మాజీ ప్రధాని: దమ్ముంటే ఆ ఎమ్మెల్యేల పేర్లు చెప్పండి..

– కాంగ్రెస్ నేతలకు మాజీ ప్రధాని దేవెగౌడ సవాల్

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): త్వరలో పలువురు ఎమ్మెల్యేలు జేడీఎస్‌ను వీడబోతున్నారనే ప్రచారాన్ని మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డీ దేవెగౌడ తీవ్రంగా ఖండించారు. బెంగళూరులోని పార్టీ కార్యాలయంలో సోమవారం ఆయన మీడియాతో మాట్లాడారు. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో గెలుపే లక్ష్యంగా పార్టీని బలోపేతం చేయడంపై దృష్టి సారిస్తున్నట్లు ఆయన తెలిపారు. అనారోగ్యం, వయసుతో నిమిత్తం లేకుండా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పర్యటించాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు తెలిపారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తమ పార్టీ ఓటమి తాత్కాలికమేనన్నారు. ఓడిపోయిన చోటే గెలిచి చూపిస్తామన్నారు. రాష్ట్ర రైతుల ప్రయోజనాలు కాపాడాలంటే జేడీఎస్ లాంటి ప్రాంతీయ పార్టీలతోనే సాధ్యమని అన్నారు. జేడీఎస్‌ను బలహీనపరిచే ప్రయత్నాలు ఎప్పటికీ ఫలించవు. సెప్టెంబర్ 10న బెంగళూరు ప్యాలెస్ మైదానంలో కార్యకర్తలు, అభిమానుల భారీ సమావేశం ఏర్పాటు చేస్తున్నారు. అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా తాను చేసిన తీర్మానాల వల్ల ఎవరికైనా బాధ కలిగితే బహిరంగంగా క్షమాపణలు చెబుతానన్నారు. ఇటీవల పార్టీ కోర్ కమిటీని ఏర్పాటు చేసి అన్ని వర్గాలకు సముచిత ప్రాధాన్యత ఇస్తున్నామన్నారు. కుమారస్వామి నేతృత్వంలో పార్టీ కార్యకలాపాలు కొనసాగుతాయని ఆయన తేల్చిచెప్పారు. బీజేపీతో పొత్తుపై మీడియా అడిగిన ప్రశ్నలకు ఆయన స్పందించలేదు.

సిద్ధాంతాలు నమ్మితే సరి: సీఎం

రాష్ట్రంలోని ప్రతిపక్ష జేడీఎస్‌, బీజేపీల ఎమ్మెల్యేలు, నేతలు కాంగ్రెస్‌ సిద్ధాంతాలను నమ్మి ముందుకు వస్తే వారిని చేర్చుకునే సమస్యే లేదని ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య ప్రకటించారు. సోమవారం మైసూరులో మీడియాతో మాట్లాడిన ఆయన.. స్వచ్ఛందంగా కాంగ్రెస్‌లో చేరేందుకు వచ్చే వారిని ఎవరూ ఆపలేరని స్పష్టం చేశారు. రాష్ట్రంలో బీజేపీ దివాళా తీసిందన్నారు. కనీసం ప్రతిపక్ష నేతలను కూడా ఎన్నుకోలేని దుస్థితిలో ఉన్న ఆ పార్టీ వారికి నీతులు చెప్పడం విడ్డూరంగా ఉందన్నారు. శాసనసభ చరిత్రలో ఇలాంటి ఘటన ఎప్పుడూ జరగలేదని బీజేపీపై మండిపడ్డారు. సోమవారం నగరంలో మీడియాతో మాట్లాడిన ఉపముఖ్యమంత్రి, కేపీసీసీ అధ్యక్షుడు డీకే శివకుమార్.. ఆపరేషన్ హస్త పేరు చెప్పగానే బీజేపీ, జేడీఎస్‌లు ఎందుకు వణుకుతున్నాయో అర్థం కావడం లేదన్నారు. గతంలో ఆపరేషన్‌ కమల ప్రజాస్వామ్య ప్రక్రియలో భాగమైనప్పుడు అందులో ఆపరేషన్‌ హస్త ఎందుకు భాగం కాకూడదని ఎదురు ప్రశ్న వేశారు.

బీజేపీని వీడను: శంకర్ పాటిల్ ముననేకప్ప

బీజేపీని వీడే ప్రసక్తే లేదని మాజీ మంత్రి శంకర్ పాటిల్ మునేనకొప్ప అన్నారు. సోమవారం ఆయన హుబ్బళ్లిలో మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. కాంగ్రెస్‌లోకి రావాలని ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే, ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య, కేపీసీసీ అధ్యక్షుడు డీకే శివకుమార్‌లు తనను ఆహ్వానించలేదని అన్నారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే ఆసక్తి తనకు లేదని చెప్పారు. రానున్న రోజుల్లో రాజకీయంగా నిర్ణయం తీసుకునే పరిస్థితి ఏర్పడితే జిల్లాలోని మొత్తం 8 తాలూకాల నేతలతో చర్చించి తొలి అడుగు వేస్తామన్నారు. మాజీ ముఖ్యమంత్రి యడ్యూరప్ప, జగదీష్ షెట్టర్‌లు రాజకీయాలకు జన్మనిచ్చారని, వారికి ఎప్పుడూ రుణపడి ఉంటామన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-08-29T10:35:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *