మోదీ ఇస్రో సందర్శన: చంద్రయాన్-3 వీరులకు ప్రధాని మోదీ సెల్యూట్ చేశారు

చంద్రయాన్‌-3లోని వీరులకు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శనివారం పాదాభివందనం చేశారు. ఆగస్టు 23న చంద్రుడి ఉపరితలంపై చంద్రయాన్-3 ల్యాండర్ విజయవంతంగా ల్యాండింగ్ అయిన సందర్భంగా కేంద్రంలోని ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలతో మోదీ సమావేశమయ్యారు.

మోదీ ఇస్రో సందర్శన: చంద్రయాన్-3 వీరులకు ప్రధాని మోదీ సెల్యూట్ చేశారు

చంద్రయాన్-3 బృందంతో మోదీ సమావేశమయ్యారు

మోదీ ఇస్రో సందర్శన: చంద్రయాన్-3లోని వీరులకు ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ శనివారం పాదాభివందనం చేశారు. ఆగస్టు 23న చంద్రుని ఉపరితలంపై చంద్రయాన్-3 ల్యాండర్ విజయవంతంగా ల్యాండింగ్ అయిన సందర్భంగా మోదీ కేంద్రంలోని ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలతో సమావేశమై అభినందనలు తెలిపారు. ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ శనివారం పీణ్యలోని భారత అంతరిక్ష పరిశోధన సంస్థ టెలిమెట్రీ, ట్రాకింగ్ మరియు కమాండ్ సెంటర్‌ను సందర్శించారు. బెంగళూరులోని పారిశ్రామిక ప్రాంతం. బెంగళూరులో ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలను ఉద్దేశించి ప్రసంగిస్తూ భావోద్వేగానికి గురయ్యారు. (చంద్రయాన్-3 హీరోలతో భేటీలో ప్రధాని ఉద్వేగానికి లోనయ్యారు)

మధురై రైలులో అగ్నిప్రమాదం: మధురై రైలు బోగీల్లో జరిగిన ఘోర అగ్నిప్రమాదంలో ఐదుగురు మృతి చెందారు

బెంగుళూరులో ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలను ఉద్దేశించి ప్రధాని మాట్లాడుతూ, “నేను వీలైనంత త్వరగా మిమ్మల్ని కలుసుకుని, మీకు సెల్యూట్ చేసి, మీ ప్రయత్నాలకు సెల్యూట్ చేయాలనుకున్నాను. మీరు మేక్ ఇన్ ఇండియాను చంద్రునిపైకి తీసుకెళ్లారు” అని ప్రధాని అన్నారు. ల్యాండర్ సాఫ్ట్ ల్యాండింగ్‌ను పరీక్షించేందుకు ఇస్రో పరిశోధనా కేంద్రంలో మన శాస్త్రవేత్తలు కృత్రిమ చంద్రుడిని నిర్మించారని.. అక్కడ చంద్రుడిపైకి వెళ్లే ముందు ల్యాండర్ పలు పరీక్షల్లో ఉత్తీర్ణత సాధించిందని ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలు తెలిపారు.

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ: రెండు దేశాల పర్యటన ముగించుకుని బెంగళూరు చేరుకున్న మోదీ చంద్రయాన్-3 బృందాన్ని కలిశారు.

రెండు దేశాల పర్యటన అనంతరం ప్రధానికి స్వాగతం పలికేందుకు ఢిల్లీలో చంద్రయాన్-3 పోస్టర్లు వెలిశాయి. ప్రస్తుతం బెంగళూరులో ఉన్న ప్రధాని అక్కడ మూన్ మిషన్‌లో పాల్గొన్న ఇస్రో శాస్త్రవేత్తలతో సమావేశమయ్యారు. చంద్రయాన్-3 మిషన్ ల్యాండర్‌ను విజయవంతంగా టచ్‌డౌన్ చేసినందుకు గుర్తుగా భారతదేశం ఆగస్టు 23ని జాతీయ అంతరిక్ష దినోత్సవంగా జరుపుకోనుందని ప్రధాని చెప్పారు. 2019లో చంద్రుని ఉపరితలంపై చంద్రయాన్-2 తన పాదముద్ర వేసిన ప్రదేశాన్ని తిరంగా పాయింట్ అంటారు.

మడగాస్కర్: మడగాస్కర్‌లోని స్టేడియంలో తొక్కిసలాటలో 12 మంది మృతి, 80 మందికి పైగా గాయపడ్డారు.

భారతదేశం చంద్రునిపై ఉంది. మన దేశాభిమానాన్ని చంద్రుడిపై ఉంచామన్నారు. తాను సౌతాఫ్రికాలో ఉన్నాను కానీ తన మనసు మాత్రం నీ వెంటే ఉందని చెప్పాడు. బెంగళూరులో రోవర్ ప్రజ్ఞాన్ మరియు ల్యాండర్ విక్రమ్ మధ్య జరిగిన పరస్పర చర్య గురించి ఇస్రో చీఫ్ ఎస్ సోమనాథ్ ప్రధాని మోదీకి వివరించారు. ఇస్రో చైర్మన్ విక్రమ్ ఆయనకు ల్యాండర్ ప్రతిరూపాన్ని చూపించారు. అంతరిక్ష నౌక పరికరాల గురించి కూడా ఆయన ప్రధానికి వివరించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *