వన్ నేషన్, వన్ ఎలక్షన్: ‘వన్ నేషన్- వన్ ఎలక్షన్’పై రాహుల్ గాంధీ ఆగ్రహం

న్యూఢిల్లీ : దేశవ్యాప్తంగా లోక్‌సభ, శాసనసభ ఎన్నికలను ఒకేసారి నిర్వహించాలన్న ఆలోచన సరికాదని కాంగ్రెస్‌ అధినేత రాహుల్‌ గాంధీ ఆరోపించారు. ఈ విధంగా ఎన్నికలు నిర్వహించడం భారత యూనియన్‌పైనా, అన్ని రాష్ట్రాలపైనా దాడి చేయడమేనని అన్నారు. భారతదేశం అంటే రాష్ట్రాల యూనియన్.

రాహుల్ గాంధీ ఆదివారం ఇచ్చిన ట్వీట్‌లో, “భారత్ అంటే భారతదేశం, రాష్ట్రాల యూనియన్. ‘ఒక దేశం-ఒకే ఎన్నికలు’ ఆలోచన భారత యూనియన్ మరియు దాని అన్ని రాష్ట్రాలపై దాడి” అని ఆయన అన్నారు.

‘వన్ నేషన్-వన్ ఎలక్షన్’ కమిటీలో 8 మంది సభ్యులను నియమిస్తూ కేంద్ర న్యాయ మంత్రిత్వ శాఖ నోటిఫికేషన్ విడుదల చేసింది. కమిటీ చైర్మన్‌గా మాజీ రాష్ట్రపతి రామ్‌నాథ్ కోవింద్ నియమితులయ్యారు. కేంద్ర హోం మంత్రి అమిత్ షా, లోక్‌సభలో కాంగ్రెస్ నాయకుడు అధిర్ రంజన్ చౌదరి, గులాం నబీ ఆజాద్, 15వ ఆర్థిక సంఘం మాజీ ఛైర్మన్ ఎన్‌కే సింగ్, లోక్‌సభ మాజీ సెక్రటరీ జనరల్ డాక్టర్. సుభాష్ ఎస్. కశ్యప్, సీనియర్ న్యాయవాది హరీష్ సాల్వే, మాజీ చీఫ్ విజిలెన్స్ కమిషనర్ సంజయ్ కొఠారి. ప్రత్యేక ఆహ్వానితుడిగా కేంద్ర మంత్రి అర్జున్ రామ్ మేఘ్వాల్‌ను, కార్యదర్శిగా కేంద్ర ప్రభుత్వ కార్యదర్శి నితీష్ చంద్రను నియమించింది.

పార్లమెంట్ ప్రత్యేక సమావేశాలు

ఈ నెల 18 నుంచి 22 వరకు పార్లమెంట్‌ ప్రత్యేక సమావేశాలు నిర్వహించాలని ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. దీంతో జమిలి ఎన్నికల బిల్లును ప్రవేశపెట్టే అవకాశం ఉందన్న ఊహాగానాలు ఊపందుకున్నాయి. ‘ఒక దేశం-ఒకే ఎన్నికలు’ అమల్లోకి వస్తే దేశవ్యాప్తంగా లోక్‌సభ, రాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికలు ఒకేసారి నిర్వహిస్తామని, సమయం, డబ్బు ఆదా అవుతుందని కేంద్రం చెబుతోంది.

కేంద్ర మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ ఆదివారం ఓ మీడియా సంస్థకు ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో మాట్లాడుతూ, లోక్‌సభ ఎన్నికలతో పాటు వచ్చే శాసనసభ ఎన్నికలను వాయిదా వేసే ఉద్దేశం కేంద్ర ప్రభుత్వానికి లేదని అన్నారు. కొన్ని రాష్ట్రాల శాసనసభలకు ఎన్నికలు ముందూ వెనుకా జరుగుతాయని మొత్తం ప్రచారం జరుగుతోందని మీడియా అభిప్రాయం అన్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

డీఎంకే: మలేరియా, డెంగ్యూ లాంటి సనాతన ధర్మం: తమిళనాడు మంత్రి ఉదయనిధి స్టాలిన్

దేశ ఆర్థిక వ్యవస్థను బీజేపీ నాశనం చేసింది: రాహుల్ గాంధీ

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-03T16:24:58+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *