జమిలీకి కేసీఆర్ సిద్ధమా?

దేశ రాజకీయాల్లో కీలక పరిణామాలు చోటు చేసుకుంటున్నాయి. ఒకే దేశం – ఒకే ఎన్నికలకు రంగం సిద్ధమవుతోంది. ఈ అంశంపై బీఆర్‌ఎస్ ఇంకా ఎలాంటి అభిప్రాయాన్ని వెల్లడించలేదు. నిజానికి జమిలి వస్తుందని కేసీఆర్ అనుకోలేదు. అందుకే పార్లమెంట్ పై దృష్టి పెట్టకుండా అసెంబ్లీ వరకు అభ్యర్థులను ప్రకటించి వ్యూహాలు రచించారు. అయితే ఇప్పుడు లోక్ సభకు కూడా ఎన్నికలు వచ్చే అవకాశం కనిపిస్తోంది. కేంద్రం నుంచి తనకు కనీస సమాచారం లేదని కేసీఆర్ భావించి ఉండాల్సిందని, అయితే ఇప్పుడు కాస్త అభిప్రాయం చెప్పాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు.

ఈ నెల 18 నుంచి జరగనున్న పార్లమెంట్ సమావేశాల్లో పార్టీ అధినేత కేసీఆర్ ఎంపీలకు ఎలాంటి దిశానిర్దేశం చేస్తారనేది కీలకంగా మారింది. జమిలి ఎన్నికలపై గతంలో కేంద్ర లా కమిషన్, కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం నిర్వహించిన సమావేశాలకు హాజరైన బీఆర్‌ఎస్ ప్రతినిధులు పలు కారణాలను చూపుతూ సానుకూల అభిప్రాయాన్ని వ్యక్తం చేశారు. అయితే ఇప్పుడు ఇది అనూహ్యంగా తెరపైకి వచ్చి అసెంబ్లీ ఎన్నికలపై ఎఫెక్ట్‌పై చర్చ సందర్భంగా పార్లమెంట్ ఉభయ సభల్లో ఎంపీలు ఎలా స్పందిస్తారనేది ఆసక్తికరంగా మారింది.

జమిలి ఎన్నికలకు బీఆర్‌ఎస్ పార్టీ గతంలో ఝలక్ ఇచ్చింది. బీఆర్ ఎస్ ప్రతినిధిగా కేంద్ర ఎన్నికల సంఘం, కేంద్ర లా కమిషన్ వేర్వేరుగా నిర్వహించిన సమావేశాలకు హాజరైన అప్పటి ఎంపీ వినోద్ కుమార్ ఈ విధానానికి అనుకూలంగా అభిప్రాయాలు వ్యక్తం చేశారు. అవి ఆ రెండు కమీషన్ల రికార్డుల్లో నమోదయ్యాయి. అయితే కేసీఆర్ అసలు ఉద్దేశం ప్రకారం లోక్ సభ, అసెంబ్లీ ఎన్నికలు ఒకేసారి జరిగితే బీఆర్ ఎస్ నష్టపోతుంది. అందుకే విడివిడిగా ముందస్తుకు వెళ్లారు.

ఈసారి ముందస్తు ఎన్నికల అవసరం లేకుండా లోక్ సభ, అసెంబ్లీలను విడివిడిగా నిర్వహించాలని భావించిన పార్టీ వ్యూహం ఖరారైంది. ఇప్పుడు అది రివర్స్ అయింది. తన పార్టీపై ప్రభావం పడుతుందనుకుంటే కేసీఆర్ వ్యతిరేకించే అవకాశం ఉంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ జమిలీకి కేసీఆర్ సిద్ధమా? మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *