రాజస్థాన్ ఎన్నికలు: బీజేపీని విమర్శిస్తే జైల్లో పెడతారని.. రాజస్థాన్ సీఎం వ్యాఖ్యలు

ఈ ఎన్నికల్లో బీజేపీ నేతలకు ఎలాంటి ఇబ్బంది లేదని సీఎం గెహ్లాట్ అన్నారు. ఆరోపణలు చేస్తే నవ్వుకుంటారని, బీజేపీ పెద్ద నేతలు నిత్యం రాజస్థాన్‌కు వస్తున్నారని, ఇదంతా ఎన్నికల కోసమేనని అన్నారు.

రాజస్థాన్ ఎన్నికలు: బీజేపీని విమర్శిస్తే జైల్లో పెడతారు.. రాజస్థాన్ సీఎం వ్యాఖ్యలు

అశోక్ గెహ్లాట్: భారతీయ జనతా పార్టీ నాయకులు తమపై విమర్శలు చేస్తే రాజస్థాన్ ముఖ్యమంత్రి అశోక్ గెహ్లాట్ విమర్శించారు. తాను విమర్శలను స్వీకరిస్తానని, అయితే బీజేపీ నేతలను విమర్శించడంలో తప్పేమీ లేదని అన్నారు. రాష్ట్రంలోని ఫలోడీ జిల్లాల్లో జరుగుతున్న రూరల్ ఒలింపిక్స్ సందర్భంగా ఆదివారం ఏర్పాటు చేసిన కార్యక్రమంలో ఆయన మాట్లాడుతూ బీజేపీపై నిప్పులు చెరిగారు. త్వరలో రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో ఆయన తన మాటలకు మరింత పదును పెట్టారు.

తెలంగాణ వానలు : రానున్న 5 రోజులపాటు తెలంగాణలో భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు, వర్షాలు

ఒకే దేశం, ఒకే ఎన్నికలు అంటూ కేంద్ర ప్రభుత్వంపై గెహ్లాట్ మండిపడ్డారు. దీనిపై ప్రధాని మోదీ, కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని టార్గెట్ చేశారు. కమిటీ ఏర్పాటుకు ముందే విపక్షాలను వెంట తీసుకెళ్లాలని, ఎన్నికల సంఘం, లా కమిషన్ ఇప్పటికే ఈ విషయంలో పలు సిఫార్సులు చేశాయని గుర్తు చేశారు.

సీఎం అశోక్ గెహ్లాట్ ప్రసంగంలోని 5 ప్రధాన అంశాలు..
1. ఒకే దేశం.. ఒకే ఎన్నికల విధానంపై అనేక సందేహాలున్నాయని సీఎం గెహ్లాట్ అన్నారు. ప్రజాస్వామ్యంలో ఇలా పనిచేస్తే వ్యవస్థను అనుమానిస్తామన్నారు. దేశం ఏ దిశలో పయనిస్తుందోనని ప్రజలు ఆందోళన చెందుతున్నారని అన్నారు.

2. తన విమర్శల్లో నిజం ఉంటే సంతోషిస్తానని సీఎం అన్నారు. తాను ప్రజాస్వామ్యాన్ని నమ్ముతానని, ఎవరైనా నన్ను విమర్శిస్తే అందులో నిజం ఉందని, దాన్ని సరిదిద్దాలని తాను నమ్ముతానని అన్నారు. అయితే బీజేపీ నేతలపై విమర్శలు చేస్తే జైల్లో పెడతారు. పెట్రోలు, డీజిల్‌పై ఎక్సైజ్ సొమ్మును భారత ప్రభుత్వం దోచుకుంటోందని, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల పరువు తీస్తున్నారని మండిపడ్డారు.

3. ఈ ఎన్నికల్లో బీజేపీ నేతలకు ఎలాంటి ఇబ్బంది లేదని సీఎం గెహ్లాట్ అన్నారు. ఆరోపణలు చేస్తే నవ్వుకుంటారని, బీజేపీ పెద్ద నేతలు నిత్యం రాజస్థాన్‌కు వస్తున్నారని, ఇదంతా ఎన్నికల కోసమేనని అన్నారు. అమిత్ షా, నడ్డా అప్పుడప్పుడు రాజ్‌నాథ్ వస్తారని అన్నారు. ప్రధాని 6 సార్లు వచ్చారని గుర్తు చేశారు.

4. గోవు పేరుతో ఓట్లు అడిగే వారికి బీజేపీ సిగ్గుతో తలదించుకోవాలని సీఎం అన్నారు. ఈ ఏడాది బడ్జెట్‌లో గోశాలలకు రూ.3 వేల కోట్లు మంజూరు చేశారని గుర్తు చేస్తూ.. ఎవరి గురించి మాట్లాడుతున్నారో బీజేపీకి తెలిసి సిగ్గుపడాలన్నారు.

5. కేంద్ర మంత్రి షెకావత్‌ను టార్గెట్ చేస్తూ.. సంజీవని స్కామ్‌లో తన కుటుంబం మొత్తం నిందితులుగా ఉందని అన్నారు. తాను కంపెనీ యాజమాన్యంతో కూర్చునేవాడినని, బాధిత ప్రజలు తన వద్దకు వచ్చినప్పుడు వారి కష్టాలు విని కన్నీళ్లు పెట్టుకున్నానని గజేంద్ర సింగ్ అన్నారు. కేంద్ర మంత్రి తనపై కేసు పెట్టారని, ఆయనపై కేసు పెట్టి డబ్బులు తిరిగి ఇచ్చేస్తే సంతోషిస్తానని గెహ్లాట్ అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *