అవంతి వృద్ధికి బహుముఖ వ్యూహాన్ని ఫీడ్ చేస్తుంది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-04T02:18:24+05:30 IST

హైదరాబాద్‌కు చెందిన అవంతి ఫీడ్స్ వృద్ధి అవకాశాలతో పాటు లాభదాయకతను కొనసాగించేందుకు బహుముఖ వ్యూహాన్ని అనుసరించాలని భావిస్తోంది…

అవంతి వృద్ధికి బహుముఖ వ్యూహాన్ని ఫీడ్ చేస్తుంది

పెంపుడు జంతువుల ఆహారం కోసం థాయ్ కంపెనీతో JV

కోల్‌కతా: హైదరాబాద్‌కు చెందిన అవంతి ఫీడ్స్ వృద్ధి అవకాశాలతో పాటు లాభదాయకతను కొనసాగించేందుకు బహుముఖ వ్యూహాన్ని అనుసరించాలని భావిస్తోంది. రొయ్యల ఎగుమతులు, దాణా మార్కెట్‌లో ఎదురవుతున్న సమస్యలను దృష్టిలో ఉంచుకుని ఈ దిశగా ఆలోచిస్తున్నామని కంపెనీ జేఎండీ, సీఎఫ్‌వో సీ రామచంద్రరావు తెలిపారు. ఇందులో భాగంగా చైనా, జపాన్ వంటి కొత్త మార్కెట్లు వాల్యూ యాడెడ్ రొయ్యలపై దృష్టి సారిస్తాయని, రొయ్యల ఎగుమతులపై దృష్టి సారిస్తాయని రామచంద్రరావు తెలిపారు. రొయ్యల మేత తయారీకి ప్రధాన ముడిసరుకు చేపమాంసం ఎగుమతులపై సుంకం విధించడంతో పాటు ఆంక్షలు విధించాలని కోరారు. లేదంటే దేశీయ దాణా తయారీ యూనిట్లకు ముడిసరుకు దొరకడం కష్టమవుతుంది.

పెట్ ఫీడ్ కోసం JV: వీటితో పాటు పెట్ ఫీడ్ తయారీ కోసం థాయ్‌లాండ్‌కు చెందిన బ్లూఫెలో కంపెనీ లిమిటెడ్‌తో కలిసి జాయింట్ వెంచర్ (జేవీ) ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు అవంతి ఫీడ్స్ తెలిపింది. ఈ జేవీలో తమకు కనీసం 51 శాతం వాటా ఉంటుందని రామచంద్రరావు తెలిపారు. అయితే ఈ జేవీని ఎక్కడ ఏర్పాటు చేయాలి? పెట్టుబడి ఎంత ఉంటుంది? అనే విషయాలు ఇంకా ఖరారు కాలేదు. వ్యాపార వైవిధ్యతలో భాగంగా పెట్ ఫీడ్ తయారీ రంగంలోకి అడుగుపెట్టాలని నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు తెలిపారు.

‘మార్కెట్’ కష్టాలు: అమెరికా, యూరప్‌లను పీడిస్తున్న ‘ఆర్థిక’ కష్టాలు అవంతి ఫీడ్‌లను కూడా ప్రభావితం చేశాయి. ఈ దేశాలకు ఎగుమతి అయ్యే రొయ్యల ధర 10-15 శాతం పడిపోయింది. ఈ ఏడాది ద్వితీయార్థంలో ఆయా దేశాలకు ఎగుమతులు 20 శాతం వరకు తగ్గే అవకాశం ఉందని రామచంద్రరావు తెలిపారు. ఈ కష్టాల నుంచి బయటపడేందుకు చైనా, జపాన్ మార్కెట్ల వైపు చూస్తున్నామని చెప్పారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-04T02:18:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *