NTR Coin : ఎన్టీఆర్ 100 కాయిన్ రిలీజ్ వేడుకకు తారక్ వెళ్తున్నాడా..లేదా..!?

తెలుగుదేశం పార్టీ వ్యవస్థాపకుడు, ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ సీఎం నందమూరి తారక రామారావు (సీనియర్ ఎన్టీఆర్) పేరిట కేంద్ర ప్రభుత్వం వంద రూపాయల వెండి నాణెం (ఎన్టీఆర్ వెండి నాణెం) ముద్రించిన సంగతి తెలిసిందే. ప్రపంచ ప్రఖ్యాత నటుడు సార్వభౌమ, దివంగత ఎన్టీఆర్‌ల స్మారకార్థం.. శతజయంతి వేడుకలను పురస్కరించుకుని మోదీ ప్రభుత్వం ఈ నాణేన్ని ముద్రించింది. సోమవారం రాష్ట్రపతి ద్రౌపది ముర్ము చేతుల మీదుగా ఈ నాణెం విడుదల కానుంది. ఈ కార్యక్రమంలో పాల్గొనేందుకు ఎన్టీఆర్ కుటుంబ సభ్యులంతా ఢిల్లీ వెళ్లారు. సీనియర్ ఎన్టీఆర్ కొడుకులు, కోడలు, కోడలు, కోడలు, మనవలు, మనవరాళ్లు అందరూ వెళ్లిపోయారు. దీంతో పాటు ఎన్టీఆర్ సన్నిహితులు, సినీ ప్రముఖులు కూడా ఈ కార్యక్రమంలో పాల్గొనేందుకు వెళ్లారు. టీడీపీ అధినేత, మాజీ సీఎం చంద్రబాబు ఆదివారం రాత్రి ఢిల్లీ చేరుకున్నారు. ఏపీలో దొంగ నోట్ల వ్యవహారంపై కేంద్ర ఎన్నికల సంఘానికి చంద్రబాబు ఫిర్యాదు చేయనున్నారు. మరోవైపు వైసీపీ కూడా ఫిర్యాదు చేసేందుకు సిద్ధమైంది. ఇవన్నీ ఒకెత్తయితే.. కాయిన్ రిలీజ్ కార్యక్రమానికి జూనియర్ ఎన్టీఆర్ హాజరవుతాడా..? లేక..? అన్న సందేహం ఉంది. మరోవైపు కళ్యాణ్ రామ్ విషయంలోనూ అలాగే ఉంది.

Sr-NTR-Coin.jpg

సోదరులు వెళ్తారా?

తెలుగు రాష్ట్రాల్లోని విజయవాడ, హైదరాబాద్‌లలో జరిగిన ఎన్టీఆర్ శత జయంతి వేడుకల్లో జూనియర్ కళ్యాణ్ రామ్ ఎక్కడా కనిపించలేదు. జయంతి రోజున ఎన్టీఆర్ ఘాట్ వద్ద కనిపించిన ఈ ఇద్దరు ఆ తర్వాత పెద్ద ఈవెంట్లలో ఎక్కడా కనిపించలేదు. సోమవారం ఈ కార్యక్రమంలో పాల్గొంటారా? లేదా అనేది ఇంకా తెలియరాలేదు. దాదాపు నందమూరి, నారా ఫ్యామిలీ మెంబర్స్ అంతా ఇప్పటికే ఢిల్లీ చేరుకున్నారు. అయితే ఈ రెండింటిపై ఇప్పటి వరకు ఎలాంటి క్లారిటీ లేదు. లక్ష్మీపార్వతి (లక్ష్మీపార్వతి)కి కూడా ఆఖరికి ఆహ్వానం రాకపోవడంతో గత నాలుగైదు రోజులుగా సందడి చేస్తోంది. ఎన్టీఆర్ భార్యగా తనను ఎందుకు ఆహ్వానించలేదని ఆమె రాష్ట్రపతి భవన్ అధికారులను ప్రశ్నించారు. ఇదొక్కటే కాదు.. ఎన్టీఆర్ కు సంబంధించిన ఏ కార్యక్రమంలోనైనా తన భార్యగా మొదటి ప్రాధాన్యత తనకు ఇవ్వాలని లక్ష్మీపార్వతి అభ్యర్థించారు.

Jr-and-Buddodu.jpg

అందుకే వెళ్లావా?

ఎన్టీఆర్ గత కొన్ని రోజులుగా హైదరాబాద్ లో ‘దేవర’ సినిమా షూటింగ్ లో బిజీగా ఉన్నాడు. బిజీ షెడ్యూల్ కారణంగా తారక్ ఢిల్లీకి వెళ్లే అవకాశాలు లేవని చిత్ర వర్గాలు అంటున్నాయి. అయితే ఒక్కరోజు షూటింగ్ ఏమవుతుంది..? అంటూ సోషల్ మీడియాలో అభిమానులు, టీడీపీ కార్యకర్తలు ప్రశ్నిస్తున్నారు. మరి కొందరైతే ఒక్కరోజు షూటింగ్ ఆపితే ఏమవుతుంది? కుటుంబ సమేతంగా వెళ్లి కార్యక్రమంలో పాల్గొనాలని సూచించారు. చివరి నిమిషంలో అయినా బుడ్డోడు తప్పకుండా వెళ్తాడని జూనియర్ అభిమానులు (ఎన్టీఆర్ అభిమానులు) ట్విట్టర్ లో వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు. అయితే విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం.. ఎన్టీఆర్ తన కుటుంబ సభ్యులతో కలిసి ఆదివారం అర్ధరాత్రి ప్రత్యేక విమానంలో హైదరాబాద్ నుంచి బయలుదేరనున్నట్టు సమాచారం. తారక్ వెంట కళ్యాణ్ రామ్ కూడా వెళ్లనున్నాడని సమాచారం. అయితే దీనిపై బ్రదర్స్ మేనేజర్ల నుంచి కానీ, పీఆర్వోల నుంచి కానీ ఎలాంటి అధికారిక సమాచారం లేదు. సోమవారం ఉదయానికి వెళ్లాలా వద్దా అనే విషయంపై క్లారిటీ వచ్చే అవకాశం ఉంది.

Jr-ntr-and-Sr-NTR.jpg

నాణెం ఎలా ఉంది..?

కాగా, ఎన్టీఆర్ పేరు మీద నాణెం విడుదల చేయాలని ఏపీ బీజేపీ అధ్యక్షురాలు దగ్గుబాటి పురంధేశ్వరి గతంలో కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్‌ను కలిసి విజ్ఞప్తి చేసిన సంగతి తెలిసిందే. దీంతో కేంద్రం ఆదేశాల మేరకు భారతీయ రిజర్వ్ బ్యాంక్ (ఆర్‌బీఐ) ఎన్టీఆర్ సిల్వర్ కాయిన్‌ను ముద్రించింది. 44 మిమీ వ్యాసం కలిగిన 100 రూపాయల నాణెం 50 శాతం వెండి, 40 శాతం రాగి, 5 శాతం నికెల్ మరియు 5 శాతం జింక్‌తో తయారు చేయబడింది. అలాగే, ఈ నాణేనికి ఒకవైపు మూడు సింహాలు, అశోక చక్రం, మరోవైపు ఎన్టీఆర్ చిత్రం, ఆ చిత్రం కింద హిందీలో నందమూరి తారక రామారావు సత్జయంతి అని ముద్రించారు. ఎన్టీఆర్ శత జయంతి ఈ ఏడాదితో ముగియడంతో 1923-2023 అని ముద్రించారు. ఈ అక్షరాలు హిందీలో ముద్రించబడ్డాయని చెప్పవచ్చు.

Jr-and-Kalyan-ram.jpg
నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-27T22:02:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *