నకిలీ పీజీ మెడికల్ సీట్లకు వైఎస్ హెల్త్ యూనివర్సిటీ పేరు!

తప్పుడు పనులు చేసి డబ్బు సంపాదించాలనే మనస్తత్వం ఉన్న వ్యక్తులు ఉన్నత స్థానాల్లోకి వస్తే, అదే వ్యాధి మొత్తం వ్యవస్థకు సోకుతుంది. ఏపీలో పట్టపగలు జరుగుతున్న ఇసుక దోపిడీలే ఇందుకు నిదర్శనం. ఇప్పుడు మరో గొప్ప పని కూడా వెలుగులోకి వచ్చింది. మెడికల్ పీజీ సీట్ల కుంభకోణం కూడా అంతే. ఏపీలోని మెడికల్ కాలేజీల్లో పీజీ సీట్లకు అనుమతి లేకపోయినా నకిలీ పత్రాలు సృష్టించి మెడికల్ సీట్లను పెంచేశారు. ఇలాంటి పనులు చేసేందుకు వైఎస్‌ఆర్‌ అర్హులని పేర్కొన్న హెల్త్‌ వర్సిటీ అధికారులు కౌన్సెలింగ్‌ నిర్వహించి సీట్లను భర్తీ చేశారు. వింతగా అనిపించినా… ఇది నిజం. ఈ స్కాం బయటపడింది.. ఢిల్లీలో జరిగింది. ఏపీలో మాత్రం బట్టబయలు కావడం బాధ కలిగిస్తోంది.

తాజాగా నంద్యాల నంద్యాల శాంతి రామ్ విద్యాసంస్థల అధినేత శాంతి రామ వైసీపీలో చేరారు. రాజమండ్రి జీఎస్ఎల్ మెడికల్ కాలేజీ యాజమాన్యం వైసీపీ పెద్దలకు అత్యంత సన్నిహితులు. ఈ రెండు కాలేజీలు కలిసి తమ కాలేజీల్లో మెడికల్ పీజీ సీట్ల పెంపుదలకు పరిహారం ఇవ్వాలని వైఎస్ఆర్ హెల్త్ యూనివర్సిటీకి లేఖలు ఇచ్చాయి. ఇండియన్ మెడికల్ కౌన్సిల్ అసలు సీట్లను పెంచిందా లేదా అన్నది పరిశీలించకుండానే హెల్త్ వర్సిటీ సీట్లను భర్తీ చేశారు. పీజీ మెడికల్ సీట్ల డిమాండ్ గురించి ఈ రంగంలో ఉన్న వారికి బాగా తెలుసు. వందల కోట్లు చేతులు మారినప్పుడే ఇలాంటి కౌన్సెలింగ్ జరిగి ఉండేదన్న ఆరోపణలు వస్తున్నాయి.

ఈ రెండు కాలేజీలు నకిలీ లేఖలు ఇచ్చాయని తేలడంతో.. మెడికల్ కౌన్సిల్ ఢిల్లీలో ఫిర్యాదు చేసింది. ఇప్పుడు ఈ అంశం ఏపీలో సంచలనం సృష్టిస్తోంది. కళాశాల వారు లేఖలు అందజేశారు. ఢిల్లీ నుంచి పోస్టుగా వచ్చిందని.. అందుకే కౌన్సెలింగ్ చేశామని హెల్త్ యూనివర్సిటీ వీసీ చెబుతున్నారు. ఎంసీఐ మాత్రం ఫేక్ అని చెబుతున్నా.. ఢిల్లీలో కేసు వేసినా ఇక్కడ మాత్రం ఏమీ చెప్పడం లేదు. ప్రభుత్వం ఏది చెబితే అది చేస్తామని చెప్పారు. తప్పుడు పనులన్నింటికీ ప్రభుత్వమే వేదిక… ఫేక్ లెటర్లు.. తెలిసి తెలిసి ఫేక్ పర్మిట్లకు గ్రీన్ సిగ్నల్ ఇవ్వడంతో.. ఏపీ పాలనపై అందరిలోనూ మరోసారి అనుమానాలు పెరుగుతున్నాయి.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *