భద్రత: వినాయక చవితికి భారీ భద్రతా ఏర్పాట్లు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-03T07:45:32+05:30 IST

రాష్ట్రవ్యాప్తంగా వినాయక చవితి వేడుకలకు కట్టుదిట్టమైన బందోబస్తు నిర్వహించేందుకు పోలీసు అధికారులు చర్యలు తీసుకుంటున్నారు.

భద్రత: వినాయక చవితికి భారీ భద్రతా ఏర్పాట్లు

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): రాష్ట్రవ్యాప్తంగా వినాయక చవితి వేడుకలకు కట్టుదిట్టమైన బందోబస్తు నిర్వహించేందుకు పోలీసు అధికారులు చర్యలు తీసుకుంటున్నారు. ఈ ఉత్సవాలకు ఇంకా రెండు వారాలు మాత్రమే సమయం ఉండడంతో రాష్ట్రవ్యాప్తంగా వినాయక విగ్రహాల తయారీ పనులు జోరుగా సాగుతున్నాయి. ఈ నెల 18న వివిధ హిందూ సంస్థల ఆధ్వర్యంలో చెన్నై సహా శివారు ప్రాంతాల్లో 3000 వినాయక విగ్రహాలను ప్రతిష్ఠించనున్నారు. గ్రేటర్ చెన్నై పోలీస్ కమిషనరేట్ పరిధిలో 1500, ఆవడి, తాంబరం పోలీస్ కమిషనరేట్లలో 1000 విగ్రహాలను ఏర్పాటు చేయనున్నారు. అదేవిధంగా వివిధ ఆలయాల్లో దాదాపు 500 విగ్రహాలను ప్రతిష్ఠించనున్నారు. ఈ నెల 23, 24 తేదీల్లో ఈ విగ్రహాలను నిమజ్జనం చేయనున్నారు. ఈ విగ్రహాల వద్ద ఆరు రోజుల పాటు పోలీసులు కాపలా ఉంచుతారు. ఆ తర్వాత నిమజ్జన శోభాయాత్రలో రెండు వేల మందికి పైగా పోలీసులు బందోబస్తు విధులు నిర్వహించనున్నారు. ప్రస్తుతం గ్రేటర్‌ చెన్నై పోలీస్‌ కమిషనర్‌ సందీప్‌ రాయ్‌ రాథోడ్‌ ఆధ్వర్యంలో డిప్యూటీ పోలీస్‌ కమిషనర్లు చవితికి చేయాల్సిన భద్రతా ఏర్పాట్లపై సమీక్షిస్తున్నారు.

వినాయకచవితి ఏర్పాట్లపై శుక్రవారం పులియంతోపులో జరిగిన సభకు డిప్యూటీ కమిషనర్ ఆఫ్ పోలీస్ ఈశ్వరన్ అధ్యక్షత వహించారు. ఈ సమావేశంలో అసిస్టెంట్‌ కమిషనర్లు తమిళవాణన్‌, అళగేశన్‌తో పాటు 17 మంది వెనిగర్‌ విగ్రహాల తయారీదారులు పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా పది అడుగుల కంటే ఎక్కువ ఎత్తున్న విగ్రహాలను తయారు చేయవద్దని ఆదేశాలు జారీ చేశారు. ఏయే మత సంస్థలు విగ్రహాల తయారీకి ఆర్డర్లు ఇచ్చాయో వివరాలను భద్రపరచాలని, పోలీసు ఉన్నతాధికారులు అడిగితే అందజేయాలన్నారు. అదేవిధంగా ట్రిప్లికేన్ తదితర ప్రాంతాల్లో విగ్రహాల తయారీ కంపెనీల నిర్వాహకులతో పోలీసు ఉన్నతాధికారులు సమావేశమయ్యారు. విగ్రహాలను మట్టితో మాత్రమే తయారు చేయాలని, రసాయనాలు, ప్లాస్టిక్‌తో తయారు చేయరాదని పోలీసు అధికారులు హెచ్చరించారు. నిమజ్జన ఊరేగింపులు, వినాయక విగ్రహాలు ప్రతిష్టించే ప్రదేశాల్లో ఇనుప మైక్‌సెట్లను ఉపయోగించవద్దని సూచించారు. భక్తిగీతాలను ఉదయం 2 గంటలు, సాయంత్రం 2 గంటలు మాత్రమే ప్రసారం చేయాలని పేర్కొంది.

nani3.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-03T07:45:32+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *