తాలిబాన్ ప్రభుత్వం: మహిళలు ఆ పార్కులోకి ప్రవేశించకూడదు, బోటింగ్ చేయకూడదు: తాలిబాన్ యొక్క మరొక నియమం

ఆడపిల్లలు చదువుకోకూడదు. ఆడవాళ్ళు పని చేయకూడదు, ఆటలు ఆడకూడదు అంటూ అంతులేని ఆంక్షలు విధిస్తున్న తాలిబన్ ప్రభుత్వం తాజాగా మహిళలను ప్రకృతికి దూరం చేసింది.

తాలిబాన్ ప్రభుత్వం: మహిళలు ఆ పార్కులోకి ప్రవేశించకూడదు, బోటింగ్ చేయకూడదు: తాలిబాన్ యొక్క మరొక నియమం

తాలిబాన్ ప్రభుత్వం

ఆఫ్ఘనిస్తాన్ తాలిబాన్ ప్రభుత్వం: తాలిబాన్ (ఆఫ్ఘనిస్తాన్) పతనం నుండి మహిళలపై హింస కొనసాగుతోంది. మహిళలపై అడుగడుగునా ఆంక్షలు విధించారు. ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లో చట్టమే చట్టం అన్నట్లుగా తాలిబన్లు వ్యవహరిస్తూనే ఉన్నారు. చదువులపై ఆంక్షలు, ఉపాధిపై ఆంక్షలు, జీవనోపాధి కోసం ఏర్పాటు చేసిన బ్యూటీపార్లర్లపై నిషేధం కూడా విధించారు. తాలిబన్ల పాలనలో మహిళల జీవితం దుర్భరంగా మారుతోంది. తాలిబన్ల అరాచకాలను భరించలేక చాలా మంది దేశం విడిచి వెళ్లిపోయారు. కానీ దేశం విడిచి వెళ్లలేని వారి జీవితాలు దుర్భరంగా మారాయి. మహిళల హక్కుల ఉల్లంఘన కొనసాగుతోంది. ఇందులో భాగంగా తాలిబన్ ప్రభుత్వం మహిళలపై మరో ఉత్తర్వు జారీ చేసింది.

ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లోని జాతీయ పార్కుల్లో ఒకటైన బ్యాండ్-ఎ-అమీర్ జాతీయ పార్కులోకి మహిళలు ప్రవేశించకూడదని ఆదేశాలు జారీ చేయబడ్డాయి. ఈ పార్క్ ఆఫ్ఘనిస్తాన్ రాజధాని కాబూల్‌కు పశ్చిమాన 175 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉంది. పార్క్ చుట్టూ ఎత్తైన శిఖరాలు ఉన్నాయి. అంతేకాకుండా, ఈ పార్క్ దాని నీలం సరస్సులకు ప్రసిద్ధి చెందింది. ఈ సరస్సులలో బోటింగ్ ఒక అద్భుతమైన అనుభవం. బండ్-ఎ-అమీర్ పార్క్ అందాల ప్రదేశం. ఈ ఉద్యానవనం నీలి సరస్సులు, ప్రత్యేకమైన భౌగోళిక నిర్మాణాలు మరియు సహజ సౌందర్యంతో యునెస్కోచే గుర్తించబడింది. అలాంటి పార్క్ వారాంతంలో భారీ సంఖ్యలో సందర్శకులను ఆకర్షిస్తుంది. ఇలాంటి పార్కుల్లోకి మహిళలు ప్రవేశించడాన్ని తాలిబన్ ప్రభుత్వం నిషేధించింది.

ఖరీదైన పింగాణీ గిన్నె : ఒక చిన్న పింగాణీ గిన్నె అక్షరాలా రూ. కోటి ప్రత్యేకత ఏంటో తెలుసా..?

ఈ క్రమంలో మంత్రి మహ్మద్ ఖలీద్ హనాఫీ మాట్లాడుతూ.. మహిళలు సైట్ సీయింగ్‌కు వెళ్లాల్సిన అవసరం లేదని స్పష్టం చేశారు. పార్కులోకి మహిళలు రాకుండా అడ్డుకోవాలని మత పెద్దలు, సెక్యూరిటీ ఏజెన్సీలను ఆదేశించారు. ఎందుకంటే కొంతమంది మహిళలు హిజాబ్ ధరించరు, మరికొందరు ధరించరు కానీ వారు సరిగ్గా ధరించరు. హిజాబ్ సరిగా ధరించని వారిపై చర్యలు తీసుకుంటామని హెచ్చరించారు. దేశంలోని అనేక పార్కులు మహిళలకు పేరుగాంచాయని, మహిళలు ఎలాంటి అభ్యంతరం లేకుండా వెళ్లవచ్చని తెలిపారు.

కాగా, తాలిబన్ ప్రభుత్వం విధించిన ఈ నిషేధంపై మానవ హక్కుల సంఘాలు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నాయి. ఇప్పటి వరకు చదువులు, ఆటలు, ఉద్యోగాలకు స్వేచ్చ లేకుండా చేసిన మహిళలను ఇప్పుడు ప్రకృతికి దూరం చేస్తున్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *