ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్: దాల్చిన చెక్కతో ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్‌కు చెక్!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-08-26T04:31:22+05:30 IST

నిత్యం వంటల్లో ఉపయోగించే దాల్చిన చెక్క ప్రొస్టేట్ క్యాన్సర్‌ను నివారిస్తుందని హైదరాబాద్‌లోని నేషనల్ ఇనిస్టిట్యూట్ ఆఫ్ న్యూట్రిషన్ (ఎన్ఐఎన్) నిర్వహించిన అధ్యయనంలో వెల్లడైంది. ఎలుకలపై వారు చేసిన పరిశోధనలో దాల్చిన చెక్కలోని సిన్నమాల్డిహైడ్ మరియు ప్రొసైనిడిన్-బి2 ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్‌ను నిరోధిస్తుందని తేలింది.

ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్: దాల్చిన చెక్కతో ప్రోస్టేట్ క్యాన్సర్‌కు చెక్!

హైదరాబాద్, ఆగస్టు 25: నిత్యం వంటల్లో ఉపయోగించే దాల్చిన చెక్క ప్రొస్టేట్ క్యాన్సర్‌ను నివారిస్తుందని హైదరాబాద్‌లోని నేషనల్ ఇనిస్టిట్యూట్ ఆఫ్ న్యూట్రిషన్ (ఎన్ఐఎన్) నిర్వహించిన అధ్యయనంలో వెల్లడైంది. ఎలుకలపై నిర్వహించిన ప్రయోగంలో దాల్చిన చెక్కలో ఉండే సిన్నమాల్డిహైడ్ మరియు ప్రొసైనిడిన్-బి2 పదార్థాలు ప్రోస్టేట్ గ్రంధి క్యాన్సర్‌ను నివారిస్తాయని NIN శుక్రవారం ప్రకటించింది. గతంలో దాల్చిన చెక్కతో పాటు వంటలో ఉపయోగించే పదార్థాల ఔషధ గుణాలపై కూడా ఎన్ఐఎన్ అనేక అధ్యయనాలు చేసింది. తాజా అధ్యయనంలో భాగంగా దాల్చిన చెక్కలో ఉండే సిన్నమాల్డిహైడ్, ప్రొసైనిడిన్-బి2లను ఎలుకలకు తినిపించారు. ఆ తర్వాత ఎలుకలకు క్యాన్సర్ కణాలను అందించారు. 16 వారాల పాటు వారికి ఈ డైట్ తినిపించిన తర్వాత మళ్లీ పరీక్షించారు. దాల్చినచెక్క మరియు దానిలోని ఔషధ గుణాల వల్ల ఎలుకల ప్రోస్టేట్ గ్రంథిలో 60 నుంచి 70 శాతం క్యాన్సర్ బారిన పడలేదని తేలింది. దాల్చిన చెక్కలోని ఔషధ గుణాలు ఆక్సీకరణ ఒత్తిడిని నివారిస్తాయని, ఫలితంగా ప్రోస్టేట్ గ్రంథిలో క్యాన్సర్ కణాల వ్యాప్తి తగ్గుతుందని తమ అధ్యయనంలో వెల్లడైందని ఎన్ ఐఎన్ ఎండోక్రోనాలజీ విభాగాధిపతి డాక్టర్ అయేషా ఇస్మాయిల్ తెలిపారు. దాల్చిన చెక్కను ఆహారంలో చేర్చుకోవడం వల్ల ఎలుకల ఎముకలపై సానుకూల ప్రభావం చూపుతుందని, ఎముకల క్షీణత తగ్గుతుందని ఆయన తెలిపారు. NIN చేసిన ఈ పరిశోధన వివరాలు అంతర్జాతీయ జర్నల్ క్యాన్సర్ నివారణ పరిశోధనలో ప్రచురించబడ్డాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-26T04:31:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *