కేసీఆర్: మహేందర్ రెడ్డి అందం ఎందుకు.. ఎన్నికల వేళ కేసీఆర్ కీలక ఎత్తుగడ!

కేవలం రెండు రోజుల్లోనే మహేందర్ రెడ్డిని మంత్రిని చేస్తానని ఇచ్చిన హామీని నిలబెట్టుకున్నారు. ఎన్నికల ముందు మంత్రివర్గ విస్తరణ గురించి?

కేసీఆర్: మహేందర్ రెడ్డి అందం ఎందుకు.. ఎన్నికల వేళ కేసీఆర్ కీలక ఎత్తుగడ!

పట్నం మహేందర్ రెడ్డిని కేసీఆర్ మంత్రివర్గంలో ఎందుకు చేర్చుకున్నారో తెలుగులో వివరించారు

మహేందర్ రెడ్డి – కేసీఆర్ : మంత్రి పదవులు కేటాయించడం…మంత్రులను తొలగించడం పూర్తిగా ముఖ్యమంత్రి విచక్షణపై ఆధారపడి ఉంటుంది. ఎవరిని ఉంచాలి, ఎవరిని తొలగించాలి అన్నది సీఎం ఇష్టాయిష్టాలపై ఆధారపడి ఉంటుంది. కానీ, మంత్రులుగా తీసుకున్న వారికి అధిక ప్రాధాన్యం ఇస్తే ఆ స్థానం దక్కదు. సాధారణంగా ఎన్నికల తర్వాత రకరకాల విశ్లేషణలు, సామాజిక సమీకరణలు లెక్కలు వేసుకుని గెలిచిన కొందరిని మంత్రులుగా తీసుకుంటారు సీఎం. తాజాగా తెలంగాణలో మంత్రిగా ప్రమాణ స్వీకారం చేసిన పట్నం మహేందర్ రెడ్డి విషయంలో ఈ లెక్కలన్నీ పూర్తిగా భిన్నంగా ఉన్నాయి. గత ఎన్నికల్లో ఓడిపోయిన మహేందర్ రెడ్డి.. మరో మూడు నెలల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు (తెలంగాణ ఎన్నికలు 2023) జరగనుండగా.. మంత్రి పదవి దక్కడం విశేషం. దేశంలో ఏ రాష్ట్రంలోనూ ఎన్నికల ముందు మంత్రివర్గ విస్తరణ జరిగిన దాఖలాలు లేవు. ఒకే నాయకుడి కోసం మంత్రివర్గాన్ని విస్తరించాల్సి రావడం వెనుక కారణాలేంటి? మహేందర్ రెడ్డిని పెట్టడం ద్వారా గులాబీ పార్టీకి లాభమేంటి?… మహేందర్ రెడ్డిని మంత్రివర్గంలోకి తీసుకోవడంలో సీఎం కేసీఆర్ వ్యూహం ఏంటి?

తెలంగాణ ఎన్నికలకు ఇంకా మూడు నెలల సమయం ఉంది. షెడ్యూల్ విడుదల చేసేందుకు ఎన్నికల సంఘం సన్నాహాలు చేస్తోంది. మరోవైపు అభ్యర్థులను ఖరారు చేసేందుకు పార్టీలు నానా తంటాలు పడుతున్నాయి. అధికార బీఆర్ఎస్ పార్టీ అందరికంటే వంద అడుగులు ముందుకు వేసి 115 నియోజకవర్గాలకు అభ్యర్థులను ఖరారు చేసింది. మరో నాలుగు నియోజకవర్గాలకు మాత్రమే అభ్యర్థులను ఎంపిక చేయాల్సి ఉంది. పార్టీ యంత్రాంగం అంతా ఎన్నికలపైనే దృష్టి సారించింది. సామాన్య కార్యకర్త నుంచి పార్టీ అగ్రనేతల వరకు అందరి దృష్టి వచ్చే ఎన్నికల్లో గెలుపుపైనే ఉంది. అయితే ఉమ్మడి రంగారెడ్డి జిల్లాకు చెందిన ఎమ్మెల్సీ మహేందర్ రెడ్డికి అనూహ్యంగా అదృష్టం తలుపు తట్టింది.

ఎన్నికలకు మూడు నెలల సమయం ఉండగానే మహేందర్ రెడ్డికి సీఎం కేసీఆర్ మంత్రివర్గంలో చోటు దక్కింది. ప్రత్యేక తెలంగాణ రాష్ట్ర ఆవిర్భావం తర్వాత సీఎం కేసీఆర్ తొలి మంత్రివర్గంలో చోటు దక్కించుకున్న మహేందర్ రెడ్డి గత ఎన్నికల్లో అనూహ్యంగా ఓటమి పాలయ్యారు. కానీ బీఆర్‌ఎస్ సీనియారిటీని గుర్తించి ఎమ్మెల్సీని చేసింది. అయితే మహేందర్ రెడ్డి వచ్చే ఎన్నికల్లో తన సొంత నియోజకవర్గం తాండూరు నుంచి ఎమ్మెల్యేగా పోటీ చేయాలని ప్లాన్ చేస్తున్నారు. ఆరు వందల మంది పోటీ చేస్తానని కూడా ప్రకటించాడు. ఈ ప్రచారాన్ని మహేందర్‌రెడ్డి ఎప్పుడూ ఖండించలేదు. బహిరంగంగా పార్టీపై విమర్శలు చేయని రంగారెడ్డి రాజకీయం ఆసక్తికరంగా మారింది.

ఇది కూడా చదవండి: చంద్ర మండలం కూడా పతనమే.. కేసీఆర్ పై బండి సంజయ్ సంచలన వ్యాఖ్యలు

ఉమ్మడి రంగారెడ్డి జిల్లాలో కీలక నేతగా మహేందర్ రెడ్డి గుర్తింపు తెచ్చుకున్నారు. రాజకీయంగా ఆయన కుటుంబానికి ఎంతో ప్రాధాన్యత ఉంది. మహేందర్ రెడ్డి భార్య సునీత వికారాబాద్ జిల్లా పరిషత్ చైర్ పర్సన్ గా వ్యవహరిస్తున్నారు. ఆయన సోదరుడు నరేందర్ రెడ్డి కొడంగల్ ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికయ్యారు. మరోవైపు సోదరుడి కుమారుడు పట్నం అవినాష్ రెడ్డి కూడా షాబాద్ జెడ్పీటీసీ సభ్యుడు. కుటుంబంలో చాలా మందికి పదవులు ఉన్నా మహేందర్ రెడ్డికి మరోసారి మంత్రివర్గంలో చోటు దక్కడం ఆసక్తికరంగా మారింది. ఇక ఆయన సొంత మేనత్త సబితా ఇంద్రారెడ్డి కూడా బీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వంలో మంత్రిగా పని చేస్తున్నారు. మహేందర్ రెడ్డికి ప్రజల్లో బలం, బలం ఎక్కువగా ఉన్నా.. బీఆర్ ఎస్ తో పాటు ప్రత్యర్థి పార్టీలు.. అయినా బీఆర్ ఎస్ పార్టీ తాండూరు ఎమ్మెల్యే టికెట్ ఇవ్వలేకపోయింది. ఆయనపై గెలుపొందిన ఎమ్మెల్యే పైలట్ రోహిత్ రెడ్డికి పార్టీ హామీ మేరకు మళ్లీ ఎమ్మెల్యే టికెట్ ఇవ్వాల్సి వచ్చింది. అంతేకాదు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా బీఆర్ఎస్ లో చేరిన ఇతర పార్టీల సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలందరికీ టికెట్లు ఇచ్చిన బీఆర్ఎస్.. రోహిత్ రెడ్డిని పక్కన పెట్టలేకపోయింది. పార్టీ పరిస్థితిని వివరించి బీఆర్ఎస్ సీనియర్ నేత మహేందర్ రెడ్డికి నచ్చజెప్పే ప్రయత్నం చేశారు.

ఇది కూడా చదవండి: మూడు చోట్ల దరఖాస్తు చేసుకున్న పొంగులేటి.. మిగతా రెండు చోట్లా ఇద్దరికేనా?

టికెట్ రాకపోవడంతో గోడ దూకేస్తానన్న భయం కన్నా.. పార్టీలో తనకు తగిన ప్రాధాన్యత ఉంటుందని మంత్రి హరీశ్ రావుకు సమాచారం ఇవ్వాలని సీఎం కేసీఆర్ ఆదేశించారు. అదే సమయంలో మహేందర్ రెడ్డి ప్రాధాన్యతను గుర్తించారు. ప్రత్యర్థులు ఎగబడకుండా మహేందర్‌రెడ్డి పరిస్థితిని అవకాశంగా మలుచుకోవాలని సీఎం కేసీఆర్‌ నిరూపించారు. త్వరలో మహేందర్ రెడ్డిని మంత్రిని చేస్తానని చెప్పిన ఆయన.. కేవలం రెండు రోజుల్లోనే ఇచ్చిన హామీని నిలబెట్టుకున్నారు. ఎన్నికలకు ముందు మంత్రివర్గ విస్తరణ గురించి? ప్రత్యర్థుల విమర్శల కంటే.. పార్టీలో సమర్థుడైన నేతను కాపాడుకునేందుకు సీఎం కేసీఆర్ పెద్ద ప్రయత్నమే చేశారు. ప్రత్యర్థులకు చెక్ పెట్టే సమయం ఎప్పుడు ఉండదు? లేదా? అదీ సీఎం కేసీఆర్ వ్యూహం. ఎవరెన్ని అనుకున్నా సరే… మహేందర్ రెడ్డికి మంత్రిని చేసి పార్టీలో గౌరవం ఇవ్వాలని నిర్ణయం. మహేందర్ రెడ్డి మాట మార్చుకుని పక్షాన నిలిచిన తీగల కృష్ణా రెడ్డి, కేఎస్ రత్నం వంటి సీనియర్ నేతలు కూడా సైలెంట్ అయ్యారు.

ఇది కూడా చదవండి: బీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి అల్లుడు టికెట్‌ వచ్చినా కేసీఆర్‌తో పోరు ఆగదని సర్వే సత్యనారాయణ అంటున్నారు

మహేందర్ రెడ్డికి మంత్రి పదవి ఇవ్వడం ద్వారా ఉమ్మడి రంగారెడ్డి జిల్లాలో పార్టీ అభ్యర్థుల గెలుపునకు బీఆర్ఎస్ లైన్ క్లియర్ చేసి అసంతృప్తుల తుఫానును ఆదిలోనే నిలిపింది. పీసీసీ అధ్యక్షుడు రేవంత్ రెడ్డిని ఓడించిన మహేందర్ రెడ్డి కుటుంబంపై మరింత బాధ్యత పెరిగినట్లు కనిపిస్తోంది. రాజేంద్రనగర్, చేవెళ్ల, వికారాబాద్, తాండూరు, కొడంగల్ నియోజకవర్గాల్లో బీఆర్ఎస్ తన పట్టును పటిష్టం చేసుకుంది. మహేందర్ రెడ్డి పక్షంలో ప్రత్యర్థులకు మరింత బలం చేకూరి ఎన్నికల్లో లబ్ధి పొందే అవకాశం ఉండేది. కానీ, విపక్షాలకు ఆ అవకాశం ఇవ్వకూడదని కేసీఆర్ నిర్ణయించుకున్నారు. దాదాపు ఏడాదిన్నర కాలంగా ఖాళీగా ఉన్న బెర్త్‌ను మహేందర్‌రెడ్డితో భర్తీ చేయడం ద్వారా రూజాబాస్ కాంగ్రెస్ స్థాయిని పెంచారు. ఎన్నికల వేళ మహేందర్ రెడ్డిని తప్పించేందుకు కేసీఆర్ వ్యూహం రచించాడా… లేక కేసీఆర్ బెదిరింపులకు లొంగిపోయాడా… ఎన్నికలకు కొద్ది రోజుల ముందు చేపట్టిన మంత్రివర్గ విస్తరణ ప్రస్తుతం రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో హాట్ టాపిక్. .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *