వ్లాదిమిర్ పుతిన్: జీ-20 సమావేశానికి రష్యా అధ్యక్షుడు పుతిన్ రావడం లేదు

ఈ నేపథ్యంలో తాజాగా జరిగిన బ్రిక్స్ సమావేశానికి కూడా పుతిన్ హాజరుకాలేదు. దక్షిణాఫ్రికాలో బుధవారం జరిగిన బ్రిక్స్ నేతల సమావేశంలో ఆయన వ్యక్తిగతంగా కాకుండా వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా పాల్గొన్నారు

వ్లాదిమిర్ పుతిన్: జీ-20 సమావేశానికి రష్యా అధ్యక్షుడు పుతిన్ రావడం లేదు

G20 సమ్మిట్: రష్యా అధ్యక్షుడు వ్లాదిమిర్ పుతిన్ భారతదేశంలో జరిగే G20 సమ్మిట్‌కు హాజరుకావడం లేదు. ఈ విషయాన్ని రష్యా అధ్యక్షుడి అధికార ప్రతినిధి డిమిత్రి పెస్కోవ్ స్పష్టం చేశారు. పుతిన్ దృష్టి ఇప్పుడు ప్రత్యేక సైనిక చర్యపైనే పడినట్లు తెలుస్తోంది. క్రెమ్లిన్‌ను ఉటంకిస్తూ రాయిటర్స్ సమాచారాన్ని పంచుకుంది, అతను వ్యక్తిగతంగా హాజరయ్యే ఆలోచన లేదని పేర్కొంది. జి-20 సదస్సు వచ్చే నెల అంటే సెప్టెంబర్‌లో భారత్‌లో జరగనుంది.

అంతర్జాతీయ క్రిమినల్ కోర్టు అరెస్ట్ వారెంట్ జారీ చేసింది
ఉక్రెయిన్‌లో యుద్ధ నేరాలకు సంబంధించి పుతిన్‌పై అంతర్జాతీయ క్రిమినల్ కోర్టు (ఐసీసీ) అరెస్ట్ వారెంట్ జారీ చేసింది. అంటే వ్లాదిమిర్ పుతిన్ విదేశాల్లో పర్యటిస్తూ అరెస్ట్ అయ్యే ప్రమాదం ఉంది. ఈ నేపధ్యంలోనే ఆయనను దేశం దాటించారనే విమర్శలు వస్తున్నాయి. అయితే ఈ ఆరోపణలను క్రెమ్లిన్ పూర్తిగా ఖండించింది.

ఉత్తరప్రదేశ్: పక్క సీట్లో భార్య, 100 కి.మీ వేగంతో గంగలోకి దూసుకెళ్లిన కారు.. తర్వాత ఏం జరిగింది?

ఈ నేపథ్యంలో తాజాగా జరిగిన బ్రిక్స్ సమావేశానికి కూడా పుతిన్ హాజరుకాలేదు. దక్షిణాఫ్రికాలో బుధవారం జరిగిన బ్రిక్స్ నేతల సమావేశంలో ఆయన వ్యక్తిగతంగా కాకుండా వీడియో కాన్ఫరెన్స్ ద్వారా పాల్గొన్నారు. ఉక్రెయిన్‌లోని డాన్‌బాస్ ప్రాంతంలో నివసిస్తున్న ప్రజలపై పాశ్చాత్య దేశాలు యుద్ధం చేస్తున్నాయని ఆరోపించబడ్డాయి మరియు రష్యా యొక్క ప్రత్యేక సైనిక చర్య ఆ యుద్ధాన్ని ముగించే లక్ష్యంతో ఉందని చెప్పబడింది.

కాంగ్రెస్: కాంగ్రెస్ సీటుకు 1000 మంది దరఖాస్తు.. కొడంగల్ నుంచి రేవంత్ రెడ్డి దరఖాస్తు చేసుకోని ఐదుగురు కీలక నేతలు

అంతకుముందు, ప్రపంచంలో తమ ఆధిపత్యాన్ని కొనసాగించాలనే అనేక పాశ్చాత్య దేశాల కోరిక కారణంగా ఉక్రెయిన్‌లో తీవ్రమైన సంక్షోభం తలెత్తిందని పుతిన్ అన్నారు. తమ సంస్కృతి, సంప్రదాయాలు, భాష, భవిష్యత్తు కోసం పోరాడుతున్న వారికి మద్దతు ఇవ్వాలని రష్యా నిర్ణయించినట్లు తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *