బెంగళూరు నమ్మ మెట్రో: ఈ మార్గంలో ప్రయాణించే మెట్రో ప్రయాణికులకు శుభవార్త!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-09-04T16:04:16+05:30 IST

భారీ ట్రాఫిక్‌తో ఇబ్బందులు పడుతున్న మెట్రో ప్రయాణికులకు బెంగళూరు మెట్రో రైల్ కార్పొరేషన్ లిమిటెడ్ (BMRCL) శుభవార్త అందించింది.

బెంగళూరు నమ్మ మెట్రో: ఈ మార్గంలో ప్రయాణించే మెట్రో ప్రయాణికులకు శుభవార్త!

బెంగళూరు: భారీ ట్రాఫిక్‌తో ఇబ్బందులు పడుతున్న మెట్రో ప్రయాణికులకు బెంగళూరు మెట్రో రైల్ కార్పొరేషన్ లిమిటెడ్ (BMRCL) శుభవార్త అందించింది. రద్దీ ఎక్కువగా ఉండే ప్రాంతాల్లో అదనపు మెట్రో రైలు సర్వీసులను ప్రారంభించనున్నట్లు ప్రకటించింది. ప్రయాణికుల రద్దీ ఎక్కువగా ఉండే మహాత్మాగాంధీ రోడ్ స్టేషన్ – నాడప్రభు కెంపేగౌడ మెజెస్టిక్ మెట్రో స్టేషన్ మధ్య ఈ అదనపు మెట్రో రైళ్లు నడుస్తాయని నమ్మ మెట్రో ప్రకటించింది. అలాగే ప్రయాణికుల రద్దీ ఎక్కువగా ఉండే సోమవారం నుంచి శుక్రవారం వరకు నడుస్తుందని తెలిపింది. ముఖ్యంగా రద్దీ సమయాల్లో పర్పుల్ లైన్‌లో అదనపు రైళ్లు నడపబడతాయి. దీంతో ఆయా ప్రాంతాల్లో ట్రాఫిక్ రద్దీతో ఇబ్బందులు పడుతున్న ప్రయాణికులకు ఊరట లభించనుంది. ఇంతలో, ఈ అదనపు మెట్రో సేవలు సెప్టెంబర్ 1 నుండి అందుబాటులోకి వచ్చాయి. పర్పుల్ లైన్‌లో ఈ అనుబంధ రైళ్లను ట్రయల్ ఇనిషియేటివ్‌గా నడుపుతున్నారు. ఈ అదనపు మెట్రో రైళ్లు ప్రయోజనం పొందితే ట్రాఫిక్ ఎక్కువగా ఉండే ఇతర ప్రాంతాల్లో అదనపు మెట్రోలను నడిపే అవకాశం ఉంది.

“BMRCL నాడప్రభు కెంపేగౌడ స్టేషన్ – మెజెస్టిక్ మరియు మహాత్మా గాంధీ రోడ్ మెట్రో స్టేషన్ల మధ్య 1 సెప్టెంబర్ 2023 నుండి వారంలో సోమవారం నుండి శుక్రవారం వరకు అదనపు రైళ్లను నడుపుతుంది, ఉదయం రద్దీ సమయాల్లో ప్రయాణికులకు మరింత సౌకర్యాన్ని అందిస్తుంది. ఈ అదనపు రైళ్లు ప్రయోగాత్మకంగా నడపబడతాయి. పర్పుల్ లైన్” అని నమ్మ మెట్రో అధికారిక నోటిఫికేషన్‌ను విడుదల చేసింది. ఈ సర్వీసులకు MG రోడ్ స్టేషన్‌లో ఒక టెర్మినేషన్ పాయింట్ ఉంటుంది. బైయప్పనహళ్లి వెళ్లే ప్రయాణికులు ఎంజీ రోడ్ స్టేషన్‌లో రైళ్లు మారాల్సి ఉంటుంది. అదేవిధంగా మహాత్మాగాంధీ రోడ్డు మీదుగా బయ్యప్పనహళ్లి వైపు వెళ్లే ప్రయాణికులు రైళ్లు మారాల్సి ఉంటుంది. నమ్మ మెట్రో విడుదల చేసిన నోటిఫికేషన్‌లో మహాత్మా గాంధీ రోడ్ మెట్రో స్టేషన్‌లో రైలు మార్పు ఉండగా, బెంగళూరు మెట్రోకు నమ్మ మెట్రో అని పేరు పెట్టిన సంగతి తెలిసిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-09-04T16:07:43+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *