అలయ ఎఫ్: వారసత్వాన్ని నిలబెట్టడానికి ప్రయత్నిస్తున్నప్పుడు..

ఈ బాలీవుడ్ బ్యూటీ పేరు ఆలియా ఫర్నీచర్‌వాలా. దీనిని ‘అలయ ఎఫ్’ అంటారు.

ఈ కుర్ర హీరోయిన్ తన మొదటి సినిమాతోనే ఫిల్మ్ ఫేర్ గెలుచుకుంది.

ఆమె ‘టైమ్స్ 50 మోస్ట్ డిజైరబుల్ ఉమెన్’ విభాగంలో కూడా నిలిచింది. బాలీవుడ్ నటి

పూజా బేడీ కూతురు అలయ ఎఫ్ గురించిన కొన్ని వాస్తవాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

“నా మొదటి సినిమా ‘జవానీ జానీమన్’. సైఫ్ అలీఖాన్, టబు వంటి సీనియర్లతో నటించే అవకాశం వచ్చింది.. 2020 జనవరిలో సినిమా విడుదలైంది. మొదటి సినిమాలోనే స్టార్ అద్భుతమైన నటన. సినిమాలో నటించడం ఇరవైలలో విజయం సాధించడం గొప్పగా భావించాను.అంతేకాదు, ‘నువ్వు నటివా?’ ఒక కొత్త అనుభూతి కలిగింది.తర్వాత కరోనా పీరియడ్ వచ్చింది.సెకండ్ వేవ్ తర్వాత ఒకరోజు హోటల్లో డిన్నర్ చేస్తున్నారు.కొందరు అమ్మాయిలు ఏం చేస్తారు?అని అడిగాను.తర్వాత నేను భూమి మీదకు వచ్చాను.అది ఒక గుణపాఠంగా భావించండి.మనం ఏదైనా గొప్పగా భావిస్తాం. కానీ అవతలివాళ్లు చెప్పక్కర్లేదు!ఎదుగుతున్నట్లు అనిపించినప్పుడు.

సినిమా నేపథ్యం

పుట్టి పెరిగింది ముంబైలో. తల్లి పంజాబీ, తండ్రి పేరు ఫర్హాన్ ఇబ్రహీం. అమ్మ పూజా బేడీ నటి కావడం ఆమెను ఈ దిశగా ప్రోత్సహించింది. తాతయ్య కూడా నటుడే. పేరు కబీర్ బేడీ. లేకుంటే చిన్నప్పటి నుంచి చురుగ్గా ఉండేవాడిని. చదువు పూర్తయ్యాక సీరియస్ గా సినిమాల్లోకి రావాలనుకున్నాడు. అందుకే న్యూయార్క్ ఫిల్మ్ ఇన్‌స్టిట్యూట్‌లో డిప్లొమా ఇన్ యాక్టింగ్ కోర్సు చేశాను. 2011లో ఓ రియాల్టీ షోలో పాల్గొన్నా.. కథక్‌లో శిక్షణ తీసుకున్నా. సినిమాకి ప్రాణం పోసినా. నాకు ఎవరి ప్రశంసలు అవసరం లేదు.. మంచి పాత్రలు చేసి నిలదొక్కుకోవాలనుకుంటున్నాను. వారసత్వాన్ని నిలబెట్టే ప్రయత్నంతో ముందుకు సాగుతున్నారు.

అలయ-F.jpg

నేను అలా ఉండలేను..

‘ఫెడ్డీ’, ‘ఆల్మోస్ట్ ప్యార్ విత్ డీజే మొహబ్బత్’, ‘యు టర్న్’ సినిమాలతో ఆమెకు మంచి పేరు వచ్చింది. చేతిలో ఇంకా నాలుగైదు చిత్రాలు ఉన్నాయి. నటిగా నాకు సామాజిక బాధ్యత ఉందని భావిస్తున్నాను. నేను చూపించే రకం, చెప్పలేను. సోషల్ మీడియాలో ఎలాంటి సమస్యలు వచ్చినా సహించేవాడు. అయితే కారులో వెళ్లేటప్పుడు ఫోన్‌లో ఎంగేజ్ కాకుండా బయటి ప్రపంచాన్ని చూసేందుకు వెళతాను. ఎవరైనా జంతువులను కొడితే.. కారు దిగి మరీ క్లాసులు తీసుకుంటారు. ఇది నా స్వభావం. నాకు స్త్రీవాదం అంటే ఇష్టం లేదు. స్త్రీవాదం స్త్రీలలో సమానత్వాన్ని తీసుకురాదు! ఎవరైనా తన కింది అధికారులను గౌరవించకపోతే, అతను దానిని ఇష్టపడడు. ఈ సందర్భంలో, నేను వెంటనే స్పందిస్తాను. నేను అలా చూస్తూ ఉండలేను.

ఎవరి మీదా ఆధారపడకు..

కరోనా సమయంలో డబ్బు విలువ ఎంత? కళ్ల ముందే వలసలు చూశాం. నేను సోషల్ మీడియాలో వీడియోలు చదవడం మరియు చూడటం అలవాటు చేసుకున్నాను. కరోనా తర్వాత కారు కొనడం. నేను ప్లాన్ గా ఉంటాను. ఒక పరిశ్రమను ఊహించలేము, ఒక నిర్మాణం లేదు. వ్యవస్థ నన్ను అనుసరిస్తుందా? తీవ్ర గందరగోళం ఏర్పడుతుంది. ఇక్కడే ఉండాలని అనిపిస్తుంది. ఒక్కసారి ఇండస్ట్రీలో నిలదొక్కుకోవాలనుకున్నా ఏదీ పట్టించుకోలేదు. ఎవరి సలహాలూ అడగలేదు. సొంతంగా ఎదగాలనే నిర్ణయానికి వచ్చాను. కష్టపడి పనిచేయడం అలవాటు చేసుకోండి. యాడ్స్‌లో పనిచేయడమే కాకుండా ఫ్రీలాన్స్ వర్క్ కూడా చేయాలని ఉంది. ఇక్కడ, పని ద్వారా మాత్రమే గుర్తింపు వస్తుంది. మా అమ్మమ్మ ప్రోతిమ క్లాసికల్ డ్యాన్సర్, అమ్మ నటి.. ఇద్దరూ స్వతంత్రంగా పెరిగారు. వారి దారి నాది. నా తల్లి బలమైన మహిళగా పెరుగుతుంది. తమాషా ఏంటంటే.. ఈ లోకంలో ఆడవాళ్ళకి దృఢమైన స్వరం, అభిప్రాయాలు ఉన్నా కూడా మగవాళ్ళ ముందు పట్టించుకోరు. అయితే, దృఢంగా ఉండటం అంటే ఎవరిపై ఆధారపడకుండా ఆర్థిక స్వేచ్ఛను కలిగి ఉండటం. రెండేళ్ల తర్వాత కొత్త ఇంటికి మారాను. నా పని నేనే చేసుకోగలను. రేపు నా కూతురు వస్తున్నా కూడా నాలాగే ఎదగాలని కోరుకుంటుంది. నా రంగంలోకి రావాలని ఆశిస్తున్నాను. చాలా అవకాశాలు ఉన్నాయి. నేను అనుకున్నది సాధిస్తాను. సానుకూలంగా ప్రయాణం చేస్తాను. నాలో చాలా మంట ఉంది.. రేపు తప్పకుండా చూస్తారు. రుజువు చేస్తారా?’’

==============================

****************************************

****************************************

****************************************

****************************************

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-03T14:21:43+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *