ.9,518 కోట్లు, 2023-24లో రూ.29,611 కోట్లు, గత తొమ్మిదేళ్లలో రూ.1,87,269 కోట్లు ఖర్చు చేశామన్నారు. గురుకులాలతో విప్లవాత్మక మార్పులు వచ్చాయన్నారు. మన ఊరు-మన బడి కార్యక్రమం కింద 26,065 పాఠశాలలను దశలవారీగా అభివృద్ధి చేస్తున్నామన్నారు. తెలంగాణ ఏర్పడిన తర్వాత గురుకులాల్లో 11,715 ఉపాధ్యాయ పోస్టులను భర్తీ చేశామని, మరో 12,150 పోస్టులకు బోధన, బోధనేతర సిబ్బంది నియామక ప్రక్రియ కొనసాగుతుందన్నారు. డిగ్రీ కాలేజీల్లో 491 లెక్చరర్, 24 లైబ్రేరియన్, 54 ఫిజికల్ డైరెక్టర్ పోస్టులను భర్తీ చేయనున్నారు.

టెట్ ఫలితాల తర్వాత..

త్వరలో డీఎస్సీకి నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసినా అసెంబ్లీ ఎన్నికలలోపు ఉపాధ్యాయుల భర్తీ ప్రక్రియ పూర్తికావడం అనుమానమే. సెప్టెంబర్ 15న టెట్ నిర్వహించి, అదే నెల 27న ఫలితాలు వెల్లడిస్తారు. ఈ ఫలితాలు ప్రకటించిన తర్వాతే డీఎస్సీ అభ్యర్థుల నుంచి దరఖాస్తులను స్వీకరించే అవకాశం ఉంది. దరఖాస్తు గడువు ముగిసిన కనీసం రెండు నెలల తర్వాత డీఎస్సీ నిర్వహించాలి. అంటే డిసెంబర్ లోపు డీఎస్సీ నిర్వహించడం సాధ్యం కాకపోవచ్చు. డిసెంబర్ లోనే నిర్వహించాలని భావించినా… అసెంబ్లీ ఎన్నికల దృష్ట్యా అది సాధ్యం కాదు. కలెక్టర్ల ఆధ్వర్యంలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరుగుతాయి. కాబట్టి వచ్చే ఏడాది జనవరి తర్వాత డీఎస్సీ నిర్వహించే అవకాశం ఉంది. ఫలితాలు మరియు అభ్యర్థుల ఎంపిక వంటి ప్రక్రియను పూర్తి చేయడానికి వచ్చే ఏడాది ఏప్రిల్ మరియు మే నెలల వరకు సమయం పట్టవచ్చు.

నేర్పండి.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-25T11:03:19+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *