పీవీ సునీల్‌కి ఈ ఆవేశం ఏపీలో దళితులు బలపడ్డప్పుడు రాలేదు!

సీనియర్ ఐపీఎస్ అధికారి పీవీ సునీల్ కుమార్ చాలా రిలాక్స్‌డ్‌గా కనిపిస్తున్నారు. సీఐడీ చీఫ్‌ను ఆ పదవి నుంచి తప్పించి అగ్నిమాపక శాఖకు పంపినా పని లేదు. గతంలో తనకు పలాస కాకుండా కలర్ ఫోటో ఇచ్చేవారని, ఇప్పుడు జైబేం కాకుండా వేరే సినిమాలకు ఇస్తున్నారని ఆయన ఆవేదన వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఇది దళితులను అవమానించడమేనని… మాదిగలు కట్టిన చెప్పుల్లో కొట్టాలని పెద్దపెద్ద మాటలు మాట్లాడారన్నారు. ఇదంతా సోషల్ మీడియాలో ఆయన స్పందన.

దళితులకు అన్యాయం జరుగుతున్నా ఈ సీనియర్ ఐపీఎస్ అధికారికి స్పందన లేదు!

అతని ఆవేశానికి చాలా మంది ఆశ్చర్యపోతున్నారు. సినిమాకి అవార్డులు వచ్చినా రాకపోయినా ఇప్పటికే ఆ సినిమాలు హిట్ అయ్యాయి. ప్రజలు దీన్ని ఇష్టపడ్డారు. జై భీమ్ జాతీయ అవార్డు ఇవ్వడం దళితులకు గౌరవం కాదు. కానీ అందరూ జైభీమ్ సినిమా మంచిదని తేల్చేశారు. అంతే కాదు తమిళంలో సర్పత్తా, మరికొన్ని మంచి సినిమాలకు అన్యాయం జరిగిందని అంటున్నారు. వాటిలో దళితుల వాదనలు చాలా ఉండొచ్చు కానీ.. అవార్డు వచ్చినంత మాత్రాన దళితులకు అన్యాయం జరిగిందన్న పీవీ సునీల్ వాదనపై సెటైర్లు వేస్తున్నారు.

తమిళ సినిమాకు అవార్డు ఇవ్వకపోతే ఇక్కడ ఆవేశం ఎందుకు?

ఆయన ఏపీలో సీనియర్ ఐపీఎస్ అధికారి. అసలు ఇలాంటి సినిమాలపై స్పందించే ముందు దళితులకు అన్యాయం జరిగినప్పుడు ఒక్క మాట ఎందుకు మాట్లాడలేదని దళితులు ప్రశ్నిస్తున్నారు. దళితులపై అట్రాసిటీ కేసులు పెట్టినా స్పందించలేదన్నారు. డా.సుధాకర్ కేసు అంతర్జాతీయ పత్రికల్లో హాట్ టాపిక్ అయింది కానీ దళితులకు అన్యాయం జరిగినట్లు పీవీ సునీల్ భావించలేదు. దళిత యువకుడి పొట్టకొట్టడం… హత్యలను దళిత యువకుడు కిరణ్ పట్టించుకోలేదు. ఇవన్నీ వ్యక్తిగత సమస్యలే అయినా అమరావతిలో దళిత రైతులకు జరుగుతున్న అన్యాయంపై మాట్లాడలేదన్నారు. అమరావతిలో అసైన్డ్ భూములపై ​​జరిగిన దారుణమైన కుట్రల గురించి మాట్లాడకుండా వాటికి కౌలు కూడా ఆపేశారు. ఇలా చెప్పుకుంటూ పోతే ఏపీలో దళిత వర్గాలకు జరుగుతున్న అన్యాయాలను ప్రశ్నించేందుకు పీవీ సునీల్ అసలు ముందుకు రాలేదు. అయితే తమిళనాడు సినిమాకు ఒక్క సినిమాకు కూడా అవార్డులు ఇవ్వలేదనే విషయం ఇప్పుడు తెరపైకి వచ్చింది.

పీవీ సునీల్ ఇప్పటి వరకు ఎంతమంది దళిత బాధితులను ఆదుకున్నారు?

దళితులకు నిజంగా అన్యాయం జరుగుతోంది.. రిజర్వేషన్లు పొంది దళితులుగా ఉన్నత స్థానాలకు ఎదుగుతున్నారు… వారిది అదే వాదన కానీ.. బాధితులను ఆదుకోవడానికి కూడా రాని ఇలాంటి వారి వల్లే.. మరియు వారికి మద్దతు ఇవ్వండి. కానీ మళ్లీ దళితుల జీవితాలతో సంబంధం లేని సినిమాలపై దూకుడుగా స్పందిస్తారు. దళిత సర్టిఫికెట్‌తో పీవీ సునీల్‌ ఐపీఎస్‌ అయ్యాడు. ఇప్పుడు అదే సర్టిఫికెట్‌తో రాజకీయాల్లోకి రావాలనుకుంటున్నారు. అందుకే హడావుడి చేస్తున్నారు. కానీ తనకు దక్కిన పదవి ద్వారా ఎంతమంది దళితులకు న్యాయం చేశారని… అన్యాయానికి గురైన వారికి ఎంతమంది అండగా నిలిచారని తనను తాను ప్రశ్నించుకుంటే… తాను ఏం చేశానని… తప్పు చేశానని విశ్లేషించుకునే అవకాశం రావచ్చు. .

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *