కమల్ హాసన్: నటుడు కమల్ హాసన్ సంచలన నిర్ణయం… అదేంటో తెలిస్తే…

– రెండు పార్టీల నేతల మధ్య చర్చలు!

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): ‘మక్కల్ నీది మయ్యమ్’ (ఎంఎన్ఎం) అధినేత కమల్ హాసన్ డీఎంకే కూటమిలో చేరేందుకు సిద్ధమైనట్లు సమాచారం. బీజేపీ సిద్ధాంతాలను మొదటి నుంచి తీవ్రంగా వ్యతిరేకిస్తున్న కమల్ ఒంటరిగా పోటీ చేసేంత బలం లేదన్న ఉద్దేశంతో భావసారూప్యత ఉన్న పార్టీలతో కలిసి వెళ్లాలని నిర్ణయించుకున్నారు. ఇందులో భాగంగా డీఎంకే నేతృత్వంలోని ‘భారత్’ కూటమితో పొత్తుకు సిద్ధమయ్యారు. కమల్ మొదటి నుంచి మతతత్వానికి వ్యతిరేకంగా ఉన్న సంగతి తెలిసిందే. MNM స్థాపించిన తర్వాత, కమల్ బిజెపి మరియు దాని మిత్రపక్షాలకు పాతుకుపోయారు. మరీ ముఖ్యంగా మోదీ విధానాలను ఆయన చాలాసార్లు తీవ్రంగా వ్యతిరేకించారు. తదనంతర పరిణామాల్లో ఆయన కాంగ్రెస్ నేతలతో చేతులు కలిపారు. కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ పాదయాత్రకు కమల్ సంఘీభావం తెలిపారు. దీంతో ఆ పార్టీతో కమల్ పొత్తు పెట్టుకోవడం ఖాయమని అప్పట్లో ప్రచారం సాగింది. ఇప్పుడు అది కార్యరూపం దాల్చనుందని తెలిసింది. కాగా, లోక్ సభ ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో ఇటీవల ముంబైలో సమావేశమైన ‘భారత్’ కూటమి నేతలు… వీలైనంత త్వరగా సీట్ల సర్దుబాటును పూర్తి చేయాలని నిర్ణయించారు. ఆ కూటమి నేతలు, కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే, టిఎంసి నాయకురాలు మమతా బెనర్జీ అంతర్గత చర్చల్లో మరియు బహిరంగంగా ప్రకటించారు.

ఆ మేరకు సీట్ల సర్దుబాటుకు ఆ కూటమి నేతలు సన్నాహాలు మొదలుపెట్టారు. ఈ నెలాఖరులోగా సీట్ల సర్దుబాటుపై ఆయా పార్టీల మధ్య అవగాహన కుదరనున్నట్లు తెలుస్తోంది. రాష్ట్రంలో కూటమికి కాంగ్రెస్ మిత్రపక్షం డీఎంకే నాయకత్వం వహిస్తుంది. అందువల్ల సీట్ల సర్దుబాటు, స్థానాల ఖరారుపై పార్టీదే తుది నిర్ణయం అని స్పష్టం అవుతోంది. అయితే గత లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో రాష్ట్రంలోని 39 స్థానాలకు గాను డీఎంకే కూటమి 38 సీట్లు గెలుచుకుంది. డీఎంకే 20, కాంగ్రెస్‌ 9, సీపీఐ 2, సీపీఎం 2, డీపీఐ 1, మిత్రపక్షాలకు 4 సీట్లు వచ్చాయి. దీంతో ఈసారి కూడా ఆయా పార్టీలకు సీట్లు ఇవ్వాలని డీఎంకే అధినేత స్టాలిన్ ఆలోచిస్తున్నట్లు తెలిసింది. అయితే గత ఎన్నికల్లో తేని నియోజకవర్గాన్ని కాంగ్రెస్‌కు కేటాయించగా, అక్కడ అన్నాడీఎంకే అభ్యర్థి రవీంద్రనాథ్‌ విజయం సాధించారు. అంటే ఈసారి కాంగ్రెస్ కు 9 సీట్లు ఇస్తారా? లేక పది స్థానాలా అనే సందేహం నెలకొంది. అయితే డీఎంకే కూటమిలో ఎంఎన్‌ఎం చేరితే ఆ పార్టీ అభ్యర్థికి కాంగ్రెస్‌ గుర్తుపై పోటీ చేసే అవకాశం కల్పించిన సంగతి తెలిసిందే. కాంగ్రెస్‌కు 10 సీట్లు, ఎంఎన్‌ఎంకు ఒక ఎంపీ సీటు వస్తుందని రాజకీయ వర్గాలు వ్యాఖ్యానిస్తున్నాయి. ముందుగా ఎంఎన్‌ఎంతో పొత్తుపై స్పష్టత వస్తే.. సీట్ల వ్యవహారం తేల్చుకోవచ్చని డీఎంకే నేతలు చెబుతున్నారు. ఇదిలా ఉంటే డీఎంకే కూటమిలో సీట్ల సంఖ్యపై క్లారిటీ వచ్చినా.. ఏ సీటు ఎవరికి కేటాయించాలనే విషయంలో కొంత సందిగ్ధత నెలకొన్న సంగతి తెలిసిందే. మరికొందరు సిట్టింగ్‌లకు ఆదరణ తగ్గడం, మరికొందరు తమ స్థానాన్ని మార్చుకోవాలని కోరుకోవడం తదితర కారణాలతో కొన్ని మార్పులు, చేర్పులు ఉండవచ్చని సమాచారం.

‘ఇండియా’ కూటమి కమిటీలో ఐదుగురు డీఎంకే నేతలు

పెరంబూర్ : ‘ఇండియా’ కూటమి ఆధ్వర్యంలో ఏర్పాటు చేసిన కమిటీల్లో డీఎంకేకు చెందిన ఐదుగురు సభ్యులకు చోటు దక్కింది. శుక్రవారం ముంబయిలో జరిగిన సమావేశంలో ‘భారత్‌’ కూటమి ఆధ్వర్యంలో ఎన్నికల సమన్వయం కోసం ప్రత్యేక కమిటీలను ఏర్పాటు చేశారు. ఆ కమిటీల్లో డీఎంకేకు చెందిన ఐదుగురు ఎంపీలను నియమించారు. డీఎంకే ఎంపీ టీఆర్‌ బాలు సమన్వయం, ఎన్నికల వ్యూహ కమిటీలో ఎంపీ తిరుచ్చి శివ, ప్రచార కమిటీలో ఎంపీ తిరుచ్చి శివ, సోషల్‌ మీడియా ఆర్గనైజింగ్‌ కమిటీలో ఎంపీ దయానిధి మారన్‌, మీడియా ఆర్గనైజింగ్‌ కమిటీలో ఎంపీ కనిమొళి, నిర్వహణ కమిటీలో ఎంపీ ఏ.రాజా.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-03T09:21:49+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *