ఢిల్లీ: ఢిల్లీ ప్రజలు 61 కోట్ల మద్యం బాటిళ్లను తాగి… రూ. ప్రభుత్వానికి 7,285 కోట్ల ఆదాయం

దేశ రాజధానిలో ఎక్కువ మంది డ్రగ్స్ బానిసలా? అంటే అవుననే అంటున్నారు తాజా మద్యం విక్రయాల నివేదిక. గత ఏడాది సెప్టెంబర్ 1 నుంచి ఈ ఏడాది ఆగస్టు 31 వరకు ఢిల్లీలో 2022-23 ఎక్సైజ్ సంవత్సరంలో 61 కోట్లకు పైగా మద్యం బాటిళ్లు అమ్ముడయ్యాయి.

ఢిల్లీ: ఢిల్లీ ప్రజలు 61 కోట్ల మద్యం బాటిళ్లను తాగారు...ప్రభుత్వానికి రూ.7,285 కోట్ల ఆదాయం

మద్యం

ఢిల్లీ: దేశ రాజధానిలో ఎక్కువ మంది డ్రగ్స్ బానిసలా? అంటే అవుననే అంటున్నారు తాజా మద్యం విక్రయాల నివేదిక. గతేడాది సెప్టెంబర్ 1 నుంచి ఈ ఏడాది ఆగస్టు 31 వరకు ఢిల్లీలో 2022-23 ఎక్సైజ్ సంవత్సరంలో 61 కోట్లకు పైగా మద్యం సీసాలు విక్రయించినట్లు తేలింది. (ఢిల్లీ ప్రభుత్వం 61 కోట్ల మద్యం బాటిళ్లను విక్రయించింది) అంటే ఢిల్లీ ప్రభుత్వానికి రూ. మద్యం విక్రయాల ద్వారా రూ.7,285 కోట్లు. (గత ఏడాది 7,285 కోట్లు ఆర్జించారు) ఈ మద్యం అమ్మకాలపై రూ.2,013.44 కోట్ల విలువ ఆధారిత పన్ను (వ్యాట్) వసూలు చేయబడింది.

చిరుతపులి మరణం: UP సఫారీ పార్క్‌లో చిరుతపులి మృతిపై విచారణ

ఢిల్లీ మద్యం పాలసీపై గతేడాది సీబీఐ కేసు నమోదు చేసిన తర్వాత తాజాగా వెలుగులోకి వచ్చిన మద్యం విక్రయాల నివేదిక మరింత గందరగోళంగా మారుతోంది. 2021-22లో కొత్త ఎక్సైజ్ పాలసీ ద్వారా వచ్చే ఆదాయం రూ. 5,487.58 కోట్లు. గత ఏడాది, ఢిల్లీ ప్రభుత్వం రిటైల్ మద్యం అమ్మకాల్లో ప్రైవేట్ పార్టీలకు భాగస్వామ్యం కల్పించే కొత్త ఎక్సైజ్ విధానాన్ని ఉపసంహరించుకుంది. దీంతో లెఫ్టినెంట్ గవర్నర్ (ఎల్జీ) వీకే సక్సేనా పాలసీ అమలులో జరిగిన అవకతవకలపై సీబీఐ విచారణకు సిఫారసు చేశారు.

ఒడిశా: ఒడిశాలో పిడుగుపాటుకు 10 మంది మృతి చెందారు

ఎక్సైజ్ పాలసీ 2021-22లోని అవకతవకలపై సీబీఐ నమోదు చేసిన కేసులో అప్పటి ఉప ముఖ్యమంత్రి, ఎక్సైజ్ మంత్రి మనీష్ సిసోడియాను అరెస్టు చేశారు. గత సంవత్సరం, ఢిల్లీ స్టేట్ ఇండస్ట్రియల్ అండ్ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్, ఢిల్లీ టూరిజం అండ్ ట్రాన్స్‌పోర్టేషన్ డెవలప్‌మెంట్ కార్పొరేషన్, ఢిల్లీ కన్స్యూమర్స్ కోఆపరేటివ్ హోల్‌సేల్ స్టోర్, ఢిల్లీ స్టేట్ సివిల్ సప్లైస్ కార్పొరేషన్ లిమిటెడ్ ఢిల్లీ నగరంలో 600కి పైగా రిటైల్ అవుట్‌లెట్లను ప్రారంభించాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *