దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థను బీజేపీ నాశనం చేసింది: రాహుల్ గాంధీ

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-02T16:43:13+05:30 IST

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వంపై కాంగ్రెస్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ మరోసారి విమర్శలు గుప్పించారు. భారత ఆర్థిక వ్యవస్థ కుదేలైందని బీజేపీ పేర్కొంది. జీఎస్టీ, పెద్దనోట్ల రద్దుతో చిరు వ్యాపారాలు నాశనమయ్యాయని, ఉద్దేశ్యపూర్వకంగానే ఇలా చేశారన్నారు.

దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థను బీజేపీ నాశనం చేసింది: రాహుల్ గాంధీ

రాయ్పూర్: ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వంపై కాంగ్రెస్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ మరోసారి విమర్శలు గుప్పించారు. భారత ఆర్థిక వ్యవస్థ కుదేలైందని బీజేపీ పేర్కొంది. జీఎస్టీ, పెద్దనోట్ల రద్దుతో చిరు వ్యాపారాలు నాశనమయ్యాయని, ఉద్దేశ్యపూర్వకంగానే ఇలా చేశారన్నారు. ఆదివారం ఛత్తీస్‌గఢ్‌ నూతన రాజధానిగా అవతరిస్తున్న ‘నవ రాయ్‌పూర్‌’లో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్వహించిన ‘రాజీవ్‌ యువ మిథన్‌ క్లబ్‌’లో రాహుల్‌ ప్రసంగించారు.

కర్ణాటక అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందు బీజేపీ చేసిన భారీ వాగ్దానాలను ప్రస్తావిస్తూ.. ప్రతి ఎన్నికలకు ముందు బీజేపీ ఓ లెక్క చెబుతుందని, కర్ణాటకలో కూడా 230 నుంచి 250 సీట్లు గెలుస్తామని చెబుతోందని, అయితే కర్ణాటకలోని ప్రతి పేదవాడు ఓటేశారని రాహుల్ అన్నారు. సమావేశం. ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో తొలిసారిగా ఓటు వేసినవారు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చేపట్టిన అభివృద్ధి పనులను పరిగణనలోకి తీసుకోవాలని కోరారు. ఈ ఏడాది చివర్లో ఛత్తీస్‌గఢ్ ఎన్నికలు జరగనుండగా, గత ఫిబ్రవరిలో రాయ్‌పూర్‌లో కాంగ్రెస్ ప్లీనరీ సమావేశం జరిగింది. ఆ తర్వాత రాహుల్ ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో పర్యటించడం ఇదే తొలిసారి. ఈ కార్యక్రమంలో ముఖ్యమంత్రి భూపేష్ బఘెల్ కూడా పాల్గొన్నారు.

యువ ఓటర్లకు పిలుపు…

ఛత్తీస్‌గఢ్‌లో యువ ఓటర్ల సంఖ్య గణనీయంగా ఉండడంతో యువతను ఆకర్షించేందుకు కాంగ్రెస్, బీజేపీలు గట్టి ప్రయత్నాలు చేస్తున్నాయి. ఇక్కడ 48 లక్షల మంది యువ ఓటర్లు ఉండగా, అందులో 4.43 లక్షల మంది తొలిసారిగా తమ ఓటు హక్కును వినియోగించుకోనున్నారు. 2018 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో రాష్ట్రంలోని 90 అసెంబ్లీ స్థానాలకు గానూ 68 స్థానాలను కాంగ్రెస్‌ గెలుచుకుంది. బీజేపీ 15 స్థానాలకే పరిమితమైంది. జేసీసీ (జే) ఐదు స్థానాల్లో గెలుపొందగా, దాని భాగస్వామి బీఎస్పీ రెండు సీట్లు గెలుచుకుంది. ప్రస్తుత అసెంబ్లీలో కాంగ్రెస్‌కు 71 మంది సభ్యుల బలం ఉంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-02T16:43:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *