తెలంగాణ వానలు : రానున్న 5 రోజులపాటు తెలంగాణలో భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు, వర్షాలు

కొన్ని జిల్లాల్లో భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది. సెప్టెంబర్ నెలలో సాధారణం.. తెలంగాణ వర్షాల నవీకరణ

తెలంగాణ వానలు : రానున్న 5 రోజులపాటు తెలంగాణలో భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు, వర్షాలు

తెలంగాణ వానలు

Telangana Rains Update: తెలంగాణలో వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. మరోవైపు వర్షాలు కొనసాగుతాయని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది. బంగాళాఖాతంలో ఏర్పడిన అల్పపీడనం ప్రభావంతో రానున్న 5 రోజుల పాటు తెలంగాణలో ఓ మోస్తరు నుంచి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ అధికారులు తెలిపారు.

హైదరాబాద్ : బీకేర్ ఫుల్.. భారీ లాభాల పేరుతో ఘరానాను మోసం చేసి కోట్లకు పడగలెత్తిన ఏలూరుకు చెందిన దంపతులు.

హైదరాబాద్‌లో రానున్న మూడు రోజులపాటు తేలికపాటి నుంచి ఓ మోస్తరు వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందన్నారు. వాతావరణ శాఖ అధికారులు ఇప్పటికే 9 జిల్లాలకు ఎల్లో అలర్ట్ ప్రకటించారు. కొన్ని జిల్లాల్లో భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది. సెప్టెంబర్‌లో సాధారణ వర్షపాతం నమోదవుతుందని వాతావరణ శాఖ తెలిపింది.

ఈరోజు (సెప్టెంబర్ 3) తెల్లవారుజాము నుంచి తెలంగాణ వ్యాప్తంగా ఓ మోస్తరు నుంచి భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. ముఖ్యంగా ఉత్తర తెలంగాణ జిల్లాల్లో పలుచోట్ల 11 సెంటీమీటర్లకు పైగా వర్షపాతం నమోదైంది. రానున్న 5 రోజుల పాటు ఉమ్మడి పది జిల్లాల్లో ఓ మోస్తరు నుంచి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉందన్నారు. ఉత్తర తెలంగాణలోని 9 జిల్లాలకు ఆరెంజ్ అలర్ట్ కొనసాగుతోంది. ఉత్తర తెలంగాణతో పాటు దక్షిణ తెలంగాణ జిల్లాల్లో ఓ మోస్తరు నుంచి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. (తెలంగాణ వర్షాలు)

నిన్నటి వరకు ఎండలు మండిపోతున్నాయి. వాతావరణం నాకు రెండవ వేసవిని గుర్తు చేసింది. మంటలు ఎగిసిపడ్డాయి. గరిష్ఠ ఉష్ణోగ్రతలు నమోదయ్యాయి. ఎండలు, చలి తీవ్రతతో జనం అల్లాడిపోయారు. రుతుపవనాల ముఖం. వాన జాడే పోయింది. దీంతో ప్రజలు తీవ్ర ఇబ్బందులు పడ్డారు. గతేడాదితో పోలిస్తే ఆగస్టు నెలలో అత్యల్ప వర్షపాతం నమోదైంది.

ఇప్పుడు భారీ వర్షాలతో వాతావరణం చల్లబడింది. భారీ వర్షం కురవడంతో ప్రజలు ఊపిరి పీల్చుకున్నారు. చాలా రోజుల విరామం తర్వాత తెలంగాణలో మళ్లీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి. ఆగస్టు మొదటి వారంలో వర్షాలు కురిశాయి. ఆ తర్వాత వర్షం కురవలేదు. ప్రస్తుతం అల్పపీడన ప్రభావంతో వర్షాలు కురుస్తుండటంతో ఉపశమనం పొందుతున్నారు. అన్నదాతల్లోనూ ఆనందం వెల్లివిరిసింది. (తెలంగాణ వర్షాలు)

శ్రావణి, హైదరాబాద్ వాతావరణ శాఖ అధికారి..
ఈశాన్య బంగాళాఖాతంలో ఉపరితల ఆవర్తనం ఏర్పడింది. ఈ ఉపరితల ప్రసరణ రానున్న 48 గంటల్లో అల్పపీడనంగా మారవచ్చు. దక్షిణ మధ్య బంగాళాఖాతంలో అల్పపీడనం ఏర్పడే అవకాశం ఉంది. అల్పపీడన ప్రభావంతో రానున్న 5 రోజుల పాటు తెలంగాణ రాష్ట్రం మొత్తం మీద ఓ మోస్తరు వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. సమృద్ధిగా వర్షాలు కురుస్తాయి. రాగల 24 గంటల్లో ఈశాన్య తెలంగాణలో ఒకటి రెండు చోట్ల భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. ముఖ్యంగా మంచిర్యాల, రాజన్న సిరిసిల్ల, పెద్దపల్లి, కరీంనగర్ జిల్లాల్లో ఒకటి రెండు చోట్ల భారీ నుంచి అతి భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది.

రానున్న మూడు రోజుల పాటు ఉత్తర, దక్షిణ తెలంగాణ జిల్లాలైన మహబూబ్‌నగర్, వనపర్తి, నాగర్ కర్నూల్‌లో భారీ నుంచి అతిభారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. ఆరెంజ్ అలర్ట్ ప్రకటించారు. ఉత్తర తెలంగాణ జిల్లాల్లోని ఆదిలాబాద్, ఆసిఫాబాద్, నిర్మల్, నిజామాబాద్, సంగారెడ్డి, మెదక్, సిద్దిపేట, వరంగల్ పరిసర ప్రాంతాల్లో ఒకటి రెండు చోట్ల భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. దీంతో అక్కడ ఎల్లో అలర్ట్‌ ప్రకటించారు.

హైదరాబాద్ : బీకేర్ ఫుల్.. భారీ లాభాల పేరుతో ఘరానాను మోసం చేసి కోట్లకు పడగలెత్తిన ఏలూరుకు చెందిన దంపతులు.

గతేడాదితో పోలిస్తే ఆగస్టు నెలలో తక్కువ వర్షపాతం నమోదైంది. 60 శాతం తక్కువ వర్షపాతం నమోదైంది. సెప్టెంబర్ నెల అంతా సాధారణ వర్షపాతం నమోదయ్యే అవకాశం ఉంది.

హైదరాబాద్, మేడ్చల్, మల్కాజిగిరి, రంగారెడ్డి పరిసర ప్రాంతాలను పరిశీలిస్తే మరో మూడు రోజుల పాటు ఎల్లో అలర్ట్ ఉండే అవకాశం ఉంది. జీహెచ్‌ఎంసీ పరిసర ప్రాంతాల్లో ఒకటి రెండు చోట్ల భారీ వర్షాలు కురిసే అవకాశం ఉంది. (తెలంగాణ వర్షాలు)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *