ఎన్నికలు రాకపోతే వ్యాపారాల పరిస్థితి ఏంటి?

వన్ నేషన్ – వన్ ఎలక్షన్‌కి ప్రధాన కారణం కేంద్ర… దృక్కోణం… ఎన్నికల ఖర్చు. పది వేల కోట్లు ఖర్చు చేస్తున్నారన్నారు. అభివృద్ధి పనులు జరగడం లేదన్నది కేంద్రం వాదన. కానీ నిశితంగా పరిశీలిస్తే ఎన్నికలు సమాజానికి, దేశానికి ఎంతో మేలు చేస్తున్నాయి. ఎన్నికలు రాకపోతే.. నష్టపోయే వ్యాపారాలు ఎన్నో.

రాజకీయాల ఆధారంగా వ్యాపారాలా?

ఎన్నికలు రాగానే చాలా వ్యాపారాలు యాక్టివ్‌గా మారతాయి. డిజిటల్ మీడియా నుంచి జెండాల తయారీ వరకు. ఎన్నికలు వస్తే.. పేదల సీజన్. పెద్ద ఎత్తున వ్యాపార, ఆర్థిక వ్యవహారాలకు ఎన్నికలే కారణం. ఇటీవలి కాలంలో ఎన్నికల కోసం పని చేసే వ్యవస్థ విస్తృతమైంది. ఇదో పరిశ్రమలా మారింది. ఐదేళ్లకు ఒకసారి మాత్రమే ఎన్నికలు జరిగితే ఇక వారి పరిస్థితి ఏంటి?

ఎన్నికల ద్వారా రాజకీయ అవినీతి సొమ్ము బయటపడుతుంది!

మన దేశంలో వనరుల దోపిడీ ద్వారా… ప్రజల దోపిడీ ద్వారా. చాలా మంది రాజకీయ నేతలు అవినీతి ద్వారా సంపాదించి ఎన్నికల్లో ఖర్చు పెడుతున్నారు. ఏదో ఒక సందర్భంలో రావడం వల్ల తమ అవినీతి సొమ్మును ఖర్చు చేస్తారు. అదే ఖర్చు చేయనవసరం లేకుంటే దాచుకుంటారు కానీ…. అవినీతి ఆగదు. ఎందుకంటే… మన రాజకీయ నేతల్లో దోచుకోని వారు ఎవరూ లేరు. కానీ కొందరు రాజకీయ అవినీతి చేసి రాజకీయాలకు ఖర్చు పెడుతున్నారు. కొంతమంది తమ వ్యక్తిగత ఆస్తులను పెంచుకుంటారు. ఖర్చు చేయనవసరం లేకపోతే అందరూ దాచుకుంటారు.

జమిలి ఎన్నికలకు ఖర్చు ఒక సాకు మాత్రమే

నిజానికి దేశవ్యాప్తంగా ఎన్నికల నిర్వహణకు అయ్యే ఖర్చు పదివేల కోట్లు మాత్రమే. ఇది ప్రభుత్వ ఖర్చు. అయితే రాజకీయ పార్టీల ఖర్చు దానికి వందల రెట్లు ఎక్కువ. ఒక్క తెలంగాణా లేదా ఏపీలోనే రాజకీయ పార్టీల అనధికారిక వ్యయం వేల కోట్లలో ఉంది. అభ్యర్థులందరూ ఓట్లు కొనుగోలు చేసేందుకు డబ్బును వినియోగిస్తున్నారు. వరుసగా ఎన్నికలు రాకుంటే ఈ డబ్బంతా దాగి ఉండిపోతుంది.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ ఎన్నికలు రాకపోతే వ్యాపారాల పరిస్థితి ఏంటి? మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *