ముఖ్యమంత్రి: ప్రమాణ స్వీకారం చేసిన సీఎం స్టాలిన్.. ఏంటో తెలిస్తే..

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): విద్య, ఆర్థికం సహా అన్ని రంగాల్లో అభివృద్ధి సాధించి తమిళనాడును నంబర్ వన్ రాష్ట్రంగా తీర్చిదిద్దుతామని ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్ ప్రతినబూనారు. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా అన్ని ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో సీఎం బడిపిల్ల అల్పాహార పథకాన్ని విస్తరించేందుకు శుక్రవారం ఉదయం నాగపట్నం జిల్లా తిరుక్కువలైలోని మాజీ ముఖ్యమంత్రి కరుణానిధి హాజరైన ప్రాథమిక పాఠశాలలో స్టాలిన్ ఈ పథకాన్ని ప్రారంభించారు. ఈ సందర్భంగా ఏర్పాటు చేసిన సభలో ఆయన మాట్లాడుతూ.. చెన్నైలోని అశోక్‌నగర్‌లోని ఓ పాఠశాలకు వెళ్లగా విద్యార్థులు ఉదయం అల్పాహారం తీసుకోకుండా వస్తున్నారని తెలిసి మనస్తాపం చెందానని, ఈ నేపథ్యంలోనే ఉదయం అల్పాహార పథకం చేపట్టామన్నారు. పాఠశాల పిల్లల కోసం కార్పొరేషన్ మరియు మున్సిపాలిటీ నగరాల్లో మొదటి దశగా ప్రారంభించబడింది. రోజూ చదువుకు, పనికి వెళ్లే మహిళలకు సిటీ బస్సుల్లో ఉచిత ప్రయాణ సౌకర్యం కల్పించామని, ఉన్నత చదువుల కోసం వెళ్లే మహిళలకు ఆర్థిక పరిస్థితులు అడ్డుగా ఉన్నాయని తెలుసుకుని “పుదుమాయి పెన్` పథకాన్ని అమలు చేశామన్నారు. డిపాజిట్ చేయడానికి రూ. . సెప్టెంబర్ 15న రూ. గృహిణులకు నెలకు 1000 అమలు చేస్తామన్నారు.

బాలల అల్పాహార పథకం అమలు వల్ల పాఠశాలల్లో విద్యార్థుల హాజరు శాతం పెరిగిందని, ఈ పథకాన్ని ద్వీపంతోపాటు రాష్ట్రవ్యాప్తంగా విస్తరించాలని నిర్ణయించామని తెలిపారు. ప్రస్తుతం దేశంలోనే తొలిసారిగా రాష్ట్రంలోని 31,008 ప్రభుత్వ ప్రాథమిక పాఠశాలల్లో 1 నుంచి 5వ తరగతి వరకు చదువుతున్న 17 లక్షల మంది బాలబాలికలు ఉదయం పూట భోజనం చేయకుండానే చదువుకోనున్నారు. మాజీ ముఖ్యమంత్రి కరుణానిధి చదివిన పాఠశాలలోనే ఈ పథకాన్ని ప్రారంభించడం ఎంతో గర్వకారణమన్నారు. పెరియార్, అన్నాదురై, కరుణానిధి ఆశయాలు, సిద్ధాంతాలను అమలు చేసేందుకు ద్రవిడ పాలనా విధానాన్ని ప్రత్యర్థులు సహించలేకపోతున్నారని అన్నారు. తమ ప్రభుత్వం అందరికీ సమాన విద్య అందించాలని భావిస్తుంటే.. నీట్‌ను అమలు చేసి డాక్టర్లు కావాలనుకున్న పేద విద్యార్థుల ఆశలపై నీళ్లు చల్లారు. ప్రస్తుతం ద్రోణ హాచార్యులు నూతన విద్యావిధానాన్ని బలవంతంగా విధించి విద్యను కూడా నాశనం చేసేందుకు పూనుకున్నారు. కానీ దక్షిణాదిన ఉన్నదంతా పాతదేనని, కరుణానిధి అడుగుజాడల్లో నడుస్తున్న ప్రస్తుత ప్రభుత్వం ఏకలవ్య ప్రతిభాపాటవాలను చాటిచెప్పే కాలంగా మార్చిందని అన్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో ఎంపీ ఎం.సెల్వరాజ్, శాసనమండలి సభ్యులు వీపీ నాగై మాలి, రాష్ట్ర ఆది ద్రావిడ సంఘం అధ్యక్షుడు మదివానన్, మత్స్యకార అభివృద్ధి సంఘం అధ్యక్షుడు ఎన్.గౌతమన్, జిల్లా కలెక్టర్ జనితం వర్గీస్ తదితరులు పాల్గొన్నారు.

నాని7.2.jpg

నేనెవరో మీకు తెలుసా?

తిరుకువలై ప్రాథమిక పాఠశాలలో చిన్నారుల అల్పాహార పథకాన్ని ప్రారంభించిన స్టాలిన్ స్వయంగా పిల్లలకు వడ్డించారు. అనంతరం వారితో కూర్చొని అల్పాహారం చేశారు. ఆ సందర్భంగా తనకు ఇరువైపులా కూర్చున్న అబ్బాయిలు, అమ్మాయిలతో కబుర్లు చెప్పారు. పక్కనే కూర్చున్న అబ్బాయిని పిలిచి ‘నీ పేరేంటి?’ అని అడిగారు. అందుకాటు వెంటనే ‘హరి’ అని బదులిచ్చి తన చేతిలోని వాచీని చూపిస్తూ ‘సమయం చూడగలవా?’ అతను అడిగాడు. అందుకే గడియారం పనిచేయడం లేదని సిగ్గుతో నవ్వాడు. ఎదురుగా కూర్చున్న అమ్మాయి పేరు అడిగితే సుదర్శన్ అని సమాధానం ఇచ్చింది. తాను మూడో తరగతి చదువుతున్నానని, రోజూ పాఠశాలకు వస్తున్నానని చెప్పింది. ముందుగా ఇద్దరినీ స్వీట్ తినాలని స్టాలిన్ కోరారు. ఆ తర్వాత ‘నేనెవరో తెలుసా?’ స్టాలిన్ అమ్మాయిని అడిగాడు. వెంటనే ఆ అమ్మాయి ‘అయ్యో.. నాకు తెలుసు… నువ్వే సీఎం’ అని నవ్వుతూ బదులిచ్చింది. ‘నా పేరు నీకు తెలుసా?’ అని సీఎం అడగడంతో ఇరువైపులా అబ్బాయి, అమ్మాయి ముఖం చాటేశారు. వెంటనే తేరుకున్న కుర్రాడు ‘నీ పేరు స్టాలిన్ కదా!’ అతను సిగ్గుపడ్డాడు. దాంతో సీఎం సెభాష్ అంటూ బాలుడి భుజం తట్టారు. ఆ తర్వాత పావుగంటకు పైగా చిన్నారులతో ముచ్చటించిన ముఖ్యమంత్రి వారితో కలిసి అల్పాహారం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-26T09:28:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *